ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

• Photobucket

Photobucket

สวัสดีทุกท่าน PITBULLRAMA3

มารายงานตัว ก่อนอื่นต้องขอบคุณ มาร์ค มาเฟีย ผู้ที่ผมและชาวพระรามสาม ยกให้เป็น คัมภีร์

ที่มีชีวิต ของวงการพิทบูลในประเทศไทย คนเล็กที่ใจนั้นไม่เล็กเอาเสียเลย

ผมและ ชาวพระรามสามดีใจเสมอที่ได้รู้จัก ทุกท่านเพราะสื่อกลางที่เรามีอยู่ คือ หมาพิทบูล

เป็นสะพานที่เชื่อมให้พวกผม พระรามสามได้มาเจอกัน และ เป็นสื่อที่เชื่อมสัมพันธ์ระหว่างกลุ่มต่อกลุ่ม

บุคคลต่อบุคล จนเกิดเป็นมิตรภาพ ในชีวิตผมว่าพวกเรากลุ่มที่เลี้ยงพิทบูล เป็นกลุ่มที่โชคดีมากๆ

ที่เราได้ร่วมทำกิจกรรมร่วมกัน ทำการกุศลร่วมกัน และ เป็นสุขและสนุกทุกครั้งที่เราได้มาร่วมรวมกัน

ขอบคุณที่ มาร์ค มาเฟีย เปิดพื้นที่ PITBULL KENNEL/ GANGSTER IN THAILAND

ผมและ ชาวพระรามสามทุกคน ขอคารวะทุกท่านมานะที่นี้ด้วย

และขอร่วมบันทึกเป็นหน้าหนึ่งของวงการพิทบูลไว้ที่นี้ ฮ่าๆๆ

เรามาร่วมรวมกันได้ เพราะ พวกเรารักชอบในสิ่งเดียวกัน

เลี้ยงด้วยรักและ รับผิดชอบต่อสังคมร่วมกันนะครับ

http://www.pitbullrama3.com/forums/index.php
  • มาล่ะอีกหนึ่งตำนานพิทบูลไทย เฮียใหญ่รามา3 ผู้ใหญ่ใจดีที่ผมเกรงใจที่สุดเฮียมีแต่ให้ แพล็บๆเฮียขอลูก วอล์เฮดตัวดิเค้าว่าโคตรสวยเลย

ขออีกนีส pitbullzone เป็นตำราพิทบูล ที่เรียนรู้อย่างไม่วันสิ้นสุด เป็นโลกของคนพิทบูลอย่างแท้จริง เรารู้จักพิทบูลก็เพราะเวปนี้ เวปนี้ให้สาระ ให้ประโยชน์ต่อการดำรงชีวิตได้เป็นอย่างดี สามารนำมาปรับเปลี่ยนใช้กับชีวิตประจำวันได้อย่างดีมาก

บางครั้งผมเล่นเวปนี้ บางครั้งนั่งหัวเราะอยู่คนเดียวอย่างมีความสุข บางครั้งเจอกระทู้ที่น่าสนใจ นั่งเฝ้าดูอย่างใจจดใจจ่อ เหมือนเด็กเห็นของเล่นก็ไม่ปาน

เวปนี้ได้สอนผมหลายสิ่งหลายอย่าง ผมมีเพื่อนดีๆก็จากเวปนี้ ติดตามเวปนี้ตลอดทุกครั้งที่มีเวลา วันนี้ก็เช่นกัน ปกติจะไม่พิมพ์ร่ายยาวจนขนาดนี้ แต่นี่คือ

พิทบูลโซน เป็นเวปเป็นเพื่อน เป็นแหล่งพบปะ ที่ผมจะได้เจอทุกคน ในนี้

ขอบคุณที่มีเวปดีดี เช่นนี้
  • :043:นึกว่าทีมของพี่ใหญ่ใจดีคนนี้จะไม่มาซะแล้ว ยังคิดอยู่ว่าเมื่อไรจะมาเปิดห้องสักที ให้ได้กระเซ้าเย้าแหย่กันเสียหน่อย:043:

อย่าว่าแค่เรื่องหมาๆ ก็เพราะหมานี่แหละ ที่เราได้มารวมกันในวันนี้:062:
  • สวัสดีคะ เฮียใหญ่ ^^
  • สวัสดี น้องวา ไม่เจอกันนานๆเลย คิดถึงเสมอ น้องสาวที่น่ารัก

ยุทธตอนนี้กำลังขอต่อวีซ่า ตูจะไปสิปาดัน
  • น้องวาไปดำน้ำ สิปาดันมาเลเซียมั้ยจ๊ะ พี่จ่ายเองค่าเรือจากเกาะไปรีสอทร์น่ะเอารูปไปดูก่อน

http://www.pantip.com/cafe/gallery/topic/G3606630/G3606630.html
  • น้องวา เฮียเหลียงพี่ชายใจแคบหวะ เกาะกะรีสอร์ทมันที่เดียวกัน

ต้องพี่ วาไปเรียนดำน้ำแล้วไปกะพี่ พี่ออกค่ารถจากท่าเรือบนเกาะไปรีสอร์ทให้ ใจ.....โว้ยเฮีย

แค่นั้นไปเรียกเค้าให้เป็นน้องสาวได้ไง

เฮียใหญ่ไม่ไปไม่ได้ละนะ พลาดครั้งนี้ใหญ่เกินไป ขอวีซ่าด่วน ทำตัวนิ่งๆ อย่าคึก ไว้ไปมันส์กันทีเดียว

เอารูปที่พักไปก่อนเฮีย ผมกะเฮียเหลียงติดปีกรอแล้ว เนี่ย 555
    ไฟล์แนบ
    1236731034NEMHVdHF.jpg 112K
  • ไปด้วยดิเฮียเหลียง ออกให้หนูด้วยดิ...555+
  • :006:สวัสดีครับ เฮียใหญ่ โครงการที่เฮียได้กรุณาพูดคุยให้ผมฟัง ยิ่งคิดยิ่งมันส์ครับ:021:
    ไฟล์แนบ
    bolo200042.jpg 99K
    L3.jpg 52K
  • สวัสดีคับเฮียใหญ่ที่เคารพ .....
  • เย้ๆๆๆๆมาแล้ว พี่ใหญ่ของเรา ยินดีต้อนรับครับเฮีย

โปรเจคเปิดห้องปักหมุดนี้ต้องให้เครดิสตาบิว ตอนแรกก็เกรงว่าจะโดนข้อหาเล่นพวก เปิดให้เฉพาะบางกลุ่มอีก
    แต่ผลตอบรับดีเกินคาด กระทู้ไม่ตกหน้าเร็วไม่ต้องตั้งกระทู้ใหม่บ่อยๆ ไม่ต้องอับกระทู้ มีอะไรอับเดทกันได้ทันที
    ผมเองก็สะดวกเข้ามาถึง ก็ตรงไปเมนูด้านซ้ายไล่กดอ่านข่าวคร่าวของแต่ละกลุ่มได้ทุกวัน รู้งี้ทำแบบนี้นานแล้ว

ขอบคุณหลายๆครับ
  • สวัสดีครับ เฮีย คิดถึง อยากนั่งคุยเรื่องพิทบูลด้วย คุยกับเรื่องพิทบูล แล้วมันส์จัด

เคารพท่านเสมอ

พี่มาร์คครับ โปรเจคที่บิวไปคุยกับพี่ มันความคิดผมล้วนๆ แล้วไปบอกไอ้บิ๊กชิวให้บอกพี่อีกที 55555 จริงมั๊ยบิ๊กชิว :020:
    ไฟล์แนบ
    0011222.jpg 77K
  • ได้เลยท่านบัง ขอมอบเครดิสนี้ให้ท่านที่เข้ามาสร้างสีสันในบ้านหลังนี้ทุกคนเลยครับท่าน

สำหรับท่านให้มากสุดเลยคร๊าบบบบบบบ
  • มาสวัสดี เฮียใหญ่ด้วยคนนะครับ แล้วก็สวัสดีปีใหม่ชาวพระราม 3 ทุกคนด้วยนะครับ
  • อันดับหนึ่งในใจผมครับ ทั้งหมาแดง ทั้งบูลลี่ ไซด์บิ๊ก สุดยอดของเมืองไทยครับ "รามาสามแฟนคลับ"
  • สวัสดีคับเฮียไม่ได้เข้าไปคุยนานเลยคับ ปีใหม่สุภาพแข็งแรงๆนะคับเฮีย ลูกหมาผมก็ยังหาๆอยู่เลยคับ
  • :o027::o027::o027:
    ไฟล์แนบ
    P1080948.jpg 82K
  • :o012:โอ้วว รามาสาม มาแล้ว ผมยังต้องเรียนรู้เรื่องราวในตัวพิทและวงการพิท อีกเยอะ:o045: ขออนุญาตเก็บเกี่ยวประสบการณ์จากเฮียใหญ่ จากข้อความในกระทู้

