ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

รบกวนถามadmin ครับ
  • เคยเข้ามาเว็บนี้ อย่างน้อยก็สองสามปี (เป็นเว็บโปรดเว็บหนึ่ง)แต่ปีนี้เข้ามาดูข้อความได้แต่ไม่มีภาพ ไม่ทราบจะแก้ไขยังไง หรือตั้งค่ายังไงครับ พยายามแวะเวียนเข้ามาดูบ่อยๆ แต่ก็เหมือนเดิม ไม่เห็นภาพทั้งบอร์ดเก่าและใหม่ครับ ใช้window xp เล่นเน็ตใช้firefox

มีตัวอย่างให้ดูด้วยครับ ขออภัยเจ้าของกระทู้ตัวอย่างด้วยนะครับที่ไม่ได้ขออนุญาตก่อน
    ขอบคุณมากครับ
    ไฟล์แนบ
    p.jpg 58K
  • ขนาดกระทู้ตัวเองยังไม่เห็นภาพเลยครับ
  • เล่นที่อื่นดูได้หรือเปล่าครับ
    เพราะที่นี่ก็ต้องค่าทุกอย่างตามปกติ ไม่ได้บล๊อคอะไรเลย
  • เล่นที่อื่น ก็ไม่มีปัญหาดูรูปได้อย่างเว็บ ไอพิทบูลด็อก หรือพิทบูลกรุ๊ป แต่ชอบเข้ามาที่นี่เพราะคนเข้ามาเยอะดี

ไม่ได้บอกว่าทางเว็บบล็อคครับ แต่แค่ไม่เข้าใจทำไมดูรูปไม่ได้ อาจต้องใช้โปรแกรมอะไรติดตั้งเพิ่มเติมหรือเปล่าเท่านั้นครับ หรือผู้ที่มีความรู้เรื่องคอมพอจะแนะนำอะไรได้บ้าง

ขอบคุณadminที่ช่วยตอบครับ
  • num:

ผมก็เป็นครับเป็นเพราะเราใช้โปรแกรมfirefoxนี่แหละครับน้องชายมันตั้งเอาไว้แล้วมันก็ไปทิ้งให้เรานั่งโง่อยู่หน้าคอมอยู่นี่แหละลำพังแค่เปิดคอมเป็นก็บุญหนักหนาแล้วยังจะให้แก้อีกนั่งรอครับพี่น้องรอมันกลับมาแก้ให้
  • อาจเป็นเพราะเล่นอินเตอร์เน็ต โดยใช้ firefox ก็ได้น่ะครับ อย่างที่คุณ num บอกน่ะครับ เพราะส่วนใหญ่ ผู้ใช้ท่านอื่น ๆ ก็เข้ามาดูรูปได้ตามปกติน่ะครับผม ลองเปลี่ยนวิธีการใช้งานอินเตอร์เน็ตดูครับ:001:
  • :006:เปลี่ยนไปใช้ie ตออนี้ดูได้แล้ว ขอบคุณมากสำหรับคำแนะนำครับ:008: