ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

เอาสิงโตจูล่งไปประกวดอีกครั้ง
  • ในวันพฤหัสที่ผ่านมาผมได้มีโอกาสพาเจ้าจูล่งไปประกวดสุนัข ในงานวันเกษตรภาคเหนือ ครั้งที่ 6 "เกษตรปลอดภัย ใส่ใจสิ่งแวดล้อม น้อมนำเศรษฐกิจพอเพียง"แบ่งเป็นสองรอบ คือ รอบคัดเลือกมีสองสาย และ รอบแชมป์อ๊อพเดอะแชมป์ ซึ่งเอาตัวแทนจากทั้งสองสาย สายละ 5 ตัวมาแข่งกันอีกครั้ง
    รายละเอียดการแข่งขันตามลิงค์
    http://web.agri.cmu.ac.th/kasetfair52/report.asp?NID=1000000021

ในรอบคัดเลือก มีหมาเข้าประกวด 18 ตัว หนึ่งในนี้ มีหมาพันธ์โกลเด้นชื่อกระเพรา ซึ่งเจ้าของบอกว่าบอกว่า เขาเพิ่งได้รางวัลถ้วยพระราชทานมาหมาดๆ มาลงแข่งด้วย
    แต่ผลการคัดเลือก จูล่งก็เข้ามาเป็นอันดับหนึ่ง ได้สิทธิ์เข้าไปแข่งรอบแชมป์อ๊อพเดอะแชมป์
    พร้อมทั้งได้ใบประกาศและเงินรางวัล 3,000 บาท
    โดยชนะอันดับสองแบบขาดลอย (จูล่งได้ 73 คะแนน กระเพราได้ 35 คะแนน)

ในวันชิงแชมป์เจ้าของเจ้ากระเพราก็กะมาล้างตาเต็มที่ด้วยการจับเจ้ากระเพรานั่งรถมอเตอร์ไซค์ ซึ่งจอดไว้หน้าลานประกวดเลย พร้อมกับเขียนป้ายเชิญชวนให้มาช่วยโหวตกระเพราให้ได้แชมป์
    นอกจากนี้แชมป์ของอีกสายก็เตรียมตัวมาสู้กันอย่างเต็มที่
    ผลการประกวดและบรรยากาศในงานเป็นอย่างไร โปรดติดตาม
    ไฟล์แนบ
    01วันแรก.jpg 102K
  • ภาพงานวันชิงแชมป์
    ไฟล์แนบ
    02กระเพรา01.jpg 95K
    03ข้องใจ.jpg 102K
    04คอนเซ็ป.jpg 96K
    05น่ารัก.jpg 103K
  • ...
    ไฟล์แนบ
    06ดอกไม้.jpg 96K
    07กัว.jpg 99K
    08ลม.jpg 87K
    09รู้.jpg 97K
    10แป้ก.jpg 101K
  • ...
    ไฟล์แนบ
    11หาง.jpg 60K
    12รีไซ.jpg 96K
    13ซานต้า.jpg 94K
    14แชมป์.jpg 93K
    15เบื่อ.jpg 99K
  • ...
    ไฟล์แนบ
    16เคลิ้ม.jpg 93K
    17ชี้.jpg 91K
    18หลับ.jpg 77K
    19ยิ้ม.jpg 83K
    20ยิ้ม2.jpg 95K
  • ...
    ไฟล์แนบ
    21ยิ้ม3.jpg 89K
    22เยี่ย.jpg 83K
    23ร้อนแทน.jpg 67K
    24ดื่ม.jpg 77K
    25อยาก.jpg 93K
  • ...
    ไฟล์แนบ
    26เบอร์.jpg 93K
    27ตารางคะแนน.jpg 38K
    28ผลคะแนน.jpg 73K
    29ซิบ.jpg 85K
    30ที่3.jpg 81K
  • ...
    ไฟล์แนบ
    31ที่2.jpg 62K
    32ที่1.jpg 91K
    33มอบใบ.jpg 88K
    34ตูรอ.jpg 76K
    35ออกตัว.jpg 80K
  • ...
    ไฟล์แนบ
    36เอ่ง.jpg 76K
    37ล้อ.jpg 71K
    38ถ้วย.jpg 114K
    39ใบและถ้วย.jpg 113K
    40เจ๋ง.jpg 46K
  • สุดท้าย ฝากไว้
    ไฟล์แนบ
    41.jpg 106K
  • สุดยอดครับ จูล่ง:063::063:
  • เยี่ยมมากครับลุงปลัด ทำได้ไงอ่ะครับ
    หลานขอปรบมือให้ ยอดพิทบูล เเห่งปี52ครับ
    :006::006::006::006::006::006::006::006:
  • ง่า....ผมเพิ่งอายุ 32 ครับ:002: อย่าเรียกลุงเลยครับ
    ในรูปอาจจะดูแก่ แต่ที่จริงผมไว้หนวดเพื่อให้ดูเหมือนคนอยู่ในป่าเท่านั้นครับ
    ตอนนี้โกนออกแล้ว...เพราะหอมแก้มลูกชายไม่ได้ มันหนวดมันทิ่ม :030:
  • เหมือนสิงโตมากเลยพี่ สุดยอดครับ:063:
  • ฮามากๆ เลยครับคุณปลัด อ่านแล้วเพลินดี
    ในงานมีแต่คนมาถามว่าสิงโตจริงเปล่า เพราะยิ่งโตยิ่งเหมือน
    ใครอยากเจอตัวจริงจูล่ง เชิญที่งานเชียงใหม่วันที่ 6 ธันวาคมนะครับ
    อาจเป็นสถิติพิทบูลอายุไม่เกิน 12 เดือนที่ใหญ่ที่สุดในโลกเลยก็ได้ ถ้ากีเนสบุคมาร่วมชมด้วยก็ดีเนอะ...
    ไฟล์แนบ
    DSC04857.JPG 88K
  • เหอๆๆๆ มีการออกตัวหลังเสียงปรบมือซะด้วย
  • ฮาครับ ผมนั่งอ่านอ่ะ มาฮาตอนรับถ้วยปุ๊ปจูลงใส่ปั๊ป 555+ ฮาครับเยี่ยม ขอบคุณสำหรับอมยิ้มที่ส่งมาครับ...

ผีสายกัดปากน้ำ...
  • :006:สุดยอด ขอแสดงความยินดีด้วยคร๊าบทั่น ปะหลัด -0-
  • :o028: สุดยอดเลยครับ แต่ผมฮา การลงชื่อ ผีสายกัดปากน้ำ... ครับ คิดใด้ไงผีสายกัดปากน้ำ... หมาผมไม่แดงหมดสิทธิ์ แต่งแบบนี้เลย ตอน มอบรางวัล ขึ้น คนผู้หญิงก่อน นึกว่าคุณเธอใด้ที่ 1 ซะอีก ลุ้นเลย ฮ่าๆ
  • :006:สุดยอดทั้งท่านปลัด และเจ้าจูล่ง
    ที่ช่วยสร้างภาพพจน์ที่ดีให้กับพิทบูล
    ขอปรบมือดังๆให้ครับ:006:
  • สุดยอด คับ น้า เห็นแล้ว ปลื้ม มากๆ คับ
    :063::063::063::063:
  • สุดยอดกับรางวัล:067:และฮากับเรื้องที่ทำมาไห้อ่านมากครับ....:013:...:063:
  • สั้นๆ ง่ายเลยครับพี่ปลัด สุดยอดทั้งพี่เเละเจ้าหมูล่งครับ
  • เป็นหนึ่งในหมาแดงที่สร้างภาพลักษณ์ดีดี สำหรับช่วงปีที่มีข่าวไม่ดีค่อนข้างมาก เยี่ยมครับ มองข้างหลังเหมือนจริงๆ โครงสร้างสุดยอด อย่างนี้เรียกหมาแดงยักษ์ได้เลย
  • ดูทั่นปลัดบรรยาย...มันส์กว่าดูแหยมยโสฯอีกนะนั่น
  • อ้อ...คราวหน้าขอเป็นคอนเซปใหม่บ้างนะทั่นปลัด...จูล่งด้วย
  • คิดไว้แล้วครับ
    ใบ้ให้นิดนึง

Maximus Maximus Maximus Maximus
  • สุด ๆๆ คับ
  • ได้เงินรางวัลมาเยอะ จะอัฟเกรดเป็น Gladiator เลยหรือคุณปลัด
    จะคอยลุ้นนะครับว่าจะออกมาสวยเหมือนสิงโตหรือเปล่า...
    ไฟล์แนบ
    gladiator1.jpg 105K
  • ถ้ารูปนี้มีคําบรรยายจากคุณปลัด คงตลกหน้าดูเลย
    คุณปลัดทําเจ้าของกระเพราเครียดดดดดด สุดๆ...
    ไฟล์แนบ
    DSC04867.JPG 106K
  • ยอดเยี่ยมเกินบรรยาย ทั้งปลัดและจูล่ง ไม่ใช่แค่ความภูมิใจของชาวพิทบูลเหนือ แต่เป็นของ ชาวพิทบูลทุกคนครับบบบ
  • เห็นล็อกอินนี้อดใจ คลิกไม่ได้ซักที ทุกครั้งไม่เคยทำให้ผิดหวัง สอดแทรกส่อเสียด ทิ่มแทงทุกจังหวะทีมีโอกาส......
  • เจ้าจูล่งนี่มันใหญ่ได้ใจจริงๆ..ชอบๆ พี่น้องร่วมคอกใหญ่ใกล้เคียงอย่างนี้บ้างป่าวครับ เปิดตัวกันหน่อยครับ อยากเห็นจริงๆ..:006::005::005::005:
  • สุดยอดของการเล่าเรื่อง ครบเครื่อง ครบรส มีลุ้น มีฮา โดยเฉพาะตอนจบหลังจากรับถ้วย สะใจ มากครับ
    ทำเอาผมปลื้มไปด้วยนะเนี่ย...เดี๋ยวจะไปเล่าให้เจ้ากา้ก้า ลูกชายของผมฟัง...หุหุ.
  • พี่ครับจูล่งลูกใครยังไงครับ ผมชอบจังเลยครับ
  • จู่ล่ง นายแน่มั่กๆ

ทั่นปลัด ไว้ไปเหนือจะแวะกอยเน้อเจ้า
  • บอกได้คำเดียว ดูแล้ว .มัน.
  • มีคนเลี้ยงพิทบูลแบบท่านปลัดเยอะๆ วงการไปโลดแน่
    เจอกันพรุ่งนี้ครับท่านปลัดฯ
  • รอชมภาคใหม่ของจูล่งครับ อิอิ พี่น้องคอกเดียวกับจูล่งก็หล่อมากครับที่เคยเห็น แต่ไม่ใหญ่เท่าจูล่งแค่นั้นเอง
  • ฮามากๆคับ

นั่งอ่านแล้วเพลิน ทั้งสนุกและตลกจู่ล่ง

แต่ฮามากตอนที่ จู่ล่ง ออกตัวแบบล้อฟรี

ชอบคับชอบมาก งานประกวดคราวหน้า

เฮียปลัดเอามาลงอีกนะคับ

:m110::m110::m110::m110:
  • ขอบคุณ ทุกเสียงตอบรับครับ

บอกตามตรงว่าตอนประกวด มีความกดดันเนื่องจากการที่ผมไปตั้งความหวังกับชัยชนะมากเกินไป
    การประกวดครั้งก่อนๆที่ผ่านมา มีทั้งเจอกองเชียร์เจ้าถิ่นเทคะแนนให้คู่ต่อสู้ มีทั้งถูกโกงคะแนน
    รอบนี้เจอเจ้ากระเพราซึ่งคงเดินสายประกวดแบบมืออาชีพ แถมมีตำแหน่งระดับประเทศการันตี
    จากรอบคัดเลือกที่เขาเคยตามแบบทิ้งห่างคะแนนเกือบสองเท่า
    ด้วยความเป็นมืออาชีพของเขา รอบนี้เขาก็ตีตื้นขึ้นมาแบบหายใจรดต้นคอ
    ระหว่างที่ผมยืนรอคำตัดสิน กรรมการเดินเข้ามาสัมภาษณ์ ว่า มั่นใจแค่ไหน
    วินาทีนั้น ผมเหมือนฉุกคิดขึ้นมาในสมอง และตอบไปว่า
    "เรื่องผลการตัดสิน ผมบอกตามตรงเลยว่าไม่มั่นใจเลยครับ
    แต่วันนี้ สิ่งหนึ่งที่ผมมั่นใจ คือ เจ้าจูล่ง มันได้เข้าไปนั่งในใจของใครหลายๆคนแล้ว
    แค่นี้ผมก็มีความสุขแล้วครับ"
    คำตอบนี้สามารถเรียกเสียงปรบมือได้จากคนที่มาร่วมงาน
    ผมเองรู้สึกดียิ่งกว่าตอนที่เขาประกาศผลว่าได้ที่หนึ่งเสียอีก
    มันเป็นคำตอบที่ไม่ได้เตรียมมา แต่มันคือความรู้สึกที่แท้จริง โดยไม่ได้เสแสร้ง

ในชีวิตของทุกคน มีความสุขและทุกข์สอดแทรก ปะปนกันไป แต่บางครั้ง
    เราก็สามารถมีความสุขได้ ในสถานการณ์ที่กดดัน
    ด้วยการมองโลกในแง่ดี ปล่อยวางบ้าง
    และที่ลืมไม่ได้เลย คือการนำความสุขที่ได้มาแบ่งปันให้กับผู้อื่น
    ผมอยากให้ทุกท่าน ช่วยกันทำให้สังคมคนเลี้ยงพิทบูลน่าอยู่ น่าเข้ามาสัมผัสมากขึ้น

ส่วนเรื่องของพี่น้องของจูล่ง ต้องบอกว่า เจ้าของเขารับไม่ได้กับคำวิพากษ์วิจารณ์
    บางท่านก็เป็นผู้หลักผู้ใหญ่ เขาก็ไม่อยากมาทะเลาะกับเด็ก เจ้าจึงไม่อยากเข้ามาสุงสิงในบอร์ด
    ส่วนผมมันประเภทลูกทุ่ง ใครดีมาก็ดีตอบ ใครเชี่ยมาก็เชี่ยตอบ
    เพราะผมก็ไม่ใช่นักบุญหรือพ่อพระ ไม่มีวางฟอร์มให้เสียเวลา
    เวลาอยู่ในบอร์ดก็ดีบ้างร้ายบ้าง ผมทำผิดผมก็ขอโทษ
    เห็นใครทำเชี่ยก็แปลงร่างเป็นผีมาด่าบ้าง บางทีลืมล็อกเอาท์ ด่าเขาไปก็มี 555++

สำหรับเรื่องพ่อแม่จูล่ง อยากรู้ต้อง คลิ้ก เข้าไปดูเพดดีกรีออนไลน์ ที่พี่มาร์คอุตส่าห์ทำขึ้นมา
    อันที่จริงผมเองไม่อยากจะยุ่ง เดี๋ยวจะโดนหาว่าไปโฆษณาพ่อพันธุ์แม่พันธุ์ให้เขา
    อีกอย่าง ถ้าเกิดใครได้ลูกหมาไปแล้วเลี้ยงแล้วไม่ได้ดั่งใจ ผมจะกลายเป็นคนผิดไปด้วย
    ขอยืมประโยคเด็ดในตลาดหุ้นบ้านเรามาใช้หน่อยว่า
    "การลงทุนมีความเสี่ยง ผู้ลงทุนควรศึกษาข้อมูลก่อนการตัดสินใจลงทุน
    และผลการดําเนินงานในอดีตมิได้เป็นสิ่งยืนยันถึงผลการดําเนินงานในอนาคต"

อีกอย่าง ผมขอยอมรับอย่างลูกผู้ชายเลยว่า ตอนติดต่อซื้อจูล่งมามีความรู้แค่หางอึ่ง
    ประเภทว่า ถ้าหมาไม่กินข้าว ก็เอาน้ำปลากับผงชูรสหรือรสดีใส่ มันจะได้อร่อยๆ

ผมโทรไปถาม พี่เขาก็บอกว่าเหลือตัวเดียว แถมราคาก็สูงกว่างบที่ตั้งไว้สองเท่า
    ผมโอนเงินในบัญชีเสร็จ เหลือเงินติดตัวอยู่ไม่ถึงร้อย มันเป็นสิ่งที่แพงที่สุดในชีวิตที่ผมควักตังค์ซื้อ
    เจ้านายผม(ท่านผู้ว่าฯ)เคยถามว่า "ซื้อมาทำไมวะ ให้ฟรียังไม่เอาเลย"
    ผมตอบท่านสั้นๆว่า "ผมต้องการ เพื่อน ครับ"
    มันคงเป็นคำตอบที่แทงใจดำท่านเป็นที่สุด เพราะตลอดเวลาที่ผมรับใช้นายมา
    ผมทำงานให้นาย เลิกตีหนึ่งตีสองตลอด วันหยุดก็ไม่มี เรื่องเพื่อนฝูง เหล้ายา เฮฮาปาร์ตี้ หายไปจากชีวิตตลอดสามปีที่รับราชการ
    หลังจากนั้นท่านก็ไม่เคยตำหนิผมอีกเลย เพราะท่านคงเข้าใจ โดยเฉพาะตอนที่ผมเลิกงานตอนตีสอง
    แล้วพาเจ้าจูล่ง ออกไปวิ่งเล่นในสนามหญ้ากลางดึกอย่างมีความสุขเกือบทุกคืน

หากใครถามว่า สิ่งสำคัญที่สุดที่จะทำให้ได้ "พิทบูลคู่ใจ" ซักตัว คืออะไร
    ผมขอตอบว่า "พรหมลิขิต" ครับ
  • ^
    ^
    ^
    ยืนยันว่ากว่าเราจะได้พิทบลูมาสักตัว เราไม่ได้เป็นคนเลือกเค้า แต่เป็นพรหมลิขิต ที่ทำให้ เราได้เจอกัน ( อย่างกะ หาคู่รักเลยเนอะ)
  • ?????? :m070:

^^
    ไฟล์แนบ
    post-10549-1259504016.jpg 91K
  • :m071::m084:

^^

:m001::m001:
    ไฟล์แนบ
    post-10549-1259504042.jpg 89K
  • lol .......

:m055::m055:

^^
    ไฟล์แนบ
    post-10549-1259504121.jpg 82K
  • :063::006:
    ชอบรูปที่โพสจัง
    ชอบคำบรรยายด้วย
    ฮาดี เหอๆๆๆ
  • :019::019:
    ชอบตอนหลังรับรางวัลจัง
    :032::032:
  • :006:ขอบคุณพี่ปลัดกับจูล่งมากๆ ขำ แตก ที่ทำงานอีกแล้ว จนเพื่อนว่าบ้า
    เลยล่ะคับท่าน
    ท่านปลัด มีเอามาให้ฮาอีกนะคับ
    ชอบจู่ลงมันด้วย ภาพแต่ล่ะภาพ มันฮาปนน่าเอ็นดูจริงๆ
  • น่ารักดีเจ้าจูล่ง
  • ต้องได้ยังงี้สิ จูโล่ง สุดยอดหวะนาย
    ไฟล์แนบ
    DSC01434.JPG 35K
  • จูล่งนี่ยอดเยี่ยมไปเลยครับพี่ปลัด คงทำให้หลายๆคนรู้ว่าพิทบูลไม่ได้น่ากลัวอย่างที่เป็นข่าว เยี่ยมๆๆ:063::063: