ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

จุดจบของหมาดุ
  • พอดีไปเจอคลีปอันนี้เข้าเลยเอามาให้ดูกัน เห็นว่าเพื่อนสมาชิกหลายท่านถามกันบ่อยๆ
    ว่าทำอย่างไรให้หมาดุ อยากจะให้หมาของตัวเองดุ ก่าวร้าว ไม่กลัวใคร งั้นก็ดูคลีปอันนี้นะครับ
    ว่าถ้าหมามันดุมากมายอย่างที่ท่านต้องการ ผลเสียที่อาจจะตามมามันจะเป็นอย่างนี้

http://video.mthai.com/player.php?id=16M1204692512M0
  • คลิปดูไม่ได้:003:
    แต่เท่าที่อ่านคนมาแสดงความคิดเห็น
    หมาโดนทั้งปืน โดนทั้งรถชน
    น่าสงสารแท้:024:
  • ถ้ากัดลูกสาวผม โทษคือตายทุกตัว แม้แต่หมาในบ้านครับ
    ผมมองว่า สัตว์เลี้ยง ต้องไม่ทำร้ายเจ้าของครับ
    ถ้าเป็นของคนอื่น ปล่อยไม่ดุแล มากัดคนอื่น ไม่ต้องมาจ่ายค่าทำขวัญ
    ไม่ต้องมาจ่ายค่าหมอ แต่อย่าปล่อยออกมาให้เจอ

ขอโทษนะ ถ้าสะเทือนใจคนรักหมา แต่ผมรักลูกนะ
  • ที่เมืองนอกก็งี้แหละครับ ผมเป็นคนนึงที่ไม่อยากให้หมาผมดุ สงสารมันครับอาจได้ความสะใจ ของเจ้าของ สมัยก่อนเลี้ยงหมาดุมากๆโดนยิงทิ้งไปตัวนึงตอนเราไม่อยู่บ้านสงสารมากแบบยิงใส่ในบ้านเลย
    อีกตัวโดนเหล็กแป๊บตีจนบาดเจ็บ ส่วนอีกตัวโดนมีดฝันขาบาดเจ็บสองข้าง เห็นแล้วสงสารมากครับ แต่ทำไงได้มันทำร้ายคนอื่น เพราะบางครั้งมันแอบบออกไปตอนเราไม่อยู่
    ต้องกักบริเวณดีๆนะครับพวกดุๆนี่ ตอนนี้เลี้ยงพิทแต่พยามสร้างความสัมพันธ์ที่ดีให้กะคนแถวบ้าน เป็นเพื่อนกะ แมว หมา ไก่ แถวบ้านหมด
  • :014:น่าสงสารจัง เห็นละอนาตใจจังคับ 1ชีวิตเหมือนกันคับ
  • สงสารควรมีเหตุผลครับ ท่าคนที่โดนกัดเป็นคุณจะทำไง?
  • กำลังคิดจะถามอยู่พอดีว่า ถ้ากฎหมายเมืองไทยออกมาระบุว่า
    "ถ้าสุนัขที่มีเจ้าของเลี้ยง ไปกัดคน ไม่ว่าจะด้วยเหตุผลใดก็ตาม
    เกินกว่า 3 คน ในที่สาธารณะ โดยมีพยานยืนยันในทุกเหตุการณ์
    ที่สุนัขตัวนั่นกระทำสุนัขตัวนั่นจะต้องถูกนำไปกำจัด ทั้งนี้ไม่รวม
    ถึงสถานที่ของเจ้าของเช่น บ้าน โรงงาน ที่ดิน สวนไร่นา ฯลฯ ที่มี
    เอกสารยืนยันว่าผู้เลี้ยงเป็นเจ้าของสถานที่นั่น ๆ "

คุณยังอยากให้สุนัขของคุณดุอีกหรือไม่?
  • หมาที่ทำร้าย ก้าวร้าวหรือกัดเจ้าของ.......ต้องย้อนกลับไปดูวิธีการเลี้ยงถ้าดูแลเอาใจใส่เป็นอย่างดี ยังไงมันก็ไม่กัด
  • เปิดดูคลิปแล้ว เห็นด้วยกับคุณ Sorajin 41 ครับ - ผมก็ไม่เข้าใจเจ้าของหมาที่อยากให้หมาดุ เพราะเวลาผมจูงหมาออกไปข้างนอกก็ต้องใส่ครอบปากและโซ่จูงอย่างดีทุกครั้งครับ กันไว้ดีกว่าแก้ ผมคิดว่าคนเลี้ยงพิทบูลควรจะมีจิตสำนึกในการเลี้ยง ศึกษาและเข้าใจสายพันธุ์ให้มากกว่านี้เยอะๆครับ เพราะหากหมาไปกัดใครเข้า บาดเจ็บสาหัส หรือถึงขั้นเสียชีวิต ก็เดือดร้อนกันทั้งวงการครับ ติเพื่อก่อครับ หวังว่าน้าผีคงไม่เข้ามาด่านะครับ
  • เอามาให้ดูเป็นอุธาหรครับ!!! ผมว่าส่วนใหญ่ที่เลี้ยงพิทแล้วอยากให้มันดุแบบบ้าเลือด
    คงจะเป็นเด็กวัยรุ่นที่เลี้ยงหมาเพื่อตอบสนองอารมย์ของตัวเอง ว่ากูเก่ง กูเจ๋ง หมากูก็เจ๋งสุดๆ เดินไปใหนคนก็กลัว
    คนที่เริ่มมีอายุหรือมีครอบครับแล้วคงไม่อยากให้หมาตัวเองดุแบบบ้าๆ หลอกครับ

สรุปตอนจบหมาดุๆ ส่วนใหญ่ก็เป็นแบบในคลิปทุกตัวไม่ว่าไทยหรือเทศ ปัญหาที่ตามมาอีกเพียบทั้งทางตรงทางอ้อม
    เช่น ใจทั้งสองฝ่าย เสียตังค์อย่างแน่นอน แถมโดนประนามจากสังคมที่สำคัญคนเลี้ยงหมาพันธุ์เดียวกันซวยไปด้วย ฯลฯ
    ฝากถึงเพื่อนๆทั้งหลายที่พยายามทำให้หมาตัวเองดุ ด้วยครับ "เลี้ยงหมาให้ทุกคนรักดีกว่าเลี้ยงหมาให้ทุกคนกลัวนะครับ"
  • เคยดูแค่ตอนยิงแต่ไม่ได้ดูรถไล่เหยียบ มากับคนมันก็เหมือนกันมันเลือดขึ้นหน้า
    ลิโตนมันเด้
  • อย่าบีบ บังคับ ให้หมาเราดุเลยครับ

ใมนเป็นเด็กดี กับทุกคนและเด็กน้อย

ดีกว่าครับ
  • ดูแล้วหวั่นๆเลยครับ หลัวหมาที่บ้านจะดุแบบนั่นจัง ใจจริงของผมไม่ต้องการให้หมาดุเลยสักนิดเดียว
    กลัวครับ กลัวมีปัญหาตามมา ทั้งกะคนก็ดีกะหมาก็ด้วย หวั่นใจจริงๆ :o008:
  • ผมล่ะคนนึงที่ไม่อยากให้หมาตัวเองดุ สิ่งที่ผมต้องการจากไฟท์เตอร์ คือ เฝ้าบ้านแบบขู่ๆ

ผมเคยโดนขโมยขึ้นบ้าน ขนไปหลายตังค์ทีเดียว จึงอยากเลี้ยงหมาไว้เฝ้าบ้าน

เพื่อนแนะนำให้เลี้ยงพิต ปกติผมเป็นคนรักหมาอยู่แล้ว จึงไม่ได้รังเกลียดอะไร

การเลี้ยงพิต ก็กลัวมันดุ ไปกัดคนอื่น ทั้งที่จริงต้องการแค่เฝ้าบ้าน

ถ้ามันดุขึ้นมา ผมก็กลุ้มเลย
  • ผมว่าน่าจะให้ ซีซ่า มิลาน มาเปิดอบรม การเลี้ยงหมาหน่อย
    ผมเห็นว่า มือเก๋าๆๆ บ้านเรา ยังเลี้ยงหมาให้เป็นหมาอยุ่เลย
    ไม่เห็นเลี้ยงให้เป้นสัตว์เลี้ยงเลยครับ ผมชอบมากเวลา ดุคลิป
    แล้วเห็นเค้าจุง พิท ด้วยสายเล็กๆๆ ฝรั่งยอมจ่ายหนักๆๆ เพื่อจะทำให้
    หมา เป็นสัตว์เลี้ยงใบบ้าน คนไทยจ่ายเฉพาะค่าหมอ ผมว่าอีกไม่นาน
    สุนักจะเป็นสัตว์เลี้ยงเต็มรุปแบบ แต่ก้อคงจะนานพอสมควรแหละ กว่าจะทันฝรั่งเค้านะ

.. อยากให้ดูมิลาน บางคนบอกว่ามั่ว แต่ผมว่าไม่มั่ว ผมว่าเค้าเก่งนะ ..