ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

สอบถามมาเฟียครับ
  • พี่เรื่อง งาน เดือนนี้ตกลงยังไงหรือครับจะได้เตรียมตัวถูกครับ[ขอบพระคุณครับ]
  • ตอนแรกเราได้สถานที่ในห้าง แต่เนื่องจาก เดือนนี้โปรแกรมพี่เต็มเหยียด อาทิตย์นี้ก็ต้องไปดำน้ำภูเก็ตแล้ว
    วันเสาร์หน้าก็กฐินพิทบูล กลับมาก็วันอาทิตย์ การจัดในห้างต้องเตรียมการเยอะ คงไม่ทันแน่
    ดังนั้นก็ไม่มีอะไรมาก คงเป็นงานมีทติ้งเล็กๆ แบบเรียบๆ ง่ายๆ เน้นความบันเทิงเหมือนเดิมครับ

แต่ที่อยากทำให้มากที่สุดก็คือการสัมนาวิธีการเลี้ยง การฝึกเชื่อฟังพื้นฐาน และความรู้ความเข้าใจเบื้องต้นเกี่ยวกับอุปนิสัยสายพันธ์พิทบูล ทำเวิร์คช๊อปแบบง่ายๆ
    หากหมาที่เตรียมไว้พร้อม ก็จะเอามาโชว์เล่นๆ และอาจจะเอาหมาแดงตัวใหม่ของค่ายพระรามสามมาเปิดตัว

ใครมีความเห็นว่าอย่างไรบ้างครับ
  • :013:ผมว่าดีมากเลยพี่การแข่งขันบางคนแพ้แล้วก็คงไม่สนุก แต่ มีทติ้งอย่างเดือนมีนาคาที่ผ่านมาก็ OK เลยครับสนุกทั่วหน้าครับแล้วถ้าพระรามสามเอาหมาแดงมาโชว์ก็คงสนุกยิ่งขึ้นไปอีก ผมชอบครับ แต่ ขอสถานที่ด้วยนะครับวันเวลาจะได้เตรียมตัวถุกครับเพราะคนที่รู้จักหลายคนเขาเฝ้ารอดุ พี่จัดงานอยู่คงเยอะล่ะครับ:063::063:
  • จัดงานมีทติ้งมันสบายใจดีครับ
    รูปแบบของงานมัน มีความสนุกสนาน ได้แลกเปลี่ยน ได้มิตรภาพ
    บรรยากาศก็ค่อนข้างผ่อนคลาย สบายๆ เป็นกันเอง

แต่ครั้งนี้อยากเสริมอะไรที่เป็นประโยชน์เข้าไปด้วย อยากให้คนรู้จักพิทบูลดีขึ้น เข้าใจอุปนิสัยประจำพันธ์มากขึ้น โดยเฉพาะ การฝึกเชื่อฟังคำสั่งขั้นพื้นฐาน เพื่อให้พิทบูล เป็นสมาชิกที่ดีสำหรับครอบครัวครับ

หากสมาชิกที่มาให้ความสนใจเยอะ มีคำถามก็จะได้รับรู้ปัญหาจริงๆของคนเลี้ยงจริงๆ คนอื่นๆได้ฟังก็มีประโยชน์
  • ยิ่งตอนนี้พิทบูลได้รับความนิยมมากขึ้น มีผู้เลี้ยงแบบมือใหม่จริงๆ มากพอสมควร
    การสัมมนาก็น่าจะช่วยให้เจ้าของมือใหม่แก้ปัญหาเบื้องต้นได้ด้วยตัวเอง
    รีบแก้ปัญหากันตั้งแต่ยังเล็กๆง่ายกว่า มารอแก้ตอนโตแล้ว อันตรายด้วย

เราอาจจะแบ่งออกเป็นสองช่วง
    ช่วงเช้าอาจจะเป็นการสัมมนาภาคทฤษฏี แบบง่ายๆ
    ช่วงนี้ อยากให้เจ้าของมือใหม่ ที่มีคำถามอยู่ในหัวมากันเยอะๆ

ช่วงบ่ายแดดล่มรมตกก็ทำเวิร์คชอป ฝึกภาคปฏิบัติ เรามีครูฝึกนำให้ เจ้าของสุนัขก็ทำตาม เรียนรู้ไปพร้อมๆกัน เรียนเสร็จ สามารถนำไปฝึกต่อได้เองที่บ้าน

ตอนเย็นก็ ฟรีไทม์ พาสุนัข ออกกำลังกาย เล่นน้ำ ขึ้นเครื่องวิ่ง เล่นอุปกรณ์ ตามสะดวก
  • แหม่.........ชักอยากพาเจ้าtoorupไปอบรมมารยาทในงานกับเขาบ้างแล้วละซิ:o013:
    ไฟล์แนบ
    IMG_0855.jpg 87K
  • :030:...ยังไม่ได้เลี้ยงหมาพิทอ่ะค่ะ...แต่ว่าอยากเลี้ยง...ขอแอบเข้าไปร่วมด้วยได้มั๊ยคะ...
    ไฟล์แนบ
    Baum 001.jpg 43K