ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

เจ้าFighterเค้าเรียกสไตล์ไหนเอ่ย??
  • ขออนุญาติเจ้าของFighterหน่อยนะครับที่ยืมรูปมาเป็นตัวอย่าง

รบกวนผู้รู้ช่วยหน่อย เจ้าFighterเค้าเรียกพิทบูลแบบไหน พอดีว่าอยากเลี้ยงสไตล์นี้ สีด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ
    ไฟล์แนบ
    IMG_1714_resize2.JPG 122K
    IMG_1713_resize2.JPG 111K
  • ไม่มีอะไรมากไปกว่า Red nose จ้า
  • หมาแดงต้องสไตล์นี้แหละครับถึงจะมันส์หน่อย ลุยได้ทุกสถานะการณ์
  • เป็นหมาแดงที่ผ่านการข้ามสายเลือดมาครับ
    โครงสร้างดี ฟันไม่เหยิน ขาไม่ตึง หางไม่คด หน้าไม่แหลมยาวเกินไป อาจไม่โดดเด่นหรือโด่งดัง เท่าประเภทเตี้ยล่ำหรือสูงใหญ่
    แต่ก็เป็นพิทบูลที่น่าเลี้ยงเพราะทำกิจกรรมได้ ราคาไม่แพงมาก
    เป็นตัวอย่างที่ดีในการบรีดเพื่อพัฒนาสายพันธุ์ครับ
    เพราะโปรดสังเกตหมาแดงบางตัวหางคดก็ยังเอาไปเป็นพ่อพันธุ์แม่พันธุ์ทำกันออกมาสักแต่ว่าจะเอาเงินกันอย่างเดียว
  • ด้วยความยินดีครับ
    นี่คือผม ตอน 2-3เดือน
    ไฟล์แนบ
    Red-Wing-3-M.jpg 65K
  • นิสัยของเจ้า Fighter

อยู่ในถิ่นตัวเอง ค่อนข้างเอาเรื่องกับหมาตัวอื่นเช่นกัน
    อยู่นอกถิ่น บางครั้งก็เอาเรื่อง บางครั้งก็เฉยๆ

นิสัยส่วนตัว ไม่ค่อยดื้อ ไม่ดุ ยกเว้นใครไปกระทืบเท้าใส่มัน ใครมาเป็นมิตร เรียกชื่อFighter Fighter มันจะเป็นมิตรด้วย
    ลองถามนิสัยเจ้าFighter ที่D1 ดูสิครับ
    ไฟล์แนบ
    IMG_0101_copy.jpg 91K
  • ตัวจริงสวยมากเลยคับชอบมากๆๆๆ
  • ขอบคุณมากเลยครับได้ความรู้มากมาย อิอิ
  • คุณอาร์ต เคยทักกันที่ ดีหนึ่งหรือเปล่าครับ
  • สไตล์พร้อมลุยครับ แนวนี้ไปไหนมาไหนสบาย