ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

หมาผมถูกรถชน
  • เมื่อวานตอน 2 ทุ่ม พาหมาไปเดินเล่น พักนึงผมก็ปล่อยโซ่เพื่อให้มันไปขี้(ภายในสวนสาธารณะกลางหมู่บ้านขณะที่ผมเดินไปกับมันด้วย)

พักนึงมันเห็นอึ่งอ่างกระโดดมันเลยเข้าไปงับ ผมก็กลัวว่าเดี๋ยวมันหน้าบวม ตาบอด เลยไปห้ามมัน

มันก็รีบคาบอื่งอ่างวิ่งหนีไปข้ามถนนไปอีกฟาก (ตอนนี้มัน 8 เดือนกว่าแล้วยังซนเป็นเด็กแบบแรงเยอะ) มันก็ปล่อยอึ่งอ่างลง และกำลังจะเดินกลับมาหาผม

ขณะนั้นเองมีเสียงรถ อีซูสุดีแม๊ก สีฟ้า วิ่งมาเร็วมาก(ในหมู่บ้านนะ) ผมกำลังเรียกหมาผมมันก็วิ่งมา รถชนมันพอดี.....

ดัง ปึ่ง................รถคันนั้นยังวิ่งไปต่อแต่ชะลอบ้าง ผมเห็นกับตาตอนหมาผมถูกชน สักพักพอรถผ่านไปผมเห็นหมาผม

ลุกขึ้นวิ่งอย่างเร็ว วิ่งกลับบ้านโดยไม่รอผม ผมแทบร้องไห้

ผมก็รีบวิ่ง กลับไปดูที่บ้านมันนั่งรอผมอยู่หน้าบ้าน กระดิกหาง ดิ๊กๆๆๆ แลบลิ้นแบบหมาเหนื่อย

ผมไปสำรวจตัวมันดูไปกด ไปบีบ ตามเนื้อตัว มันไม่ร้องเลยสักแอะ ผมก็กลัวมันจะเป็นอะไรไปจึงลองพาไปเดินหน้าบ้านใกล้ๆ มันก็เป็นปกติ

ทั้งๆที่รถชนแรงมาก(มากจิงๆคับ ผมยืนกำหัวตัวเองเลย) แต่มันก็ไม่ร้องเลยสักแอะ แถมยังเดินปกติ ผมกลัวมันช้ำในมาก

ผมก็เลยล่ามมันเลย

จากนั้น ศรี ผมก็กลับบ้านผมก็เล่าให้ฟังว่าน้องถูกรถชน ศรีผมก็เลยเข้าไปดูไปโอ๋ มันก็กวนดิ๊กๆเป็นปกติ จึงเข้าบ้านไปดูละครกัน

จากนั้น.....ประมาณ 4 ทุ่ม ผมออกมาหน้าบ้านมาดูมัน คราวนี้ ตาของมัน บวมมาก น้ำลายยืด (แต่ยังดิ๊กๆๆเหมือนเดิม) ผมจึงเรียก ศรี มาดูอีกครั้ง

พอ ศรี ผมมาเห็นเท่านั้นละคับ ร้องไห้ เพราะสงสารมัน ทันใดนั้นเองผมก็ฉุกคิดได้ว่า เอ... กุว่าเป็นเพราะไออึ่งอ่างนั่นแน่ๆ ที่ทำหมาตูตาบวมหน้าบวม น้ำลายเยิ้ม

ก็เลยเล่าให้ ศรี ฟัง มันถึงหยุดร้องไห้ แล้วตบหัวหมาไป 1 ที บอกไอดื้อมิงนี่แสบจิงๆ

คืนนั้นเพื่อนผมก็มากินเหล้ากันที่บ้าน แต่ผมกลับนั่งให้มันหนุนตักอยู่นาน เพราะกลัวว่า ถ้าหากไม่ใช่แค่ชน แต่เป็นเหยียบ ผมจะทำยังไง

ผมคงร้องไห้แน่ๆ เพราะแค่นี้ผมก็จิตตกแล้ว ในหมู่บ้านแท้ๆ รถใหญ่มันยังขับเร็ว ผมบอกได้เลย ท่ารถคันนี้ผ่านหน้าบ้านผม มันเห่าแน่...

ผมเกือบจะเสียหมาที่ผมรักไปตัวนึง จึงอยากมาระบายให้เพื่อนๆฟังกัน

ปล.ตอนนี้ 8 เดือนกว่าแล้ว ไม่ได้เอารูปมาให้เพื่อนๆดูเลย
  • อึ่งอ่างไม่ทำให้หน้าบวมนะท่าน คางคกต่างหาก ที่บ้านผมตัวเก่ามันชอบอมอึ่งอ่างเล่น อมแล้วก็คาย อยู่อย่างนั้น

ผมว่ายังไงไปหาหมอให้หมอเช็คกล้ามเนื้อ กระดูก และให้ยาแก้อักเสบ หรือ ยาอะไรบ้างก็ดีนะครับ จะได้รู้แน่นอนว่าเป็นไงมั่ง
  • เหตุการณ์หลายอย่างเกิดขึ้นพร้อมกัน พาไปหาหมอครับ

หมอ พิทบูล
  • ลุงผีว่าพาไปหาหมอดีกว่าเพื่อมันเป็นอะไรที่เราไม่เห็น
    หมอเค้าจะแก่ทัน
    ลุงผีฟันธง ไปซะ ไอน้อง ถ้าเอ็งยังรักหมาเอ็ง
  • คุณโชคดีแล้วที่ไม่เสียมันไป

ของผมก็เห็นกับตาเหมือนกันแต่มันตายคาที่เลย

เจอรถทัวชนกะเดนออกมาข้างทางเลย
  • ทีหลังอย่าปล่อยนอกสายจูง ความจริงสุนัขควบคุมพิเศษเนี่ยกฎหมายกำหนดไว้ว่าเมื่อพาออกที่สาธารณะให้ใส่ที่ครอบปากและสายจูงไม่เกิน50ซม.ด้วยซ้ำ ถึงไม่ได้ทำตามทั้งหมดอย่างน้อยหมาอยู่ใรสายจูงเราก็ควบคุมเหตุการณ์ที่คิดไม่ถึงได้ อีกอย่างเวลามันอึเราจะได้ตามเก็บถูกเพราะรู้ตำแหน่งที่มันอึ...หมาคุณโชคดีมาก แต่อาจไม่โชคดีเสมอไป
  • ใช่ๆๆๆๆๆ พิทบูล ชอบวิ่งไม่ค่อยดูรถ
    เผลอไม่ได้เรยครับ หลายคนเเร้ววว
    ที่เกือบโดนรถชน ของผมนี่ก้อ 2 รอบเเล้วครับ
    เเต่พอดีดึงมันไว้ทัน

ต้องห้ามเผลอเรยครับ มันไวมากพวกนนี้ เเล้วไม่ค่อยระวังรถ
  • สมหน้าไอ้พวกไม่ใส่สายจูง
    จำเอาไว้นะทุกคน
  • พาไปหาหมอซะ เสียเงินนิดหน่อยดีกว่าเสียของที่เรารัก