ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

จูล่งพาแอ่วลอยกระทงเมืองหละปูน
  • ช่วงนี้ไม่ค่อยได้เข้าบอร์ดเลยครับ เพราะยุ่งเรื่องลูกชายคนแรก(เพิ่งคลอดเมื่อ 28 ต.ค.52)
    วันนี้ที่ลำพูนมีงานลอยกระทง ผมพอมีเวลาบ้าง ประกอบกับพรุ่งนี้ (3 พ.ย. 52) จูล่งก็จะครบ 10 เดือนพอดี
    เลยถือโอกาสมาอัพเดตพร้อมกับพาทัวร์งานลอยกระทงของลำพูนซะเลย
    แต่ขอออกตัวไว้ก่อนว่าภาพออกมาไม่ค่อยชัดเท่าไร เนื่องจากส่วนใหญ่ต้องถ่ายเอง
    จูงไปถ่ายไป ทุลักทุเลมากๆ บางครั้งเด็กมันโยนประทัดมาใกล้ๆบ้าง สะดุ้งกันทั้งคนทั้งหมา
    ก็สนุกตื่นเต้นดี แต่บางรูปก็อาศัยคนที่เข้ามาคุยด้วยให้เขาถ่ายให้บ้าง...
    ไฟล์แนบ
    Julong@10months (1).jpg 58K
    Julong@10months (2).jpg 51K
    Julong@10months (3).jpg 66K
    Julong@10months (4).jpg 52K
    Julong@10months (5).jpg 64K
  • ต่อ
    ไฟล์แนบ
    Julong@10months (6).jpg 38K
    Julong@10months (7).jpg 28K
    Julong@10months (8).jpg 45K
    Julong@10months (9).jpg 42K
    Julong@10months (10).jpg 36K
  • ต่ออีก
    ไฟล์แนบ
    Julong@10months (11).jpg 44K
    Julong@10months (12).jpg 37K
    Julong@10months (13).jpg 57K
    Julong@10months (14).jpg 54K
    Julong@10months (15).jpg 41K
  • อีกนะ
    ไฟล์แนบ
    Julong@10months (16).jpg 51K
    Julong@10months (17).jpg 50K
    Julong@10months (18).jpg 54K
    Julong@10months (19).jpg 39K
    Julong@10months (20).jpg 43K
  • กลับบ้านไปหาลูกชาย(ตัวจริง)ละคร้าบบบบ...พี่น้อง
    ไฟล์แนบ
    Luck-total2.jpg 45K
  • :013:ถ้าหนุ่มฯมาจับ จูล่งเซ็ง ไม่อยากเล่นด้วย...55...ผมว่าจูล่งไม่ชอบกระเทยว่ะ หนุ่มผมยาววว :013:
    :013:ลูกชาย(ตัวจริง) มีวงเล็บปิดด้วยคุณพ่อมือใหม่...55...เด็กตัวโตจัง โตขึ้นหล่อเหมือนพ่อและก็ใหญ่...ด้วย:013:
    :013:หันมาทำตาอ้อนวอนป๊ะป๋า ให้ซื้อซาลาเปาให้จูล่งหน่อย...55...แต่หารู้ไม่ว่าเป็นซาลาเปาไส้หมาแดงน่ะจูล่งล้อเล่ง:013:
    :013:กลับบ้านแล้วครับ บ๊ายยยยยย...55...ตำรวจมันมองหน้าแว้ว จ่าจะจับผมแว้ว กลับไปเลี้ยงน้องชายดีกว่า จูล่งได้น้องแว้วดีใจจัง...เย้:013:
    :013:ดีนะจูล่งไม่กลัวเสียงพลุประทัดระเบิดหวีดปัง หมาผมสี่ตัวได้ยินเสียงไม่ได้ หนีหายหัวไปหมด ทางใครทางมัน ตัวใครตัวมัน ดาวกระจาย...55...:013:
    :013:ผมเชียร์ให้จูล่งใส่กระเป๋าเป้ทัวร์ริ่งติดแถบสะท้อนแสง จะเท่มากเหมือนK-9 team ปล.ขอบคุณครับที่พาผมเที่ยวทางเวป...:013:
  • จูล่งมันก็มีปฏิกิริยากับเสียงดังบ้างเหมือนกันครับ
    คงกลัวพอๆกับผมละครับ
    มีอาการสะดุ้งบ้าง ไอ้ประเภทโดนแบบจ่อๆนี่
    ถ้าไม่กลัวก็แสดงว่าประสาทหูไม่ดีแล้ว
    แต่วิธีฝึกคือเราต้องไม่กลัวให้มันเห็นก่อน
    ถ้าเราวิ่งหนีตกใจ มันก็พลอยตกใจกลัวด้วย
    ไฟล์แนบ
    c.jpg 38K
  • เมื่อคืนผมลอยที่บึงข้างบ้านนี่เอง บรรยากาศพอใช้ได้ มีหิ่งห้อยเต็มเลยด้วย
  • ดีใจด้วยนะจูล่ง ได้เที่ยวลอยกระทงกะเค้าด้วย :019: บรรยากาศดีจริงๆ ค่ะ
  • ยินดีด้วยครับท่านปลัด ได้สมาชิกเพิ่มอีก1หนุ่มน้อย ปวดหัวแทนเริ่มจะรักลูกเหมือนกันแต่รักไม่เท่ากันแล้วละซิ555 งวดนี้ซื้อลอตฯ 28 เผื่อฟลุ๊คหากินกับหลานชาย
  • ชอบจริงๆ เล๊ย เจ้าจูล่ง หมาผมอ่าเดะมันก็ชอบออกนอกบ้านนะ แต่ออกไปนั่งเล่นหน้าป้อมยามหน้าหมู่บ้านเหมือนจะจะรู้ว่าตัวเองเป็น รปภ.ประจำหมู่บ้านงั้นตกเย็นจูงออกไปถึงหน้าป้อมมันนั่งเลย นั่งจนหนำใจละมันก้ยอมเดินกลับบ้านโดยดี :001:
  • โตวันโตคืนเลยนะครับท่าน จูล่งอะ ขาหลังเป็นไงหายยังครับ ชอบๆ
  • โตเกินไวครับ กว่าจะหยุดโต ตัวต้องใหญ่กว่านี้อีกเยอะแน่ๆเลย
  • ผมว่าจูล่ง น่ารักไงถึงมีสาวมาเล่นด้วยแต่ไมยักเห็นใครมาเล่นกับเจ้าของเลย อะ อิอิ :013::013:
    ก็ขอให้ลูกท่านมีสุขภาพแข่งแรงนะคับ โตวันโตคืน :015::015:
  • แหม..ชอบใจตรงที่จูล่ง ชวนป๊ะป๋าซดเบียร์นี่แหล่ะ....
  • อาหมูล่ง มาแว๊ววว
    หายไปซะนานเลยนะคะ
    สงสัยกะลังเห่อลูกชายแน่ๆเลย
  • :006:ยินดีด้วยคับกับลูกชาย
  • หายไปซะนานเลย ยินดีด้วยครับคุณพ่อคนใหม่ ชีวิตคงเปลี่ยนไปเยอะเลยนะครับคราวนี้...:020:
  • :m001::m001:เป็นภาพบรรยากาศที่ดีมากๆครับ พาหมาเดินเที่ยวงานลอยกระทง
    :006::006::006:
  • น่าฮักแต๊ๆ จูล่ง ^^
  • ยินดีกับเจ้าตัวเล็กด้วยนะคับคุณพ่อกับคุณแม่ มีอะไรเรื่องลูกโทรมาปรึกษาผมได้นะคับอาจช่วยได้บ้างไม่มากก็น้อยละคับท่าน(ประสบการ์ณที่เก็บสะสมมาคับ):m008:
    ไฟล์แนบ
    24.JPG 78K
    44.jpg 116K
  • เหนจู่ล่งได้ไปเที่ยวแบบนี้แระ อิจฉาจัง
    วันหลังจะพาคัตเตอร์ไปเที่ยวบ้างไม่ค่อยได้ออกไปไหนเลย
    ไกลสุดคือไปวายน้ำแถวแม่น้ำแถวบ้านเอง
    ไฟล์แนบ
    Picture 01492.jpg 78K
  • ขนาดจูล่งยังสง่างามและแสนรุ้ขนาดนี้ แล้วลูกชายตัวจริงจะสมชายขนาดไหน ....น่ารักจังชอบๆ
  • ดีใจด้วยครับ ลูกชายตัวจริงและตัวปลอมน่ารักทั้งคู่เลยครับ:063:
  • จูล่งน่ารักมากเลยค่ะ แอบติดตามมานานแล้ว น่าร๊ากก
  • ขอแสดงความยินดีกับคุณพ่อคนใหม่ครับ :005:ครอบครัวจะสมบูรณ์ยิ่งขึ้นครับ ขอให้คุณแม่และบุตรมีสุขภาพแข็งแรงนะครับท่านปลัด :015:
  • ยินดีด้วยครับกับลูกชาย