ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขอขอบคุณผู้บริหาร D1
  • วันนั้มีโอกาส ได้พาลูกชายไดโว่ ไปเที่ยวที่ศูนย์ฝึกสุนัข D1 ทำให้เราได้รู้ว่า D1 เป็นมากกว่าศูนย์ฝึกสุนัขทั่วไป
    ได้สัมผัสความมีน้ำใจ ของพี่อู๊ด และ พีอ้อย และน้องพี่ครูสุนัขทุกคน ผมไม่คิดว่าจะเห็นเจ้าไดโว่ ว่ายน้ำได้
    ไม่คิดว่าจะได้ยิน คำแนะนำ ปลอบโยนและให้กำลังใจ เรื่องผิวหนังของเจ้าไดโว่ และความสามารถของมัน
    ผมอยากให้เพื่อนๆพี่ๆน้องๆ ที่รักพิทบูลทุกคน ถ้ามีเวลาลองไปสัมผัสดู และคุณจะรู้ว่า D1 เป็นมากกว่าศูนย์ฝึกสุนัขทั่วไปอย่างไร
    และสุดท้ายขอขอบคุณ พี่มาร์ค ที่ทำให้ผมรู้จัก D1
    ปล พอกลับจาก D1 เจ้าไดโว่ ก็เป็นอย่างนี้
    ไฟล์แนบ
    04062009(003).jpg 96K
    03042009(003).jpg 106K
  • รูปหมาไม่วิจารณ์ครับ หมาใครๆก็รัก แต่เด็กคนนี้ถ้าเอาพระออกแกจะฟื้นครับ เชื่อผม เย้!
    ไฟล์แนบ
    20060325153834_20060214162635_P1060298.jpg 80K
  • :002:Redman ก็อยู่ที่นั้น ได้ขอเค้าดูเปล่าครับพี่นพ

:002:ไม่รู้เป็นยังไงบ้าง คิดถึงมันจริงๆ พรุ่งนี้ว่าจะไปหา
  • -ขอบคุณครับเสี่ยหนุ่ม แต่ผมเอา
    พระออกไม่ได้ เพราะใกล้พระเเล้วร้อนนนนน
    โต้งพี่ไม่ได้ขอพี่อ้อยเข้าไปดุ red man sivd
    แต่ก็ยินดีด้วย กับผล X-RAYครับ
    ไฟล์แนบ
    2jpg.jpg 103K
  • ครอบครัวนี้เขารักหมาของเขาจริงๆ

ผมเผลอไปแตะเจ้าไดโว บอกว่าไม่สวย เล่นเอา ผบ คุณมานพ งอนตุ๊ปป่อง นั่งเงียบเลย ฮ่าๆๆๆ
    ขออภัยจริงๆครับ

ผมมันแฟนหมาแดง หมาสวยในแบบของผมมันทรงนี้ครับ :005:
    ไฟล์แนบ
    a162563.jpg 36K
  • ไม่ต้องห่วงครับพี่มานพ หมาผมอาจจะเดินเป็นตุ๊ด แต่ใจนี้มันนักเลงปากซอยเลย ใครๆๆก็ว่ามันจี๊ดจ๊าดดด

ผลตรวจก็ปกติทุกอย่างพร้อมฟิตหนักๆๆได้ เดี๋ยวแรดแมนจะบึกให้ดู ได้อย่างที่พี่มาร์คลงรูปนี้ก็ดีเลย 5555
  • โต้ง ขอเวลาอีกหน่อย ตอนนี้กำลังเตรียมสังคายนา
    บุคคลากรในศูนย์ และ ขั้นตอนวิธีการออกกำลังกายให้แก่สุนัขที่เข้าโปรแกรมทุกตัวอยู่ครับ

ปัญหาที่เจอตอนนี้คือ ครูฝึกเขารักสุนัข โอ๋และเอาใจมากจนเกินไป
    โปรแกรมการฝึกกล้ามเนื้อ พิตบูล ต้องช้าๆ ยาวนาน และเข้มข้นมากกว่านี้
    แต่ไม่ใช่ระบบฝึกด้วยความโหดนะครับ เน้นเบาๆ ช้าๆ แต่ใช้ระยะเวลายาวมากขึ้น
  • หากต้องการฝึกสุนัข แต่ไม่ได้อยู่ กทม. พี่มาร์คจะ อัด vcd ไว้ เผยแพร่ ให้ต่างจังหวัดได้มีโอกาส ฝึกเอง ได้มั๊ยครับ

ส่วนตัวชอบการฝึกให้สุนัขออกกำลังกาย กับคำสั่งเบื้องต้นครับ
  • ยังไง1เดือนมันคงต้องเห็นว่ามันแปลกตาบ้างแหละ ถ้าไม่เห็นการเปลี่ยนแปลงก็คงกลับบ่ออ่ะครับพี่ อิอิ
  • หากต้องการฝึกสุนัข แต่ไม่ได้อยู่ กทม. พี่มาร์คจะ อัด vcd ไว้ เผยแพร่ ให้ต่างจังหวัดได้มีโอกาส ฝึกเอง ได้มั๊ยครับ

ส่วนตัวชอบการฝึกให้สุนัขออกกำลังกาย กับคำสั่งเบื้องต้นครับ
    -------------------------------------------------------

+++ 1
  • เป็นความคิดที่เข้าท่าครับ แต่ว่าตอนนี้มีแต่กล้องถ่ายเป็นคลิบได้สั้นๆ เท่านั้นเองครับ
    เคยลองถ่ายเองหลายครั้งแล้ว แต่ไม่ค่อยเวิร์ค มันยากเหมือนกันนะทำงานกับหมานี่
    บางครั้งมันไม่ค่อยให้ความร่วมมือเลย

แต่หากทำได้ จะเอามาลงเป็นคลิบให้ก็แล้วกันครับ
  • ว้าวววววววว ไดโว่ ว่ายน้ำได้แล้ว แหมไปฝึกถึงศูนย์ ดีวันเลยหรอพี่นพ

ฟรังโก้มันไม่ต้องฝึก มันชำนาญว่ายน้ำคลองกับพี่บูทส์ และสาวน้อยเบลลิต้า

โดดคลองกันเพลิดเพลินเลยหละ ว่างๆ พาไดโว่มาเที่ยวโดดน้ำคลองบ้านฟรังโก้

บ้างนะพี่นพ ฟรังโก้จะคอยยยยยยย
    ไฟล์แนบ
    ภาพ053.jpg 96K
    ภาพ055.jpg 19K
    ภาพ051.jpg 14K
    ภาพ050.jpg 15K
  • เป็นหมาเทศบาล เก็บขยะรอยในคลองเลี่ยม
    ไฟล์แนบ
    ภาพ056 (2).jpg 54K
    ภาพ057 (2).jpg 44K
    ภาพ063 (2).jpg 63K
    ภาพ064 (2).jpg 66K
  • คับ ครูตุ้ย ให้ไดโว่ว่ายน้ำเก่ง กว่านี้ซักหน่อย
    แล้วจะไปล้ม เเชมป์ ฟรังโก้ อิอิ:m073:
  • miss ....B@LLITA .........ZZzzzZZZZzzzzzzzzzzzZZZzZZZzz

^^
    ไฟล์แนบ
    DSC08321.jpg 28K
    57.gif 5K
    B@LLITA.jpg 21K
  • ฮ่าๆๆ ยินดีด้วยพี่นพ ที่ บักโว่ มันว่ายนํ้าได้แล้ว นึกว่าไดโว่ ปั่นนํ้าเป็นอย่างเดียว ฮ่าๆๆ
  • เป็นบุลลี่ที่สวยสั้นมากๆ ชอบครับบบ
    ไฟล์แนบ
    20090801212813_reIMG_3470.jpg 76K
  • พี่มาร์ค ผมจะทำเจ้านาดาลเป็นแบบรูปที่พี่ลงเลย เอากล้ามสุดๆ แต่ตอนนี้ ผื่นขึ้นมาอาทิดก่าๆ ไปไหนมะได้เลย เดี๋ยวหายจะไป D1 อีกคับพี่

ณัฐ กะ ปู
  • m คับ ไม่มีรูป แต่วันอาทิตเจอกันที่D1 คับพี่น้อง(พ่อhero)
  • ณัฐ ดูแลน้องปูด้วย เจ้านาดาลมันลากแต่ละทีปลิวเลย น่าฉงฉานจัง:005:

เรื่องผื่น มันเกิดอะไรขึ้นครับ หากแพ้แชมพู อาทิตย์หน้ามาใหม่
    เสาร์ที่แล้วพี่ทำแชมพู ไปสองสูตร ให้ศูนย์ดีวันทดลองใช้ ขนนุ่มใช้ได้ ไม่มีผื่นเลย