ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

เจ้า Burgh เป็นลูกเต้าเหล่าใคร???
  • ในช่วงหลายเดือนที่ผ่านมา มีคนจำนวนนับร้อยที่อยากรู้ว่าเจ้าเบิกเป็นลูกเต้าเหล่าใคร???
    ไม่ว่าจะเป็นในงาน, มิตติ้ง, บอร์ด, และทางโทรศัพท์ ผมเองก็ได้ปิดเป็นความลับมาตลอด
    แต่มั่นใจว่าความลับไม่มีในโลกนี้แน่นอน ใจจริงผมอยากจะให้ทุกท่านรอลุ้นจนถึงปลายปีหน้า
    เมื่อตอนที่เจ้าเบิกโตเต็มวัยและลงหน้าปกของนิตยสารอาณาจักรสัตว์เลี้ยง ผมเองจะได้
    ประชาสัมพันธ์อย่างเป็นทางการในฉบับนั้น แต่ช่วงหลังมีข่าวการคาดเดาของตระกูลเจ้าเบิกเยอะมาก
    บางคนก็รู้จริงบางคนก็รู้ไม่จริง สนุกไปอีกแบบโดยไม่ได้ซีเรียสแน่นอนครับ

แต่ว่าอยากให้ได้ยินจากเจ้าของซึ่งเป็นผมเองมากกว่า เพราะฉนั้นผมจะเป็นคนมาบอกพี่ๆน้องๆ
    ตระกูลตัวแรกของเจ้าเบิกอย่างเป็นทางการในบอร์ด Pitbullzone ในวันที่ 25 ธันวาคมนี้ ช่วงเย็นๆ
    ถือว่าเป็นของขวัญวัน Christmas สำหรับคนที่อยากรู้จริงๆ แต่สำหรับใครที่ไม่อยากรู้ต้องขออภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วยครับ...
    ไฟล์แนบ
    Burgh.JPG 95K
  • :o013:โห....นึกว่าจะมาเฉลยซะที เก็บอุ๊บมาตั้งนาน
    ต้องรออีกละ ยังไงๆจะรอฟังเฉลยนะพี่:o036:
  • เฮ้อ.....................พูดเหมือนกับว่าหมาตัวเอง ยิ่งใหญ่ไรมากมายเลยนะครับ ผมเห็นพ่อพันธุ์หมาคนอื่นเขา
    ตัวหลาย ๆ แสน หรือบางตัวหลักล้านยัง ไม่เว่อร์เท่าคุณเลยครับ จิง ๆ เจ้าเบิกไรของคุณ ก็ธรรมดานะ ไม่ได้สวยหรือวิเศษไร
    เท่าไหร่ มากมายหรอก ยอมรับว่า ใช้ได้ แต่ไม่ได้สวยเทพไรเท่าไร หากจะเทียบกับพวก พ่อพันธุ์ดัง ๆ อาทิ เช่น
    911 ของคุณหนึ่ง หรือ Hitman หรือ เจ้าฟัค เอางี้แค่ เจอ เจ้าโบกี้ นี่หากเทียบกับของคุณนี่เขาก็สวยกว่ามากมายแล้ว

และทุกตัวที่ผมว่ามานี่ สวยกว่าหมาคุณและแพงกว่าหมาคุณมากมาย เขาก็ยังบอกประวัติ และสายพันธุ์ทุกตัว ไม่เห็นมาหมกเม็ด
    หรือ ทำเป็นปิดเป็นความลับเว่อร์ อะไรแบบหมาคุณเลย ซึ่งหากคุณจะทำ จิง ๆ มันก็ไม่ผิดเลย หากหมาคุณจะเทพ ขนาดหมา
    ที่ผมกล่าวมาข้างต้นนั้น......ม่ได้ขี้ตีนของหมาคุณ แต่นี่หมาคุณตะหากไม่ได้ขี้ตีนของหมาเขา แต่ไม่รู้ว่าจะ ทำเป็นวางท่าทำห่าเหวไร
    มากมายไม่เข้าใจ หมางั้น ๆ ทำมาแอ็คท่าเว่อร์ แบบนี้ขอบอกว่ารำคาญลูกตาจิง ๆ ขอบอก
  • ไอ้ผีตัวนี้มันว่าเจ็บจิงๆ ใครสั่งใครสอนมาวะ เขามีสาวกของเขาอยู่
  • อือ เวอร์ไปคนนับร้อย ก็แค่ มีเงินให้หมา แดกเยอะมันก็เลยดู ว่าอ้วน ก็เท่านั้น
  • ไม่ได้อยากว่าขนาดผีตัวแรกหรอกนะแต่ แม้ส่วนใหญ่จะเห็นด้วยหมาก็ธรรมดาอะ หุ่นอาจจะเฟริ์มหน่อย แต่ก็ไม่ดีดีเด่

แบบที่ว่ามีคนนับร้อยรอฟังอยู่หรอก พ่อพันธ์ดัง ๆ ตัวอื่นเขาก็เปิดเผยรายละเอียดหมด แต่นี่ทำเป็นความลับไรเว่อร์เกิ๊นนน
  • ให้มันเป็นความลับต่อไปเหอะว่ะหมา กาก ๆ แบบนี้ ไม่มีใครอยากรู้หรอก ถุย มีคนอยากรู้เป็นร้อย ไหนเมิงเอาไอ้ร้อยคนที่อยากรู้
    เข้ามายืนยันในนี้หน่อยดิ เอาแบบมีตัวตนนะไม่ใช่ผี หมากาก ๆ ชมเอง กินเองอยู่คนเดียว กรูบอกตรง ๆ เลยนะไม่ใช่ไอ้คนที่ชอบเลีย
    หมาเมิงนี่ธรรมดามาก ไม่ได้สวยไรเทพมากมายหรอก ถุย ดีแต่ยกหางหมาตัวเอง
  • ผมว่าจะบอกก็บอกเลยดีกว่านะท่านเดี๋ยวคงมีเข้ามาติอีกเยอะแน่แต่ผมขอเดานะหน้าตามันออกไปทางเจ้าโมฮิแกนของเชียงรายเป็นลูกมันหรือป่าวของเฮียโกสลอะน่าจะมีเปิดให้ทายๆถูกให้รางวัลน่าจะเข้าท่าอิอิอิอ
  • เข้ามาลงเสียงด้วยอีกคนครับ แต่ลงความเห็นว่า เป็นความลับต่อไปเหอะครับ ไม่อยากรู้ไรหรอกครับ หมาก็ไม่ได้สวยไรเท่าไหร่
    หรอกครับ นึกว่าหมาตัวเองสวยเหรอครับ ลงความเห็นด้วยว่า อย่ามาบอกคนอื่นเลยครับ สงสารพ่อหมาตัวนี้ครับ ก๊าก ๆ ๆ ๆ
  • เหอเหอ ว่าที่กระทู้ ร้อนแรงรับสิ้นปี
  • ผมว่าเจ้าburghมันก็สวยดีน่ะ ชอบเลยล่ะหมาสไตล์นี้ แต่เจ้าของเว่อร์ไปนิด
  • ถึงพี่ผีตัวบน ผมว่าไม่นิดนะ มากเลยล่ะ 55555555+
  • มันก็แค่เทคนิคการตลาดตื้นหนะครับ อยากจะอัพราคาให้หมามันก็เท่านั้นเอง

จะได้ขายลูกหมาแพงๆไง

คิดได้ปัญญาอ่อนเท่าตัวในรูปเลย
  • ผมอยากรู้ครับ หึหึ ใครจะว่าไรก็ว่าไปเถอะครับ ซีเรียสกันจัง ลุ้นกันสนุกๆเป็นไรไปครับ
  • อ่านแล้วอยากจะมาแสดงความเห็นบ้างแต่น้าผีตัวแรกแย่งสิ่งที่อยากพูดไปหมดแระ งั้นสรุปว่าเห็นด้วยกับน้าผีตัวแรกสุด ๆ เลยล่ะกัน
  • ผมว่า ถ้ามันลึกลับ มากขนาดนั้น

มันน่าจะเดินทางมาจาก แกแล็คซี่อันไกลโพ้น ที่อดัมส์และอีฟ ได้แล่นเรือรักไปเย่อกัน แล้วออกลูกมาเป็น บัก เบิก ตัวนี้แน่นๆ

ก้ขอให้พี่ได้เก็บมันไว้เป็นความลับต่อไปเหอะครับ คนทื่นี่เยอะนะครับ ที่ไม่มีจินตนาการขนาดนี้

ผมเชียร์พี่นะ
  • คนที่อยากรู้ก็โง่ติดตามต่อไป
    ใครที่ไม่อยากรู้ก็ปล่อยเค้าไปเหอะ
    เดี๋ยวเฉลยมาผลเป็นที่ผิดหวังหมาตัวนี้ก็หมดค่าหมดความหมายไปเอง
    แต่เชื่อเหอะถึงเฉลยมาหมาตัวนี้ก็ไม่ได้สุดยอดที่สุดหรอก จบแน่
  • ดูความเห็นของคนนี้ในกระทู้อันนี้แล้วพอเข้าใจว่าแก่เป็นคนยังไง ขี้โม้จริงๆ ใครชอบคนที่คิดว่าตัวเองเก่ง สำคัญก็ตามสบาย
    http://pitbullzone.com/community/comments.php?DiscussionID=11622&page=1#Item_0
  • หากอ่านที่ผีตัวแรกพูดดี ๆ เขาก็มีเหตุผลนะครับ และเหตุผลฟังขึ้นด้วย ไม่ใช่ว่าสักแต่ว่าด่ามั่ว ๆ นะครับ แต่ผมว่าเจ้าเบิก มันก็ถือว่าเป็น
    หมาที่สวยได้มาตรฐาน ของพิทบูลตัวนึงนะครับ แต่ก็ไม่ได้สวยขนาดที่ระดับแนวหน้าของประเทศไทยอะครับ
    แต่เจ้าของพูดนี่ประมาณว่าหมาเขา สวยระดับแนวหน้าของโลกไประดับนั้นแล้ว 555+ ส่วนที่ใครอยากรู้ว่าสายพันธุ์เป็นไงนั้น
    ตั้งกะตั้งกะทู้มาผมเห็นมีคนอยากรู้จิง ๆ แค่ 2 คนเองนะ นอกนั้นมีแต่คนด่า เดี๋ยวไว้ผมจะเข้ามาดูอีก 98 คนที่อยากรู้ล่ะกัน
    ว่าจะมาเมื่อไหร่ 5555+
  • กระทู้นี้ ผีมากันเยอะจริง ดุด้วย
  • แล้วผมจะรอฟังครับ หน้าตามันได้ใจจริงๆครับ
  • ถ้าเป็นไปได้ลงรูปพ่อกับแม่และพี่ๆน้องๆมันด้วยนะครับ
  • เข้ามาดูในบอร์ดก็ตกใจ ผีมาเพียบอย่างนี้ต้องคนกล้าและอยากรู้จริงๆถึงจะมาร่วมแจมด้วย

ถ้าไม่สนใจเจ้าเบิกจริงๆก็อย่ามาเสียเวลาเลย ให้คนเค้าอยากรู้เข้ามาลุ้นและร่วมสนุกกันดีกว่า
    จุดมุ่งหมายของพวกคุณไม่อยากจะรู้แล้วมาเสนอหน้ากันยาวเหยียดทำไม เอาเวลาไปทำอย่างอื่นดีกว่ามั้ง
    ผมเคยบอกก่อนหน้านี้แล้วว่าเศษสวะของสังคมไม่ได้อยู่ในสายตาผม อีกอย่างชื่อ Tek
    ทำให้คุณกลัวถึงขนาดต้องแอบเป็น Ghost ด่าผมกับเจ้าเบิกหลังกำแพงแล้วก็รีบวิ่งหนีเข้าป่าไป
    ผมว่าดูแล้วมันหน้าสังเวชมาก มันทำอะไรผมไม่ได้หรอก

ง่ายๆครับวันที่ 25 ธันวาคม ถ้าคนไม่สนใจไม่ต้องกดเข้าดูหัวข้อผม ก็จะพอรู้ว่าคนที่อยากรู้มีประมาณซักเท่าใหร่...:065:
  • 5 5 5 + เห็นด้วย เห็นด้วย กะบรรดาผีๆ 5 5 5 5 5 5 +
  • :015:คุณ Tek ผมขอเดาว่ามีสาย อีลีแกร้นท์ อยู่ :019: ผิดถูกอย่าว่ากันเด้อ วันที่ 25 จะแวบมา แล.:029:
  • สุดยอดหมาเลยครับ
  • โดนเข้าแล้วไง สงสัยหน้าตาดีและก็เวอร์เกินเหตุจนพวกหมั่นไส้ หมาไม่เกี่ยว
  • ขอโทษนะครับ ผมเป็นคนหนึ่งในร้อยกว่าคนที่ถามและอยากรู้สายเลือดเจ้าเบิกและรอคำตอบเช่นกัน
  • :013:อยากรู้เหมือนกันคับพี่tek จะรอนะคับ
  • จะอยากรู้ทำไมว่ะ เจ้าของเชิงเยอะแบบนี้ คนจริงไม่คุยเยอะไม่โม้ขนาดนี้หรอก โถ่ๆๆๆจะปันกระแสเรียกชื่อเสียงให้หมาตัวเอง ระวังจะดับก่อนซ่ะล่ะ
  • พ่อแม่ไม่รักเหรอครับ ถึงได้พยายามเรียกร้องความสนใจแบบนี้

เป็นอะไรมากป่ะเนี่ย

ผมตอบให้ก็ได้ว่า ต้องเป็นลูกเจ้าของกระทู้โดยสายเลือดแน่นอนครับ

สรุปว่ามันเป็นลูกของคุณโดยพฤตินัยที่จากกันไปนาน หน้าต้องเหมือนพี่มากแน่ๆเลย ผมดีใจกับพี่ด้วยครับ
  • เค้าบอกว่า

อยากบอกคนอยากรู้
  • ผีตัวข้างบน ออกความคิดได้แต่กรุณาอย่าลามปามถึงบุพการีผู้ให้กำเนิดคนอื่น เพราะมันบ่งบอกถึงการมาจากที่ต่ำและขาดการอบรมเลี้ยงดูที่ดี อีกทั้งการใช้สำนวนถากถางแบบนั้นไม่ใช่วิสัยของเพศชาย
  • ตัวจริงเค้าหล่อจะตาย ใช่ไหมพี่tek หนูชอบเจ้าเบิกมากถ้าเป็นหนุ่มๆหนูคงจะเข้าไปจีบและ อิอิ
  • ต้องขอชื่นชมทุกท่านที่ยังให้ความสนใจและปกป้องผม ยอมรับว่าท่านมีความกล้าหาญมากๆ
    และขอสังเวชพวกผีแง่ร้ายต่อไปเพราะไม่กล้าจริงๆ แอบกลัวอยู่ได้ ถ้ามั่นใจในการวิจารณ์คำพูด
    และเสนอตัวว่ามาจากคอกหรือบุคคลใด ก็มาดวลกับผมอย่างมีเหตุมีผลได้ทุกเมื่อ
    ผมไม่กลัวแน่นอน แต่ถ้าไม่กล้าอย่าเสียเวลาเลย ก็รู้อยู่ว่าผมไม่เล่นด้วยอยู่แล้ว...

ใช่แล้วครับ เจ้าเบิกหล่อในสายตาสาวๆ โดยเฉพาะสาวล้านนา เจอทีไรโดนกอดทุกที...:020:
  • ผมชอบว่ะ คนจริงแบบนี้ !!!

เชื่อมั่นและภาคภูมิใจในสิ่งที่ตนเองมี
    ดีกว่าพวกหลบๆซ่อนๆ กลัวๆกล้าๆ ขาดความมั่นใจในตัวเอง

หลายคนเลี้ยงหมา แต่ไม่เคยมีความมั่นใจในตัวหมาของตัวเอง
    ต้องเอามาโพ๊สขอคำวิจารณ์จากชาวบ้าน ผมก็ไม่รู้ว่าจะเอาไปทำอะไร
    เขาชมก็ดีใจ เขาด่าก็โกรธ ทั้งที่สวยไม่สวยก็ต้องเลี้ยงเขาอยู่แล้ว
    แต่บางคนหนักกว่านั้นอีก พอโดนคำวิจารณ์มากๆ ขายทิ้งเฉยเลย

เลี้ยงพิตฯ ใจมันต้องได้แบบพิตฯ ครับ
  • เอ่าน่าพี่ผี เพื่อเป็นของขวัญวันคริมาสสำหรับทุกคน 555
  • ผมว่าเบิกปากมันหมาเพราะว่ามันเป็นหมาเเต่ผีนี้ปากหมากว่าเบิกอีกสุดยอด พวกเก็บกดในสังคมไทย 555 ตายๆไปซ่ะให้หมด
  • ไอ้ sanomans มันหลอกด่าเจ้าของกระทู้ว่าปากหมาด้วยนะไอ้นี่ แสดงว่ามันปากหมากว่า
  • ตลกเจ้าของกระทู้ว่ะ พูดเหมือนว่าตัวเองเป็นฝ่ายโดนหาเรื่องทั้ง ๆ ที่ตัวเอง เป็นคนมาทำกระทู้ตั้งคุยเหมือนกับหมาตัวเองเทพอยู่คนเดียว

