ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ถามเรื่อง พยาธิ ครับ
  • รบกวนสอบถาม ยาถ่ายพยาธิครับ ว่าปรกติพี่ จะเลือกใช้ ยาถ่ายพยาธิ ของแพทย์ หรือซื้อเอง ตามร้านขายยาทั่วไปแบบไหนครับ พอจะบอก ยี่ห้อบ้างไหมครับ รบกวนอีกรอบครับ :005:
  • เหมือนกันครับ...ถ่ายได้เหมือนกัน ต้องดูที่ฉลากข้างกระปุกว่ายาที่เราซื้อเองถ่ายพญาธิได้กี่ชนิด ครอบคลุมหรือเปล่าเปรียบเทียบเอาเอง
  • ไปร้านขายยาแล้วขอซื้อยาถ่ายพยาธิยี่ห้อ Pyteldon (ไพเทลดอน)
    ส่วนประกอบ..Each 5 ml. Contains :-Pyrantel Pamoate equi to 250 mg. base
    ขวดละ 55 บาท แต่ถ้าซื้อที่ประตูน้ำจะได้ราคาประมาณ 30 บาท แต่ถ้าเป็นคลีนิคสัตว์ก็ ร้อยกว่าๆ
    ยาตัวนี้ใช่ดีมาก ลองดูนะครับ..
  • เออ... ไม่ได้ให้ยาถ่ายพยาธินานแล้วนี่หว่า
    ต้องจัดการซักหน่อย
  • แล้วอย่าลืมดูขนาดอย่ายาให้พอดีกับน้ำหนักตัวด้วยนะคะ
  • ..
    ไฟล์แนบ
    DSC052452.jpg 54K
  • ยาตัวนี้ถ่ายพยาธิหัวใจด้วยป่าวคับ อยากรองใช้เหมือนกัน:029: ปกติใช้ ไอเวอร์เม็คติน ฉีดทีนี่ดิ้นพลาด........:052::002:

Aek FDP.:060:
  • ใช่กับพยาธิหนอนหัวใจไม่ได้ครับ...
    และ ไอเวอร์เม็คติน ก็ไม่สามารถฆ่าพยาธิภายในลำใส้ได้ด้วย
  • ขอบคุณคับ.......:029:

Aek FDP.:060: