ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

---เห็บระบาดครับ---
  • :o002: ท่านหมอพิทบลูครับ
    หรือท่านใดก็ได้ ที่มีสูตรรักษา กำจัดเห็บแบบชะงัด
    เพราะตอนนี้ :o025: พิทบลูที่บ้านโดนรุมเข้าหู
    ลูกเกด เพียบเลย น่ากลัวมาก :o071:
    ผมไม่อยู่ 5 วัน กลับมาผอม ทันตา และซึมไปเลยครับ :o012:
  • :o001:หาหมอเลยคับ เขามียาฉีดกันเห็บ
  • สุนัขผมเพิ่งทำวัคซีนรวม เข็มแรกครับ

หมอไม่สามารถฉีดให้ได้
  • ยาหยด,หยอด อาบที่ร้านหมอน่าจะมีนะคะ:o001:
  • :o058:advantix คับ กันยุงด้วย ได้ผลดีนะครับ
    ยุงนี่มีผลกับผิวหนังสุนัขมากนะครับ:o001:
  • ขอบคุณนะคับ
  • ฉีด Ivermaxtin ครับ แต่ต้อง2 เดือนขึ้นไป
  • ถ้ายังเล็กอยู่ก็หาแชมพูป้องกันและกำจัดเห็บมาอาบ ก่อนอาบก็ใช้แหนบดึงออกมาก่อนอย่าบี้มันนะครับเดี๋ยวจะกลายเป็นช่วยเห็บขยายพันธ์ เก็บใส่ขวดไว้ครับใส่น้ำมันในขวดเล็กน้อย บริเวณโดยรอบก็ใช้เซฟวินละลายน้ำฉีดพ่นบริเวณที่อยู่ของสุนัข หรือทั่วบ้านเลยยิ่งดี ยาตัวนี้ปลอดภัยกับคนและสัตว์เลี้ยงลูกด้วยนม จะออกฤทธิ์กับสัตว์ไม่มีกระดูกสันหลังอย่างเดียวครับ
  • ที่ว่าเก็บใส่ขวดแล้วใส่น้ำมันอะไรหรอครับเผื่อจะได้ทำมั่ง(เอาไว้คั่ว):o023: ฮ่าๆๆ
  • มัน มีน้ำยาตัว หนึ่งนะ ที่เอาไว้ ฆ่าไร ฆ่าเห็บ ของไก่ชนง่ะ ที่กลิ่นแหมนๆๆ หน่อยง่ะ ดีมาลองหาไปลองดิ
    เพราะ หมายเคยเป็น เหมื่อนกัน ใช่แล้ว หาย แต่ ก็ต้องขึ้นอยู่กับที่บ้านว่าเป็น สนามหญ้า ปล่าว ถ้าเป็น สนามหญ้า อัน นี้ หายยาก
    และเป็นอันตรายต่อสุนัขมาก เพราะ จะทำใ้ห้ 1.สุขัขลำคาญ 2 สุขภาพไม่ดี 3. หนอนหัวใจ
  • :026:โซล่าครับตายแหง๋แก๋เลย
  • :024: ระวังเห็บจะเป็นพาหะนำโรคเลือดนะครับ หมาผมแท้ง ก็เพราะโรคนี้และ ลูกหมาหลุดหมดเลยครับ (ท้อง45วันใกล้คลอดแล้วด้วย)ดีที่แม่หมาไม่เป็นอะไรมาก
  • frontline spray แน่นอนที่สุด
  • ขั้นแรก ผมเคยใช้สำลีชุบ แอลลกอฮอล์ หรือนำมันก๊าซ เช็ด แล้วก็ดึงมันออกมาประมาณ ว่ามันจะดึงออกง่ายครับ เลือดไม่พุ่งด้วย