ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

อาหารเสริมหมาอ้วน ไขข้อ กิจกรรมสูง
  • Neosamine JT เป็นอาหารเสริมที่ช่วยกระตุ้นให้ผลิตน้ำล่อลื่นตามไขข้อหรือหมอนรองกระดูก
    (Joint Fluid)ได้ปริมาณมากยิ่งขื้น เพื่อที่จะไม่ก่อให้เกิดผลเสียต่อกระดูกของหมาที่มีน้ำหนัก
    มากเกินขาที่จะรับใหว หรือเนื้อเยื่อและน้ำล่อลื่นน้อยไป ไขข้อกระดูกไม่ดีตามพันธุกรรม
    และหมาที่มีกิจกรรมสูงหรือบ่อยมากๆ

ก่อนหน้านี้ เจ้าเบิกวิ่งกับผมทุกเย็น วันละไม่ต่ำกว่าสามกิโล แล้วว่ายน้ำสองชั่วโมงต่อหนึ่งอาทิตย์
    เวลากลับมามันจะนอนและเดินแบบเจ็บขาหน้าสองถึงสามวัน ถึ้งจะกลับมาฝึกต่อได้ตามปรกติ
    ผมจึงปรึกษาหมอแล้วได้ให้ยาตัวนี้มาใช้ ซึ่งเค้าบอกว่าเป็นอาหารเสริมที่ป้องกันการเจ็บพร้อมฟื้นตัว
    ได้เร็วยิ่งขื้นโดยไม่มีผลเสียไดๆ เจ้าเบิกเริ่มใช้ Neosamine JT มาได้เกือบสามเดือนแล้ว
    ผลลับออกมาดีมาก ขายืนได้ตรงสง่าและไม่เคยงอเจ็บขาพับอีกเลย หมอบอกว่าหมาบางตัวขาพับคล้ายหัก
    แล้วใช้ยาตัวนี้ก็ดีขื้นกว่าเดิม ขาตรงและวิ่งเล่นได้ ผมเห็นรูปหมาบางตัวขาดูไม่ค่อยเข็งแรงจึงนำสาระมาฝาก
    อีกอย่างพี่ๆน้องๆไม่ควรเสริม calciumให้หมาเพิ่ม เพราะในอาหารเม็ดอย่าง F1 จะมีครบถ้วนอยู่แล้ว
    ยิ่งเราเสริมเยอะไปจะเป็นส่วนเกินและเป็นผลเสียแก่หมาในระยะยาว อีกอย่างคือ calciumไม่ได้ช่วยให้กระดูกใหญ่ขื้นแน่นอนครับ...
    ไฟล์แนบ
    IMG_0224.JPG 56K
    IMG_0225.JPG 77K
    29.jpg 25K
  • ถ้าสังเกตุในรูปดีๆ เจ้าเบิกจะยืนได้ตรงและเข็งแรงมาก...
    ไฟล์แนบ
    DSC02277.JPG 67K
    DSC03022.JPG 84K
    6.4.jpg 90K
  • หางก็ตรงเด่ ด้วย หร๋อ คุณ Tek

ผมดูแล้ว สูตรยา คล้ายของคน กินเลย พอดีทานยา ประเภทนี้อยู่ครับ
    เห็นด้วยเป็นอย่างมากเลย พวกหมาที่มีกิจกรรมผาดโผน ทั้งหลาย
    ผมเอง เริ่มเจ็บเข่า ถึงถามหายา และไปหาหมอ
    แต่สุนัข พูดไม่ได้ ยิ่งพิทบลูด้วย เจ็บเจียนตาย เดินไม่ไหว มันถึงแสดงอาการบอกเจ้าของ

ราคาขวด นี้ 25 เม็ด กี่บาทครับ
    กำลังคิดเอายาคนให้หมากินแทน แต่ยังงัยผมก้ต้องไปถามสัตวแพทย์ดูก่อน
    พอดีได้ยามาฟรี ได้ผลประการใด ไว้มาบอกกันต่อครับ

ขอบคุณ มากครับ
  • ขวดเท่าไหร่ละท่านพี่ แต่ทำเองก็ได้โดยนำกระดูกสันหลังจระเข้/กระดูกอ่อน นำมาเคี่ยวเหมือนซุปได้กรดอะมิโนคอลาเจน 17ชนิด ทำให้ฟื้นตัวเร็ว นำกระดูกมาป่นละเอียดช่วยรักษาอาการไขข้ออักเสบ ข้อมูลจาก ม.เกษตรศาสตร์ ลืม!! หาซื้อได้ที่แผนกอาหารแช่แข็งแมคโคร 95/130 บาทต่อแพค
  • 250 บาทครับ คุณจุ้ฟและคุณเล็ก
  • หาซื้อได้ที่ไหนครับช่วยบอกหน่อยครับถ้าต้องสั่งซื้อขอที่อยู่ด้วยนะครับขอบคุณคร๊าบบบบบ
  • ตามร้านขายอาหารหมาหรือหมอรักษาสัตว์ทั่วไปน่าจะมีครับ
    แต่ถ้าไม่เจอ รองโทรตามเบอร์ข้างกล่องบนรูปดูนะครับคุณ Mai...:065:
    ไฟล์แนบ
    DSC03346.JPG 66K
  • ขอบคุณ ครับ แบบนี้ต้องลอง.
  • ขอบคุณครับ
  • :019:สนใจอยู่ครับ หาซื้อได้ที่ไหนครับ
  • ไม่ทราบว่าพาสุนัขไปหาหมอที่ไหนค่ะ จะพาไปปรึกษาบ้างค่ะ พอดี สุนัขเป็นโรคหนอนรองกระดูกค่ะ และสะบ้าหลุดเข้าออกบ่อยๆ
    เดิมให้กินอาหาร JD เพื่อจะเปลี่ยนมากินบ้างค่ะ รบกวนติดต่อกลับที่ E mail : andann_p@hotmail.com
    ขอบคุณค่ะ
  • ขอบคุณมากคับ

เป็นประโยชน์มาก เพิ่งรู้ว่าเจ้า Sumo ที่บ้านต้องกินตัวนี้
  • ซื้อได้ที่ไหนคะ แล้วหมอที่รักษาอยู่แถวไหนคะ พอดีน้องหมาที่บ้าน ขาหลังไม่มีแรงค่ะ