และการเจรจา มาประมวลผลแล้วคิดตามด้วยนะครับ:o030: ผมยังอยากรู้อีกเยอะเลย เหอๆๆ:o061:
  • เฮียใหญ่คือคนที่ผมยกมือไหว้ได้อย่างสนิทใจ
    ไม่แปลกใจเลยทำไมน้องๆในกลุ่มพระรามสามจึงเหนียวแน่น รักไคร่กลมเกียว

หัวเรือดี เรือก็วิ่งดีถูกทิศทาง ไปสู่เป้าหมาย เย้ๆๆๆๆ
  • มีห้องส่วนตัวแล้วหรือนี่ เจ๋งไปเลยครับ :m001:
    ไฟล์แนบ
    DSCF3275.jpg 69K
  • แว๊กกกกกกกกกกกก สวัสดีคะ พี่ๆทุกท่านนนนน เฮียใหญ่ พี่ยุทธ เอียเหลียง พี่มาเฟีย พี่เอก และพี่ๆทุกๆๆท่านนนน

อยากไปๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ไปกันเมื่อไหร่คะ

นี่มันมัลดิฟฟฟฟฟ เรยนะคะเนี่ยยยพี่ท่านนนน :m025:

:m029::m029::m029:
    ไฟล์แนบ
    G3572023-2.jpg 60K
  • ที่นี่มันยิ่งกว่า มัลดีฟอีกนะเนี่ย

แต่เค้าไม่ทำตลาด เค้าหวงบ้านเค้าสุดๆ วันนึงรับเข้าเขตอุทยานแค่ 200 คนเองนะนั่น
  • ทริปนี้ไปเมื่อไรเรียกด้วยนะ
  • มุไปด้วยก้นดิ
  • เยี่ยมเลยครับ
  • ที่เค้าว่ามันเป็นเห็ดที่ขึ้นอยู่ใต้ทะเลใช่มะพี่ ที่มันขึ้นแล้วไม่มีปลาตัวไหนกล้ากินเพราะมันร้อน มันน้อยใจมันก็เลยทำตัวแข็งไปเลยอ่ะ อันนี้ใช่มะพี่

วันนั้นดู สมุทรโคจร ดูแล้วสวยมากๆ เห็นว่า เพิ่งเปิดให้ชม หลังจากปิดไปนานเลยนี่ครับ แหม น่าไปจริงๆเล๊ย
  • ไปเฮียทริปดี ๆ อย่างนี้พลาดได้งัย
  • แวะมาสวัสดีพี่ๆเฮียๆทุกคนครับ
  • สวัสดีครับเฮียใหญ่และกลุ่ม RAMA3_GROUP ทุกๆท่าน แวะมาทักทายครับ
  • พี่มุ๊ เค้าจองเครื่องบินกันแล้ว ติดต่อผมหรือยุธให้ไวเลย
  • เฮียเหลียงก๊าบบบบ ออกค่าเครื่องให้น้องไปเร๊ยยยยย เอิ๊กๆๆๆๆ
  • เฮียใหญ่ เอาลูกหมาที่นำเข้ามาใหม่มาอับเดทให้ดูบ้าง
    ตอนนี้ไปถึงไหนแล้ว อยากเห็ลลลลลล
  • สาย ๆ วันนี้จะโทรไปหาคร๊าบ
  • พระราม 3 อีกหนึ่งตำนาน พิทบลู เมืองไทย...
  • สมัยเริ่มเลี้ยงพิทบูลใหม่ๆ คอกแรกในเมืองไทยที่ได้ยินและติดตามก็พระราม 3 เนี่ยละครับ ข้านัอยขอคารวะ...
    ไฟล์แนบ
    DSC051342.JPG 101K

ขอบคุณทุกท่าน ทั้งน้ำใจ และ มิตรภาพ ครับ

สิ่งดีที่เราให้กันยังมีอีกมากมาย ....

