ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

RIKI 10เดือน อยากไป D1 ครับ
  • ตอนนี้10เดือนกว่าแล้ว อยากพาไปที่D1 มากเลยครับ แต่กลัวไปแล้วจะวุ่นวาย เพราะเขาไม่ชอบหมาด้วยกันเลย ยกเว้นตัวที่เลี้ยงมาด้วยกัน อย่างนี้พาไปแล้วจะมีปัญหาไหมครับ หรือมีวิธีทำให้เขาจี๊ดน้อยๆๆลงหน่อยได้ไหมครับ ตอนเด็กๆๆ ก็พาไปเที่ยวบ่อย เข้าสังคมบ่อย เจอคนก็เยอะ แต่ตั้งแต่ 7 เดือนเป็นต้นมา จูงไปไหนถ้าเจอหมาด้วยกันหรือสิ่งมีชีวิต ที่ไม่ไช่มนุษย์ ไม่รู้เอาแรงมาจากไหน ขนาดดึงจนโซ่ฝึกรัดคอ แทบหายใจไม่ออก ยังจะลากอยู่ได้ แต่ถ้าเป็นเด็กๆๆ เนี่ย ชอบเล่นกับเขาจัง นิสัยเปลี่ยนเป็น บีเกิ้ลทันทีเลย
    ไฟล์แนบ
    riki.JPG 108K
    r.JPG 113K
  • ไปสิค่ะ เด๋วก็ว่าจะไป ดีวัน เหมือนกัน เค้ามีอะไรให้เล่นสนุกๆ เยอะเลย
  • Bullterier ไปด้วยได้ป่าว
  • ไม่ทราบว่าไปตัดหูที่ไหนครับ สวยดี ทำไมไม่ตัดไปให้หมดล่ะครับ เหลืออยู่อีกนิดเดียวเอง
  • ดีครับเหมือนพาลูกไปอยู่โรงเรียนประจำ มีเพื่อนๆมีอะไรให้ทำเยอะเลยครับ
  • สุนัขที่ไปดีวัน กลับออกมาเรียบร้อยทุกตัว ลองเอาเข้าไปดูคับเด๋วพี่อ้อยเค้าจัดการให้
  • เจ๋งครับสวยๆดี หัวใหญ่จังเลยครับเจ้าRIKI
  • หัวใหญ่มากๆ