ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

สนัขอายุเท่าติดสัตว์
  • คือตอนนี้แค่ 5 เดือนเอง เวลามันเล่นกับลูกชาย มันชอบกระเด่าลูกชายประจำ แต่มันตัวผู้นะ มันจะทำกับลูกชายคนเดียว กับหมอนมันก็ทำ มันทำบ่อยมาก สุนัขของคุณเป็นอย่างนี้รึเปล่า.
  • ที่บ้านสองเดือนก็มีอาการแล้วครับ คนที่บ้านยังบอกว่ามันทะลึ้งครับ ผมว่ามันป็นธรรมชาติของการเตรียมพร้อมเข้าสู่ยหนุ่มครับ ถ้าอยากทราบจริงๆรองดูสุนัขแถวบ้านตัวเมียที่กำลังขึ้นฮีทซิครับถ้ามันได้กลิ่นฟีโรโมนแล้วมีอาการที่จะเข้าหากระวนกระวายร้องอี้อา หอน อยู่ไม่สุข เหมือนอยากจะไปหา ก็แสดงว่าเขาเป็นแล้ว ส่วนอายุก็ตั้งแต่8เดือนโดยประมาณ (แต่บางตัวก็เป็นก่อนครับ)
  • เป็นเรื่องปกติครับ
    แต่ที่ไม่ปกติคือคุณปล่อยให้มันทำกับลูกชายคุณ
    ปรามมันหน่อย
    ถ้ามันทำกับลูกชายคุณแสดงว่าจะจัดลำดับว่ามันอยู่เหนือกว่า
    โตมาจะมีปัญหา
    ไฟล์แนบ
    IMG0471A.jpg 105K
  • ขอบคุณค่ะกับคำแนะนำ แสดงว่าตอนนี้เขาคิดว่าเขาเหนือกว่า เพราะเวลาเขาเล่นกับลูกชาย เขาจะขู้เสียงดัง บ้างครั้งก็เอ่าใส่ ก็ห้ามเขานะไม่ให้ทำเสียงอย่างนัน้สักพักก็ทำอีก ต้องให้ยุดเล่นถึงไม่ทำ.