คุณเจ้าของกระทู้ เคยเห็นไหมครับมีไอ้พวกนักเลง เดินตามถนนแล้ว จู่ ๆ มันก็พูดว่า แถวนี้ใครเจ๋ง ว่ะ มาต่อยกับกรูเปล่า แน่ล่ะครับ

ใครจะเอาตัวเองไปต่อยกับไอ้นักเลงบ้า ๆ คนนั้น ทั้ง ๆ ที่ จิง ๆ อยากจะถีบหน้ามันใจจะขาด ผมก็เหมือนกันคนนึง ที่เป็นลักษณะนี้

ไม่ใช่ว่ากลัวหรอกครับ "แต่ไม่อยากเอาพิมเสนไปแลกกับเกลือ" คุณบอกว่าให้คนออกมาชนกับคุณใครจะมาหาเรื่องใส่ตัวครับ

คุณมันก็แค่ นักเลง (เหมือนคนนึง) แค่มีคนรู้จักเยอะ มีพวกช่วย แต่รู้สึกว่าคุณจะเป็นคนชอบดูถูกคนอื่นนะครับ

ดูจากการตอบ

"ผมเคยบอกก่อนหน้านี้แล้วว่าเศษสวะของสังคมไม่ได้อยู่ในสายตาผม อีกอย่างชื่อ Tek
    ทำให้คุณกลัวถึงขนาดต้องแอบเป็น Ghost ด่าผมกับเจ้าเบิกหลังกำแพงแล้วก็รีบวิ่งหนีเข้าป่าไป
    ผมว่าดูแล้วมันหน้าสังเวชมาก มันทำอะไรผมไม่ได้หรอก"

คนที่เขาออกความเห็นนี่ ถ้าไม่ถูกใจคุณนี่ ทุกคนคือเศษสวะ เหรอครับ เฮ้อ........ ต้องมีหน้าที่การงานดี

และไปเมือง นอก ทำเป็นอวดยกถังเบียร์ใหญ่ ๆ โชว์ว่าข้า รวย ข้าไปเมือง นอกแบบคุณนี่เหรอครับ ถึงไม่ใช่สวะ

อยากจะบอกว่า ไอ้คนที่มองคนอื่นเป็นสวะนี่ล่ะครับ เขาเรียกว่า โคตรสวะเลยล่ะครับ ไอ้พวกเห็นคนด้วยกัน เป็นสวะนี่ล่ะครับ

เศษสวะของมนุษย์ของจริงครับ
  • เค้าโพส แค่ขำๆสนุกๆ ไม่น่าจะซีเรียสเลยนะ น้าผี
    ไม่อยากรู้ก็จบ แค่นั้นไม่น่าจะมาต่อความยาว เปลื่องเนื้อที่บอร์ด
    ไม่รู้ข้อความมันไปสกิตส่วนไหนของน้าผี เลยสดุ้งจนป่าช้าแตก

ผมคนนึงแหละ ที่อยากรู้ รอ 25 เจอกันครับพี่เต็ก
  • ร้อนแรงจริงๆ สงสัยกระทู้นี้ยาวเป็นหางว่าวแน่ๆ รออ่านอยู่นะมันจิงๆ
  • (ความเห็นส่วนตัวคับ)มันเป็นความรักของเจ้าของสุนัขนะคับ ที่เค้าใส่ใจและสนใจสุนัขของเค้าคับ .... ผมก็ไม่เคยสนใจว่าสุนัขผมจะเป็นลูกเต้าเหล่าใคร จะสวยเหรอไม่ จะมีใบเพ็ดเหรอไม่มี ไม่สนเพราะผมชอบสุนัขตัวนั้นมากกว่าไอ้รายละเอียดอื่นๆคับ ต่อให้จะแพงเป็น แสน เป็น ล้าน สายพันธุ์ดีขนาดไหนผมไม่สนซะอย่างก็จบ เหรอไม่มีใบเพ็ดไม่รู้สายไหนไม่มีพ่อแม่แต่ผมชอบซะอย่างจะแพงแค่ไหนก็ไม่ใช้ปัญหา ทุกสิ่งทุกอย่างมันอยู่ที่ใจเราคับ คุณเลี้ยงเพราะอะไรไม่ทราบแต่ผมกับพี่Tekและอีกหลายๆท่านในที่นี้เลียงเพราะรักและเอ็นดูมันมากกว่าคำว่าสุนัขคับ (คำว่ารักมันมากกว่าความเป็นหมา มันคือคู่ชีวิตที่ต้องอยู่ด้วยกันจนกว่าจะล้มหายตายจากกันไป ) สู้ๆคับพี่ ยังไงรอชม
  • ขอบคุณมากครับพี่ Mark และคุณตี๋ ผมเห็นด้วยอย่างยิ่งกับข้อความของท่านเช่นกันครับ

สวัสดีครับน้อง Benz เจ้ามูสบายดีนะ? วันที่ 25 เย็นๆเจอกันแน่นอนครับ...:020:
  • ทีแรกว่าจะเลิกเล่นบอดร์ แล้วนะ แต่พอดี เปิดผ่านๆมาเจอกระทู้นี้เลย ต้องขอลงแสดงความคิดเห็นสักหน่อย

การที่พี่tek ออกมาแสดงความคิดเห็นในลักษณะนี้ ในความคิดผมนะถือว่าเป็นเรื่องปกติ เค้าจะทำอะไรก็เรื่องของเค้า ถ้าใครติดใจ ไม่ชอบยังไง ก็แค่อ่านผ่านๆไปไม่ต้องใส่ใจอะไรมากมาย หรือถ้าอยากจะแสดงความคิดเห็นก็น่าจะใช้ถ้อยคำที่มันสุภาพหน่อย ก็แค่นั้นเอง แต่ผมว่าถ้าจะติชม-ด่า ผมว่าน่าจะไปกระทู้พวกที่อัพ เดทรูปหมาของตัวเองบ่อยๆ เพราะมันเปลืองกระทู้ แล้วไม่ได้สาระประโยชน์อะไรเลย บางคน3วันก็ตั้งกระทู้ใหม่อีกละ อัพเดทรูป....นั้นมั้งนี่มั้ง แล้วมันไม่ได้สาระประโยชน์อะไรเลย

ขอมอบเพลงนี้ให้พี่ tek ครับเป็นกำลังใจให้ครับ เหมาะสำหรับท่านผู้ชม

http://www.clipmass.com/movie/Bodyslam-ท่านผู้ชม-save-my-life---84107471632697

********การพูดจาไม่สุภาพ หยาบคาย เท่าเป็นการลดเกรียตรของตัวเองให้ดูไร้ค่า*******
    ไฟล์แนบ
    แก้แล้ว.jpg 24K
  • เรื่องแค่นี้ยังหาเรื่องด่ากันได้ ไร้สาระดี....ฮา...

เออ..แล้วเจ้าเบิร์กลูกใครหว่า???? อิอิ หลังจากเปิดเผยความลับแล้ว เราไปมีตติ้งเบียร์กันเถอะ....มาวววว รับคริสมาสนะ!!!
  • งั้นๆ

หมาฝั่งยุโรป ( ตามที่คุณเคยบอกคุณไปอยู่มา ) จะมาสู้หมาจากเมกาได้ยังไงครับ

เป็นการแผนตลาดที่เจ๋งจริงๆ แต่พอดีมันมุขเก่าหวะ
  • ปั่นหมาตัวเองจัง เบื่อจริงๆไอ้พวกเจ้าของที่หมาตัวเองไม่สวย แต่ปั่นมันอยู่ได้

ของดีจริง เดี๋ยวก็มีคนมาผสมเองแหละ

จัดงาน Pitbull ซะใหญ่โต จัดประกวดหมาถ้วยรางวัลโครตเยอะ กะว่าหมาตัวเองต้องได้ถ้วยซักใบ

หมาตัวเองต้องได้เกิด แล้วเป็นไง หมาตัวเองก็อดถ้วยรางวัล จบเลยวะ รูปงานก็ไม่กล้าเอามาลง

หมาใครได้รางวัลอะไรบ้างก็ไม่มีการบอกกล่าว เพราะว่าหมากรูไม่ได้ถ้วยซักใบ......................... อายแทนวะ

