ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ประมูลเสื้อพิทบูล กราฟฟิคหลุดโลก
  • ขออนุญาติประมูลเสื้อเชียงใหม่พิทบูลสีเทาสุดเด่น เนื้อผ้าแสนนุ่ม
    กราฟฟิคหลุดโลกทั้งหมด 4 ตัวครับ มี size (S, M, L, XL)
    ผลิตมาทั้งหมดแค่ 45ตัวและไม่ผลิตต่อแน่นอน เพื่อให้ผู้บริจาคแล้ว ได้ภูมิใจในการ
    เป็นเจ้าของหนึ่งใน 45ตัวบนโลกนี้เท่านั้น รายได้จะนำไปมอบให้งานกฐินวัดพระบาทน้ำพุ
    ขอปิดการประมูลในวันที่ 13 ตุลาคม ตอนเที่ยงคืนครับผม แล้วผมจะ EMS วันรุ่งขื้นให้ทันที
    ช่วยๆกันทำบุณนะครับ...
    ไฟล์แนบ
    DSC03441.JPG 109K
    DSC03438.JPG 67K
  • ผู้หญิงใส่ได้ผู้ชายใส่ดี...
    ไฟล์แนบ
    DSC03446.JPG 106K
    DSC03507.JPG 91K
    DSC03452.JPG 95K
  • พุดตรงๆครับ ไม่สวย หมาควรจะเด่นกว่านี้ เหมือนจิ้งจกมาเกาะเสื้อเลย สีส้มถ้าเป็นไปได้ควรตัดออกไปเลยมันไม่เข้ากับสีพื้นของเสื้อ
  • ไม่จำเป็นต้องพูดครับ นี่คือการทำบุญไม่ไช่การค้าหมาหรือผลิตพรรณที่คุณไม่ผึงพอใจ
    หรือในมุมมองของผู้บริโภค ทุกคนมางานเมื่อวานนี้ก็มายื่นซองกับผมด้วยจิตศรัทธา
    ผมก็มอบเสื้อให้พอเป็นพิธี โดยมั่นใจว่าทุกๆคนทำบุญโดยไม่หวังสิ่งตอบแทน
    ถ้าคุณไม่มีแรงศัทธาพอที่จะบริจาคได้ กรุณาอย่าตำหนิเลย ผมไม่ได้ดีไซด์เสื้อเพื่อไปแข่งขันกับใคร
    อีกอย่างไม่มีใครในโลกนี้ที่สร้างผลงานมาแล้วทุกคนจะชอบหมด

คุณต้องเข้าใจว่าไม่มีใครได้กำไรหรือผลประโยชน์นอกจากบุญที่จะมอบให้กับทางวัดจริงๆ
    ไฟล์แนบ
    040807doi-suthep-pray_395.jpg 50K
  • ความหมายในรูปมันมีอยู่ในตัวอยู่แล้วครับ คุณผี สวยหรือไม่สวยนั้นมันขึ้นอยู่กับมุมมองของแต่ละคน อย่าลืมสิครับเราทำเพื่อการกุศล ความสำคัญของเสื้อตัวนี้ นั้นมันอยู่ที่สวยหรือไม่สวยเหรอครับ? คุณผี แต่สำหรับผมคิดว่าเสื้อตัวนี้ความสำคัญมันคือ การที่สามชิกในกลุ่มผู้เลี้ยงพิทบลู เขามาร่วมกันสร้างสรรค์และมาทำอะไรให้สังคม โดยไม่ได้หวังผลตอบแทน

******สู้ต่อไปครับพี่ tek ผมเป็นกำลังใจให้ขอให้หมดไวๆนะครับ ใครจะว่าอะไรอย่าไปสนครับ ขอให้รู้ว่าเราเป็นเราก็พอครับ*****

หมายเหตุ-มิ้ททิ้งคราวหน้าผมขอเสนอให้เปลี่ยนสถานที่จัดดีกว่าไหมพี่เอาที่ๆสามารถปักมุดได้ด้วยอะ จะได้นั่งคุยกันหรือนั่งแจกแจงรายละเอียดในงานได้มากกว่านี้ อะครับ สงสารพี่เล็กเขาอะครับไม่ได้นั่งคุยกับใครเลยก็ลูกชายของเขา Jergen นั้นเป็นพวกหัวรุนแรงมาก อะไรก็เอาหมด.....ไม่เหมือน บีเจผมเลยออกจะเรียบร้อย....555555
    ไฟล์แนบ
    IMG_2703.jpg 94K
    IMG_2705.jpg 104K
    IMG_2693.jpg 68K
  • นี้คือเหตุผลว่าทำไม ไอ้ผีตัวนี้มันยังไม่ไปเกิดซะัที เป็นผีอยู่วันยังค่ำ :064:
  • โทษทีพี่น้องเมื่อวานพลาด เริ่มก่อนเน้อ M,l ตัวละ 299บ
  • อิอิ............จะขอประมูลด้วยได้ไหมน่า เพราะเมื่อวานได้มา1ตัวละ..........อิอิ ถ้าได้ก็ 399 คับ
  • ขอบคุณครับพี่ๆน้องๆ ครั้งหน้าจัดที่สนามหญ้าแน่นอนครับ
    ต้องหาอะไรมันส์ๆให้หมาแดงเล่นซักหน่อย ตามคําเรียกร้องครับ
    สงสารอัตมาท่านเหมือนกัน เหงื่อออกซะเต็มตัวเลย...
  • เดือนหน้าหาสถานที่ใหม่ดูมั้ยครับ อยากเอาหมาไปด้วยแต่เอาไปด้วยแล้วไม่ได้คุยกับใครเลยครับจะให้แฟนจูงกลัวเอามันไม่ไหว
    ที่จอดรถยนต์ก็หายากด้วยครับ คราวหน้าว่ากันไหม่ครับปี้น้อง:062:
  • :m012:พี่ท่านTekผมทำบุญด้วย300คับแล้วโอนตังยังไงคับท่านส่วนเสื้อถ้าได้ขอไซค์เดียวกับที่พี่ใส่อะคับxlป่าวคับ:m042:พี่เล็กคับจูงเจ้าเจอเก้นผมว่าถ้าจะดีกว่าไปทำกายภาพที่โรงบาลกล้ามเนื้อถ้าจะยืดหยุ่นดีคับฮ่าๆๆๆจี๊ดดีจริง
    ไฟล์แนบ
    GetAttachment8.jpg 28K
  • ที่นี่เค้ามีกิจกรรมดีๆทำกันบ่อยๆเน๊าะ อยากไปร่วมด้วยจัง
    ไฟล์แนบ
    Hunter25.jpg 44K
  • คุณผีขอบคูณที่ช่วยแสดงความคิดเห็นแต่ช่วยมองที่เจตนาของผู้จัดทำกิจกรรมด้วยเสื้อที่จัดทำขึ้นในครั้งนี้เค้าต้องการนำเงินทั้งหมดไปทำบุญครับไม่มีเจตนาทำออกมาขายเพื่อเอาไปทำกำไรใส่กระเป๋าตัวเองครับขอบคุณ
    ไฟล์แนบ
    20090826005129_20090714230117_Az_Desert_Dogs_index_I.gif 123K
  • ผ่านไปหนึ่งวันแล้วครับ คุณ apiwattong 399 บาท เอา sizeอะไรดีครับ?
    L อยู่ที่ 299 บาท โดยคุณ sompong
    M อยู่ที่ 299 บาท โดยคุณ sompong