BB เป็นหนึ่งในกลุ่มที่เฮีย ชื่นชม เสมอ

และทุกท่านที่ให้ความสนใจในกลุ่มพระรามสาม

Photobucket
  • วันนี้พิตบูลบ้านเราไม่น่าห่วง เพราพระรามสามมีสต๊อคหมาดีๆไว้เพียบ
    ทั้งตัวเป็นๆและน้ำเชื้อแช่แข็ง ทุกแบบ ทุกสี ทุกสไตล์

แต่เฮียมีสายเลือดดีไม่มีเบ้าหล่อก็แย่นะครับ
    ดังนั้นตัวเมียห้ามขายเด็ดขาด
  • ป๋า นี่คนเค้าวางแผนกันไปถึงไหนละ

ไว้เล่าให้ฟังนะ ป๋า นะ เรื่องหมาแดงอะ:065:

เมื่อกี๊คุยกะพี่มุ ไปละ เค้าห่วงกลัวไม่มี BUDDY ช่วยอธิบายหน่อยว่าพวกเรา ไม่มีทางทิ้งกันอยู่แล้ว

ใต้น้ำนี่สวย แต่พวกเราจะเตือนและดูแลกันตลอด และจะระลึกไว้เสมอว่าในความสวยงามนั้น หากประมาทก็อันตรายครับ

หวังว่าจะมีคนตอกบัตร SCUBAPIT MEMBER สำหรับทริปโกอินเตอร์ เพิ่มขึ้นไปเรื่อยๆนะ

พี่มุ สู้ๆ เอารูปมาเขย่า หกโมงเช้าเราไปแอบดู แก้วหัวโหนก เข้าคิวออกไปทำงานด้วยกัน:065:
    ไฟล์แนบ
    11978577532658.jpg 64K
  • สวัสดีดี มุ มีคอยากไปเยอะแล้วไม่มีโอกาศได้ไป อย่างลุกเฮีย 3 คน ร้องโอดครวญอยู่นี่แหละ

เรื่องบัดดี้ เฮียว่าไม่น่ามีปัญหานะ การดำน้ำโดยส่วนใหญ่อาศัยทัักษะการเอาตัวรอดอยู่แล้ว คือตามเขาไป บัดดี้สำคัญมั้ย เฮียว่าอยู่ที่เรา

มากกว่า ตัวเราเมื่อดำลงไปโดยหลักแห่งความเป็นจริงแล้ว ตัวเราคือที่พึ่งของตัวเราเป็นหลัก

แต่ในกลุ่ม สกรูบ้าปิ เราไม่เป็นอย่างนั้น เราลงไปเราไปกันเป็นแผง เหมือนยาเม็ดทิฟฟี่เลย ไม่เคยเลยที่จะต่างคิดต่างไป

ฉนั้น เท่ากับ มุ มีบัดดี้ทีเดียวไม่ต่ำกว่า 4-5 คนเลยทีเดียว

เฮียเป็นคนใช้อากาศมาก จริงๆแล้วต้องการตัวช่วยมากที่สุดเลย แต่เดี๋ยวนี้้เห็นอากาศพล่องลง ก้ ไม่ลงลึก

มากพยายามอยู่ในระดับที่สุงกว่าคนอื่ มองเห็นคนอื่นไป มีอะไร ไปตามเขย่าเอาอากาศมาดูดกินไปก่อน

ไม่น่าเกลียดไม่อายที่จะดูดของเพื่อนเลย ยิ่งของลูกยิ่งกินมากด้วย

พวกสกรูบ้าปิ เราเวลาดำลงไปดุเหมือนต่างคนต่างดำ แต่จริงๆแล้ว หางตาเรายังชำเรืองมองกันอยู่

เฝ้าระวังกันอยู่เลย พวกเราเวลาลงไปแยกนะกลุ่มนั้น 6 กลุ่มนี้4 นะ สุดท้ายเห็นไปรวมตัวกันเข้าเหมือนตีตั๋วดูหนังทุกที

เจอกุ้งเจอปลาที ก็็มุดกันลงไปดูยังกะเจอทองเลย ฮ่าๆๆๆ ดูๆๆแล้วฮาดี

ลูกเฮียคนเล็ก 11 ขวบเรียนดำน้ำ 2 วัน ไปสอบที่สิมิลัน ลงได้ 3 ไดว์ ก็ดำตามกลุ่มไปแล้ว มั่วๆ ซั่วๆ ดำกันไป ตามกันไป

ไม่รู้ด้วยว่าคู่กับใคร เคียร์หูยังไม่เป็นเลย ยังมุดลงไปเกือบ 30 เมตร ก็มีพวก สกรูบ้าปิ นี่แหละดูแลกันไป

มุ ไปโดยมี เหลียงไดว์มาสเตอร์ เดอะยุทธ ช่วยกันดุแล อบอุ่น และ ปลอดภัยแน่นอน เฮียแกดูเหมือนไม่สนใจ

แต่จริงๆแล้วแกเฝ้าดูพวกเราอยู่ตลอด เชื่อดิ บัดดี้ยังน้อยไป เจอพวกสกรูปิเข้าไป เอาเป็นว่าอยู่ในน้ำยังขำ

ขึ้นมาฮาต่อ บัดดงบัดดี้ เรื่องเล็ก ทุกคนในสกรูบ้าปิเป็นบัดดี้ ของมุตลอดแหละ

กรอกใบสมัครลงทะเบียนได้เลย

เรื่องแบบนี้ต้องไป ให้เห็นกะตา เหมือนขี่ มอไซค์ไม่ผิดเลย มุ
  • เอียใหญ่พูดถูกที่ดูผมดำกันเหมือนไม่สนใจอะ

ที่แท้แล้วก้ไม่ได้สนใจนั่นหละ 5555

ล้อเล่นๆๆๆ ผมใช้ประสาทสัมผัสที่คนธรรมดาไม่มี ยิ่งถ้าเป็นสาวๆด้วยนะ ตามต้อยๆๆๆๆเลยอะ 555
    ไฟล์แนบ
    DSC_0483.jpg 85K
  • อดที่จะแวะเข้ามาดูไม่ได้เลยนะคะ เพราะหมาสวยมาก ๆ ชอบค่ะ
  • ไม่เชื่อ ไปคราวที่แล้ว ปล่อยตูลอยคอกลางทะเลเป็นชั่วโมง อากาศก็ใกล้หมด ฮ่าๆๆๆ
  • อาราย ๆๆๆ คนทั้งเรือ ห่วง หวง ห่วง ฮ่าๆๆๆ
  • ผมอะห่วงป๋ามาก ดำหาป๋าอยู่รอบกองหิน น้ำตาไหลออกมาในหน้ากาก

รู้สึกโทษตัวเองที่ไม่ได้อยู่ชมความงามกะ ป๋า

ใครจะไปรู้ว่าป๋า เล่นใส่ถังไปดำผิวน้ำอยู่ ผมก็ลืมเปิดโหมดผิวน้ำ ไม่งั้นผมเจอป๋าไปละ
    ไฟล์แนบ
    DSC_9593.jpg 103K
  • สวัสดีครับ เฮียใหญ่ ผมมาร์คเอง ไหนเฮียบอกว่าจะมาบุก bb ไม่มามาเข้าแน่ๆเพราะจะบุกกันไปเองเลยยยยยยยยย
    ไฟล์แนบ
    1100.jpg 37K
  • ขอประกาศให้ทราบโดยทั่วกัน มาร์คปากน้ำเปลี่ยนชื่อเป็น แหลมสวนหลวงแล้วครับ
    มันเป็นเหตผลทางการเมือง หากมันยังใช้ชื่อเดิม ผมจะไม่ไปกินเหล้าร่วมโต๊ะเดียวกับมันอีกอย่างเด็ดขาด

ไอ่พวกเวนนน เหล่านั้นจะได้ไม่อาศัยตีเนียนด่ามันกระทบกรูอีก ฮ่าๆๆๆ
  • ส่งใสผมต้องโทรไปสำนักนายกรัฐมนตรีแล้วบอกท่านนายกว่าเปลี่ยนชื่อเล่นได้รึเปล่า เพราะเค้าด่านายกมันกระทบถึงผมมมมมมมกะพี่ผมมมมมมม อะจ๊ากกกกกกก 555555+
  • คงไม่ช้าไม่นานนี้ครับผม เจอกันแน่ BB
    ตอนนี้กำลังเห่อ ได้ บูลลี่ตัวใหม่มา เท่ห์สุดๆเลย
    ไฟล์แนบ
    IMG0005B.jpg 102K
  • ปล่อยเขาเถอะ เขาไม่มีวาสนามานั่งร่วมโต๊ะเดียวกับเราหรอก ฮ่าๆๆๆๆ

เอาเข้าไป เล่นของใหญ่กันแล้วนะพวก กร๊ากๆๆๆๆๆ