ทีนี่เลยจะสร้างกระแสให้หมาตัวเองใหม่ หลังจากหมาตัวเองไม่ได้รางวัลอะไรเลย..............
  • ใครว่าไม่ได้ เจ้าเบิร์ก ได้ที่สองครับ แพ้ตัวที่หนึ่ง
    เพราะตัวที่หนึ่งโครงสร้างตรงตามกติกามากกว่า
    แต่เจ้าเบิร์ก โชว์ดีกว่าเยอะ เดินนิ่ง วิ่งเป็นเส้นตรง

แต่ปัจจุบัน ต้องยอมรับว่า หมาชนะการประกวดก็ไม่ใช่เครื่องการรันตรีว่า คนจะนิยม
    หมาที่ฮิตๆในบ้านเราตอนนี้ ว่ากันจริงๆ เอาลงประกวดตามกติกา UKC ตกรอบแรกหมดครับ
  • ตลกเจ้าของกระทู้ว่ะ พูดเหมือนว่าตัวเองเป็นฝ่ายโดนหาเรื่องทั้ง ๆ ที่ตัวเอง เป็นคนมาทำกระทู้ตั้งคุยเหมือนกับหมาตัวเองเทพอยู่คนเดียว

คุณเจ้าของกระทู้ เคยเห็นไหมครับมีไอ้พวกนักเลง เดินตามถนนแล้ว จู่ ๆ มันก็พูดว่า แถวนี้ใครเจ๋ง ว่ะ มาต่อยกับกรูเปล่า แน่ล่ะครับ

ใครจะเอาตัวเองไปต่อยกับไอ้นักเลงบ้า ๆ คนนั้น ทั้ง ๆ ที่ จิง ๆ อยากจะถีบหน้ามันใจจะขาด ผมก็เหมือนกันคนนึง ที่เป็นลักษณะนี้

ไม่ใช่ว่ากลัวหรอกครับ "แต่ไม่อยากเอาพิมเสนไปแลกกับเกลือ" คุณบอกว่าให้คนออกมาชนกับคุณใครจะมาหาเรื่องใส่ตัวครับ

คุณมันก็แค่ นักเลง (เหมือนคนนึง) แค่มีคนรู้จักเยอะ มีพวกช่วย แต่รู้สึกว่าคุณจะเป็นคนชอบดูถูกคนอื่นนะครับ

ดูจากการตอบ

"ผมเคยบอกก่อนหน้านี้แล้วว่าเศษสวะของสังคมไม่ได้อยู่ในสายตาผม อีกอย่างชื่อ Tek
    ผมว่าดูแล้วมันหน้าสังเวชมาก มันทำอะไรผมไม่ได้หรอก"

คนที่เขาออกความเห็นนี่ ถ้าไม่ถูกใจคุณนี่ ทุกคนคือเศษสวะ เหรอครับ เฮ้อ........ ต้องมีหน้าที่การงานดี

และไปเมือง นอก ทำเป็นอวดยกถังเบียร์ใหญ่ ๆ โชว์ว่าข้า รวย ข้าไปเมือง นอกแบบคุณนี่เหรอครับ ถึงไม่ใช่สวะ

อยากจะบอกว่า ไอ้คนที่มองคนอื่นเป็นสวะนี่ล่ะครับ เขาเรียกว่า โคตรสวะเลยล่ะครับ ไอ้พวกเห็นคนด้วยกัน เป็นสวะนี่ล่ะครับ

เศษสวะของมนุษย์ของจริงครับ

พี่ผีตัวนี้พูดถูก
  • ตอนที่พี่ Mark กำลังจะตัดสินที่ 1 ที่ 2 ของรุ่นเจ้าเบิก มีแต่คนรอฟังกัน ผมเองก็ได้แต่
    รอลุ้นใจจดใจจ่ออยู่ข้างเวที เพราะสองตัวนี้สูสีกันมาก สนุกและตื่นเต้นดี ปีหน้าเอาใหม่นะครับ...

เจ้าภาพทุกงานมีความสามารถที่จะวางแผนและควบคุมให้หมาพวกตัวเองได้ถ้วย ผมเองก็ทำได้
    แต่เลือกที่ไม่ทำ เพราะที่ Chiang Mai Pitbull Festival ทุกตัวต้องได้ด้วยความภาคภูมิใจ...