ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

มิตติ้ง ณ Think Park เชียงใหม่ 27 กุมภา
  • ขอเชิญพี่ๆน้องๆร่วมงานมิตติ้งในวันเสาร์ที่ 27 กุมภาพันธ์ ณ Think Park (ทิ้งปารค์) สี่แยกรินคํา ถ. นิมมานเหมินทร์ เชียงใหม่
    เวลา 17:00 ครั้งนี้ขอให้ทุกๆท่านมาตรงตามเวลาด้วยนะครับ ทุกคนจะได้ไม่พลาดสมาชิกและพิทบูลที่มาก่อนหรือมาทีหลัง
    สําหรับสมาชิกใหม่ทําตัวตามสบายครับ รุ่นพี่ใจดีกันทุกคน ทําความรู้จักปรึกษาหรือพูดคุยกันได้ทุกเรื่องเลย
    มิตติ้งของเราเปิดให้ทุกๆท่านทุกๆจังหวัดนะครับ ผู้ที่มีพิทไม่มีพิทหรืออยากได้พิท ขอให้ใจรักเชิญมาร่วมสังสรรค์กันได้...

อย่าลืมเอาหมามาด้วยนะครับ อีกสองอาทิตย์เจอกัน...:020:
    ไฟล์แนบ
    P10303132.jpg 50K
  • รบกวนถามคุณ Tek หน่อยครับ
    เวลาจัดกิจกรรม มีตติ้งกันที
    ทางเชียงใหม่ สมาชิกจะทำอะไรกันบ้างครับ

เอ่อ ผมหมายถึง มาแล้วมีกิจกรรมอะไรบ้างครับ หรือว่ามาพบปะ พูดคุยกันแค่นั้น
    แล้วเวลามากันเยอะๆ น้องหมามันไม่วุ่นวายมากเลยหรอครับ พอดีผมยังไม่เคยไปงานที่มันใหญ่ๆ อ่ะครับ

รบกวนหน่อยครับ จะเอามาเป็นรูปแบบหรือพัฒนา กิจกรรม ของทางพวกผมดูบ้างครับ
    ให้มีความสนุก และทำให้ทุกคนอยากที่จะพา เพื่อนสี่ขา ออกมาเที่ยวกันบ่อยๆครับ

พิทชลบุรี ครับ
  • สอบเสร็จพอดีเป๊ะเลย อิอิถ้าไม่ติดอะไรจะไปให้ได้อิอิ อยากทำความรู้จักเพื่อนๆพี่ๆที่เลี้ยงพิทมั่ง

Thank u
  • สวัสดีครับ คุณ tb
    ช่วงนี้พิทบูลเชียงใหม่ ล้านนาหมาแดงเริ่มลงตัวแล้ว เราจึงทําอะไรได้หลายๆอย่างครับ
    เราจะเปลี่ยนกิจกรรมไปเรื่อยๆครับ ไม่ว่าจะเป็นเบสิคการจูง ลาก เชื่อฟังคําสั่ง งาน และอื่นๆอีกมากมาย
    แต่เราจะเน้นการนําหมามาออกสังคมด้วยกัน การพูดคุยทุกอย่างเกี่ยวกับพิทบูล และดื่มสังสรรค์ในเวลาเดียวกัน
    ส่วนมากได้เห็นพิทบูลหลากหลายสไตร์ในเวลาเดียวกัน ทุกคนก็มีความสุขสนุกสนานแล้วครับ

ปรกติเชียงใหม่เราจะมีมิตติ้งในสถานที่ชุมชนอยู่แล้ว หมามากันก็เยอะไม่เคยมีปัญหา ไม่ค่อยวุ่นวายครับ
    ตราบใดที่เจ้าของยังจูงและดูแลสุนัขตัวนั้นอยู่ แต่จะเหนื่อยหน่อยถ้าเจ้าของมีหมาดุและจิ้ดครับ
    ตอนนี้เรามีพี่สมพงษ์ทําหมุดให้เพียงพอต่อหมาทุกตัว เจ้าของก็เลยสบายและดื่มกันได้มากยิ่งขื้น

ผมแนะนําให้ช่วงเริ่มแรก จัดในสถานที่ที่มีผู้คนผ่านไปมาเยอะๆ เพราะคนส่วนมากจะให้ความสนใจกับหมาพันธุ์นี้เมื่อได้พบเจอ
    ท่านจึงมีสิทธิ์ที่ได้สมาชิกใหม่เพิ่มขื้นในเวลาเดียวกัน ซึ่งเป็นข้อดีสําหรับตัวแทนที่ของสมาชิกเก่าที่ยุ่งมาก หายหรือจากไป
    อย่าลืมจัดมิตติ้งอย่างสมํ่าเสมอ ราวๆเดือนละครั้งครับ แต่ตอนมีคนมาน้อยลง ให้คอยนานหน่อย เพื่อที่จะได้มีความต้องการ
    และคึกคักขื้นในครั้งต่อไป ผมยังจําได้ประมาณปีที่แล้วเรามีกันแค่สิบกว่าคน แต่ตอนนี้บางครั้งก็เหยียดร้อยเหมือนกันครับ

หวังว่าคงช่วยได้ไม่มากก็น้อยนะครับ...:020:
    ไฟล์แนบ
    DSC04648.JPG 110K
  • จะพลาดอีกก่นั่น T_T
    สถานที่มาฟฟฟฟ จิงๆๆคะ อิอิ
  • ขอบคุณมากครับคุณ Tek
    ผมจะลองเอามาจัด แถวๆชลบุรีดูบ้าง

แต่มีตติ้ง คุณเต็กนี่ จะเน้นร่วมดื่มสังสรรค์บ่อยนะครับ
    แหะ แหะ ผมล้อเล่นนะ
    ถ้ามีโอกาส หวังว่าคงได้ร่วมดื่มกันนะครับ

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ
  • เลี้ยงหมาอยู่บ้านคนเดียวมันก็เซ็งเหมือนกัน
    งานมีทติ้งนี่ละคือทางออกง่ายๆ ทำให้เราได้มาเจอกันครับ

ควรเน้นความเรียบง่าย สบายๆ เป็นกันเอง จะได้จัดได้บ่อยๆครับ
  • :o040:อยากไปมากเลยพี่ แต่ไม่รู้จะได้ไปรึปล่าว
    คราวนี้สถานที่สุดยอดเลย พลาดมาหลายงานแล้ว
    จะพยายามไปใ้ห้ได้ครับพี่ ล้านนาหมาแดง สู้ๆๆๆๆๆๆ:o010:
  • แบบเสื้อเสร็จแล้วจ้าเข้าไปดูที่ปักหมุดน่ะจ๊ะ
  • ถ้างานไม่เข้าก่อน รอบนี้ว่าจะพาแก๊งค์นี้ไปด้วยครับ
    ไฟล์แนบ
    IMG_9875กก.jpg 96K
    IMG_9810กก.jpg 90K
  • พี่คับผมอยู่เชียงใหม่เหมือนกัน ตอนนี้อยากได้พิทบูลสายกัด แถวเชียงใหม่พอมีมั้ยคับ ถ้ามีขอเบอร์ติดต่อด้วยคับ ที่ zajoe_2@hotmail.com หรือ 0800597445 ขอบคุณอย่างมากคับ
  • ลองถามพี่ใหญ่ดูคับแก่มีคลังแสงสายกัดเอาไว้เพียบเลยคับ นี่tel...081-716 7952...ของอ้ายใหญ่คับบบบพี่แก่คุยง่ายคับ:063:
  • แหมมมมมปลัดถ้าเลี้ยงไม่ไหวก็เอามาฝากบ้านผมได้นะคับคอกผมยังเหลืออีกเพียบบบบบบบบบ:021:
  • จัดไปพี่tekงั้นวันนี้ต้องเอาplay boyไปลองกำลังกับJergensสักหน่อยละพี่
    ไฟล์แนบ
    1111.JPG 31K
  • พลาดแน่ๆ ขึ้นไปลำพูนไม่ตรงกับวันจัด อยากเจอแก๊งล้านนาหมาแดงอะ
  • :o069:เฮ้ย เจๆ ขอเบอร์หน่อยดิพี่ทำเบอร์เราหายอะ
    อยากเห็นเพล์บอยมากๆเลย พี่เล็กบอกตัวใหญ่มากกกก:o027:
  • ด้วยความยินดีครับคุณ tb มีโอกาสยังไงจะแวะไปเยี่ยมแถวชลบุรีพิทบูลด้วยซักครั้ง

เซ็งจริงๆครับพี่ Mark บางครั้งนั่งอยู่บ้านเฉยๆก็เหมือนเจ้าเบิกมันมองหน้าหาเรื่องเรา

สมาชิกสาวคนนี้พลาดบ่อยจริงๆ น้อง varabee มาเมื่อไหรจะให้เจ้าเบิกทำโทษให้หนักเลย:020:

ไว้เจอกันครับน้องเจกับเจ้า Play boy เอาเจ้าเจอร์เก้นให้อยู่หมัดนะครับ...:065:
    ไฟล์แนบ
    Burgh.JPG 95K
  • อีกแล้ว..เชียงใหม่จัดมีตติ้งอีกแล้ว....อีก10ปีผมจะย้ายไปอยู่ที่บ้านภรรยา จ.แพร่ ถ้าถึงเวลานั้นคุณเต๊กยังอยู่ที่เชียงใหม่คงได้ไปร่วมแยมด้วยครั่บบบ
  • งานนี้ใครมีสินค้าเกี่ยวกับพิทฯเช่นปลอกคอหนาม,สายจูง
    เอามาขายด้วยก็ดีนะครับ เพราะว่าสินค้าแบบนี้หาใน
    เพ็ทช๊อบทั่วไปไม่ค่อยมีขาย...
    ไฟล์แนบ
    เก็บเงิน 8 เดือน001.jpg 55K
  • ตาโจ ถ้าเห็นเจ้าplay boy ต้องตกใจแน่ๆ ใหญ่ๆๆๆ พ่อกะแม่เขาเลี้ยงดีมากๆนิ
    ไฟล์แนบ
    DSC01226.JPG 63K
  • ผมอาจไปแต่ตัว เพราะตอนนี้ คิงคองจี๊ดเกิน อ่ะครับพี่ tek กลัวหลุดอีก 5 5 5
  • พี่สมพงษ์เดียวผมจะลองออกแบบโลโก้ pitbull lanna(ไม่รู้สะกดถูกเปล่า)แล้วจะลองเอามาให้ทุกท่านชมนะพี่:062:
  • ไม่มีหมาแต่อยากไปด้วย 55+
  • มีบูลลี่โตวันโตคืนแบบเจ้าคิงคองก็แย่อย่างนี้ล่ะครับน้อง Champ แรงกระชากเยอะเหลือเกิน ไม่ได้เห็นตั้งนานคงหนาขื้นเยอะเลย...

พร้อมเมื่อไหร่ย้ายมาจากแพร์ได้เลยครับ อีกสิบปีผมก็คงจูงเจ้าเบิกอยู่แถวๆเชียงใหม่นี่หล่ะ สาวเหนือพูดก็เพราะเอาใจก็เก่ง...:020:

ผมว่าคงอีกไม่นานเชียงใหม่ต้องมีร้านที่มีอุปกรณ์หลากหลายสําหรับพิทบูลอย่างแน่นอนครับคุณ Phanit441
    ไฟล์แนบ
    DSC049622.JPG 97K
  • ขอบคุณล่วงหน้าครับ คุณlatin
    ไฟล์แนบ
    DSC01196.JPG 64K
  • กะ ว่างานนี้คงไม่พลาด แต่ก็พลาดอีกแล้วเพราะ นาเดียจะผสมกับอาก้าของน้องชายผมวันเสาร์ที่จะถึงนี้ คงไปตัวเปล่าอีกแล้ว เซ๊งจริง ๆ ครับพี่น้อง เพราะงานนี้อยู่ใกล้บ้านผมด้วยครับ
  • ไอ้ตัวเล็กแดงๆข้างบนนี่ได้มาจากไหนครับ พอดีกำลังสนใจจะหามาเลี้ยงบ้าง
  • ยังไม่มีหมานี้ยิ่งน่าไปดูครับ จะได้หาดูว่าชอบแบบไหน ส่วนเจ้าตัวเล็กเมดอิน หละปูนครับ 1เดือนพอดีครับ
    ไฟล์แนบ
    DSC01217.JPG 49K
  • ยังไงต้องไปให้ได้ T T งานที่ลำปางเยอะเหลือเกินครับพี่ๆ เศร้า

ลูกหมาแดงพี่สมพงค์ สุดยอดไปเลยครับ
  • เจ้าเบิก หล่อวันหล่อคืนเลยครับ พี่ Tek
  • พี่เต็ก เข้าไปติดต่อสถานที่รึเปล่าคะ หรือเราเข้าไปบุกเลย..สนามหญ้ามันมีให้ปักนะ แต่กลัวพี่ยามจะมาว่าอะ ผูกตามเสาดีมั้ยย ...เออ แล้วก็วันเสาร์แอมป์ติดงานพอดีเลยย จะได้ไปมั้ยเนี่ยย...แล้วอีกอย่าง แอมป์จัดงานนิทรรศการศิลปะที่ think park วันอาทิตย์งะ ไม่ไปวันอาทิตย์กันหละ...มีดีเจมาเปิดเพลงด้วยย หึหึหึ สถานที่ก็ขอแล้วด้วยย...วันอาทิตย์ดิดิดิดิดิดิดิ
    ไฟล์แนบ
    posterweb.jpg 122K
  • แอบนอกเรื่อง....สนใจไปดูได้นะคะ ที่ think park วันอาทิตย์
    ไฟล์แนบ
    postcard2.jpg 96K
    postcard1.jpg 99K