คุณแมคพี่เก็บต่างหากไว้ให้หนึ่งตัวแล้วนะครับ size XL เหมือนกันกับพี่
    เดี๋ยวสงเลขที่บัญชีไปให้พรุ่งนี้ อาการดีขื้นมั้ยครับ...???
  • เป็นกำลังใจให้ครับคุณ tek คนทำมีเจตนาดีทำเพื่อสังคมและส่วนรวม เสื้อเราให้ความสำคัญที่คุณค่าไม่เกี่ยวกับราคาหรือสิ่งอื่นใด
    คราวหน้าจะจัดมิตติ้งจะให้ช่วยอะไรก็บอกนะครับ ถ้าช่วยอะไรได้ก็จะช่วยครับ แต่ไม่แน่ใจว่าเดือนหน้าจะอยู่ลำพูนหรือสุโขทัย
    ช่วยบอกล่วงหน้าแต่เนิ่นๆหน่อยนะครับ
  • :015:พี่คับตกลงผมรับไว้ 2 ตัว ไปรับได้ที่ไหนคับ 0827633046
  • :063::015:อยู่กันอย่างพี่ๆน้องๆคับท่าน............อิอิ ชอบ พิทบลูโซน จัง
  • ขอบคุณมากครับคุณ apiwattong และคุณ axe
    เดี๋ยวยังไงจะเจ้งให้ทราบร่วงหน้าเนิ่นๆนะครับ จะได้หาอะไรให้เจ้าฮัมวี่ทํางวดหน้าด้วย...
  • ยินดีคับ............ไงก็อยากให้พิทบูลเมืองไทยเราพัฒนาขึ่นเลื่อยๆนะคับ..............ยังไงมือใหม่ๆอย่างผมก็จะช่วยอีกแรงคับ
    ไฟล์แนบ
    DSCF19272.JPG 73K
  • :m001::m012:พี่เต็กคับขอบคุณมากคับที่เก็บเสื้อไว้ให้เจอกันมิตติ้งครั้งหน้าคับผมโอนเงินร่วมทำบุญให้แล้วคับขอบคุณอีกครั้งคับ:m019:
  • ได้รับเรียบร้อยแล้วครับคุณแมค ขอบคุณเช่นเดียวกันครับ...
    ไฟล์แนบ
    DSC03497.JPG 57K
  • เสียดาย เมื่อคืนกลับจากดำน้ำง่วงไปหน่อยเลยนอนแต่หัวค่ำ
    กะจะมาช่วยปั่นราคาเสียหน่อย

แต่ก็ขอขอบคุณท่านเต็กมากๆครับ
    โดนสะกิดนิดๆหน่อยๆ ก็อย่าเพิ่งท้อนะท่าน

คุณค่าของเสื้อรุ่นนี้ ไม่ใช่แค่แบบและดีไซด์เพียงอย่างเดียว
    แต่คุณค่าในเจตนาที่ทำมา หาซื้อที่ไหนก็ไม่ได้อีกแล้ว

รูปภาพบางภาพ ที่มาจากจิตรกรเอกของโลก เอาสีป้ายๆทาๆ
    ดูยังงัยก็เข้าไม่ถึง ลูกผมเอาสีระบายข้างฝาเล่นยังสวยกว่า
    แต่คนก็ซื้อหากันราคาหลายๆล้าน

ผมเองกะจะมาร่วมประมูล แต่ช้าไปเพียงวันเดียว
    ตอนนี้ใส่เงินเท่าไรก็ไม่มีทางชนะการประมูลได้แล้ว
    อย่าคิดว่าเงินจะซื้ออะไรได้ทุกสิ่ง บางเวลา เงินก็ไม่สามารถบันดาลให้ได้ครับ
  • หมดยังหรอคับ
  • สวยดีคับ
    ยังมีอีกเปล่า
  • ขอบคุณครับพี่ Mark,

หมดเรียบร้อยแล้วครับ...
  • น่าจะทำลายสวยกว่านี้นะครับ.......พูดเเรงไปขอโทดที่ครีบ
  • :m012:ท่านพี่Tekคับได้รับเสื้อแล้วนะพี่ขอบคุณที่ส่งมาให้คับเกรงใจจริงๆคับ:m105::m055:
  • อยากได้มั่งจัง สวยดี