ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ช่วยดูให้หน่อยครับเรื่องฟัน
  • ฝากรูปให้พี่ยุทธและพี่ๆเพื่อนๆช่วยกันดูกันหน่อยครับ
    เลี้ยงหมามาก้อหลายตัวไม่เคยเจอหมาฟันผุซะที(น่าจะผุมั้ง)
    วันที่25กุมภานี้จะครบ5เดือนครับหมาใครเคยเป็นบอกวิธีรักษาหน่อยครับต้องไปถอนมั้ยรึว่ายังไงช่วยๆกันหน่อยนะครับ ขอคุณครับ
    ไฟล์แนบ
    DSC00305.JPG 104K
  • ผมว่า ที่มันผุ เพราะ มันชอบกิน ลูกอม แน่เลย ครับ ล้อเล่นนะครับ !!

ผมว่าหมาพึ่งจะ 5 เดือน ผม ว่าเดี๋ยว ฟัน มันก็หลุด และก็ ฟันใหม่ จะงอก ขึ้นมา มั้ง ครับ จากประสบการณ์

ผิดถูกขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วย ครับ
  • น้องหมากำลังเปลี่ยบฟัน
    ฟันหน้าจะเริ่มเปลี่ยนเมื่ออายุประมาณ 3 เดือน ขึ้นกับพันธุ์ใหญ่หรือเล็ก
    เขี้ยวจะเริ่มเปลี่ยนเมื่ออายุประมาณ 3.5 เดือน
    ถ้ามีการใช้ยาบางตัวเช่นกลุ่ม tetracyclins ในลุกสุนัขกำลังโตการเปลี่ยนแปลงของฟันจะผิดปกติไป
    หมอหนุ่ย
  • ใจเย็นพี่

ฟันน้ำนม

ของผมยิ่งกว่านี่อีก

ไม่สบายใจไปหาหมอเลยพี่
  • แล้วหมา2 ขวบแล้วป็น หินปูนที่ฟันเราช่วยมันได้ไม๊ครับ บอกด้วยครับ พี่ๆ
  • เป็นหินปูน ลองให้แทะ กระดูกปลอมแบบ แข็งๆ ครับช่วยได้ แต่บางทีผมก็แหกปากมันแล้วเอาไขควงแซะก็มีนะ - -"
  • ถอนครับทางออกเดียวที่ดีที่สุดครับ ผมพาไปถอนมาแล้ว 4 ซี่ค ครับ พันธุ์ชิวาวานะ ดีต่อตัวหมาด้วยครับ
    ไฟล์แนบ
    DSC_0386.jpg 30K
    DSC_0388.jpg 52K
    DSC_0403.jpg 31K
    DSC_0415.jpg 37K