ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขอช่วยหน่อยค๊าบบบบบบบบบบบ
  • พอดีที่ค่ายทหารที่อำเภอบาเจาะ
    จังหวัดนราธิวาศที่ผมอยู่มีผู้กองท่านนึงเค้าเลี้ยงพิทบูลเหมือนกันอะคับ
    แล้วเค้าอยากทำสปริงโพล
    จึงขอช่วยพี่ๆในบอร์ดทุกๆท่านช่วยเอารูปเสาสปริงโพลมาลงให้ดูหน่อยคับ
    จะได้เอาไปทำ
    หลายแบบยิ่งดีนะคับ
    ขอบคุนมากคับบบบบ
  • หวัดดี ว่าน บายดีนะ.เอาสปริง ที่ใช้ใน เปลเด็กก็ได้. แล้วหาเชือก ที่เค้าใช้ในงานก่อสร้าง หรือผ้า เอามาถักเข้าด้วยกันแล้วหาทางมัดเข้าด้วยกัน จบ อันนี้ที่พี่ทำเองนะแบบลวกๆ อิอิอิ.ไงก็รักษาตัวดีๆนะว่าน.
    หากไม่มีทหารกล้า ด้ามขวานไทยอาจขาดหายไป :063:
    ไฟล์แนบ
    00398_0.jpg 61K
  • พิทบูลกับทหารนี้เป็นอะไรที่เหมาะกันที่สุดครับ ฝึกพิทบูลเอาไปล่าโจรใต้:063::063:
  • ที่บ้านผมให้เจ้าเบิกเล่นแฮนด์สปริงโพลครับ...:020:
    ไฟล์แนบ
    DSC05174.JPG 114K
  • เมื่อวานพึ่งตายไปอีก1อะคับพี่
    ทีออกข่าวอะคับ
    เป็นจ่าในกองร้อยของผมเลย
    โดนถล่มอย่างหนักเลยพี่
    ดีที่ยังอยู่ครบ
  • ของผมทำง่ายๆครับใช้เชือกผูกกะต้นไม้แต่ใส่รอกใว้ตัวนึงปลายเชือกเป็นยางในรถจักรยานยนต์

แต่ของผมทำใว้ให้บลูเทอเรียเล่นเช้าเย็นครับ กลางวันจะได้นอนไม่เห่ามากครับ วันไหนไม่ได้เล่นนี้เห่าเป็นบ้าเลย

ผมอยู่ อ.รัตภูมิอยู่ไกล้หาดใหญ่ครับ

http://www.youtube.com/watch?v=AFcnK3c_qB8
    ไฟล์แนบ
    160.jpg 66K
    320.jpg 84K
  • :003: คือว่าเอาไปมัดไว้กับต้นไม้เฉยๆ หรอค่ะ ไม่เข้าใจค่ะ :003: ขอบคุณค่ะ