ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขอคำปรึกษาเรื่อง ตอน ทีครับ
  • อยากทราบ ผลดีและผลเสีย ในการตอน สุนัข ทีครับพี่ (แล้วเรื่องที่ ตอนแล้วจะอ้วน จริง เหลอ ป่าว ครับ พี่ๆ ) ขอคำปรึกษาทีครับ :025:
  • เอาอีกแล้วไอ้อ้วน ถ้าเขาบอกว่าดี มึงก็จะตอนมันเอง ด้วยการตัดสดลูกกระโปกหมามึงใช่ไหม เหมือนตอนที่มึงตัดหูหมามึงเองสดๆนั่นแหละ อย่าทำเลย ใจมันใจเรานะ ถ้ารักหมาตัวเองอย่าทำ สงสารมัน
  • ถ้าไม่ตอนอย่างนั้นช่วยบอกวิธีควบคุม เวลามันติดสัดด้วยครับ
  • เอาอีกแล้วไอ้ผีหน้ามือดน้องเค๊าถามดีๆ มึงก็...นนะ เอ้อ! ตอนได้ก็ดีไม่มีผลข้างเคียงหรอกแต่อ้วนนี่น่าจะ นะ กหลังตอนแล้วเราก็หมั่นสังเกตุดูความเปลีร่ยนไปของมันอย่างใกล้ชิดละกัน...ถ้าอ้วนขึ้นก็ลดอาหารลง หรือไม่พี่ว่ารอคุณหมอ พิทบลูมาช่วยตอบดีกว่าครับใจเย็นๆ...อยู่บ้านนี้มีไรถามไถ่ ช่วยเหลือกันอยู่แล้วววววววววววว
  • การตอน ไม่มีผลเสียครับ แต่อ้วนง่ายมากเท่านั้น

แต่ขอร้องนะท่าน พาไปให้หมอทำนะครับ อย่าทำเองเด็ดขาด ใส้ไหลออกมาไม่คุ้ม
  • การตอน
    ข้อดี
    1. ลดปริมาณฮอร์โมนเทสโทสสเตอร์โรน ทำให้ความกำหนัดลดลง
    2. พฤติกรรมของตัวผู้ก็จะลดลง เช่น ความแข็งแรง ความก้าวร้าว ความกระฉับกระเฉงของตัวเพศ ทำให้ใช้พลังงานไม่มาก ในที่สุดก็อ้วนได้

ข้อเสีย

1. ขาดลักษณะที่ดีของเพศไป เพราะขาดฮอร์โมน เช่น พฤติกรรมก้าวร้าว การผสมพันธุ์ เป็นต้น
    2. อาจทำให้สมดุลย์ของฮอร์โมนเพศเสียไป เช่น อาจจะทำให้เกิดขนร่วง กระดูกพรุน เป็นต้น

หมอ พิทบูล