ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

อยากมีใบ เพ็ด จะทำอย่างไรครับ
  • อยากมีใบ เพ็ด จะทำอย่างไรครับ คือเรื่องมันมีอยู่ว่า ทางเจ้าของเก่า ลูกชายผม เขาบอกว่ามีแต่ของปู่ แต่ส่วนของพ่อ ไม่รู้ว่าเอาไปเก็บไว้ไหน ผมก็เลยคิดว่า อยากจะเริ่มใหม่ครับ ทำอย่างไรบ้างครับ รบกวนหน่อยครับ
  • ผมจะเรียงลำดับเป็นชอตๆนะครับ..
    1/ นำสุนัขตัวที่จะทำไปฝังไมโครชิฟ
    2/ ถ่ายรูปสุนัข(ตัวที่จะทำเพ็ด) ด้านหน้า-ด้าข้าง อย่างละ 1 รูป
    3/เดินทางไปสมาคมสุนัขแห่งประเทศไทย พหลโยธิน 54/4
    เบอร์โทรสมาคม..02-9903428

ปล.ค่าใช้จ่าย ฝังไมโครชิฟ 500-800 บาท
    "-------" ใบเพ็ด 150 บาท

โอเคนะครับ.
  • ใบเพ็ด ถ้าทำเพื่อให้รู้ประวัติสายพ่อแม่ ทำขึ้นเองก็ได้นี่ครับ
    ไม่เห็นจำเป็นต้องไปจดทะเบียนกับสมาคมฯให้ยุ่งยากลำบาก เปลืองเงินเปล่าๆ คุณค่าความน่าเชื่อถือไม่ได้แตกต่างกันเลย
    เพราะสมาคมไม่ได้มีหน้าที่รับรองความน่าเชื่อถือใดๆตามประวัติในใบเพ็คที่เขาออกให้เลยนะครับ
    สมาคมมีหน้าที่เพียงรับจ้างการจัดพิมพ์ตามคำร้องขอของสมาชิกให้มีรูปแบบเดียวกันในแบบที่สมาคมกำหนดเท่านั้นเอง
    และใช้เป็นเครื่องมือในการจำกัดผู้เข้าร่วมกิจกรรมของสมาคมภายในหมู่สมาชิก เช่นการประกวดแข่งขันเป็นต้น หรือในความหมายเพื่อเป็นเครื่องมือกีดกันผู้ที่ไม่ได้เป็นสมาชิกเข้าร่วมกิจกรรมต่างๆมี่สมาคมจัดขึ้น
  • ฝัง ไมโครชิพที่ไหนครับ
  • คลีนิค-ร.พ สัตว์ ครับท่าน
  • อย่างนี้แสดงว่า ไปที่สมาคม เพื่อขอ ทำใบเพ็ดอย่างเดียว ก็ได้หรือเปล่าครับ หรือจำเป็นต้องฝังไมโครชิพด้วย