ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

Meeting Pitbull chonburi on 7 Mar'2010
  • ขอประชาสัมพันธ์หน่อยนะครับ
    วันอาทิตย์ที่ 7 มีนาคม เวลา 14.00 เป็นต้นไป
    ขอเชิญ พี่ๆน้องๆเพื่อนๆ ที่มีใจรักในสุนัขสายพันธ์นี้ มาร่วมสังสรรค์กัน กินดื่ม และ พูดคุยกัน

ขอโทษนะครับ ที่แจ้งกระทันหันไปหน่อย เนื่องจากเราเลื่อนกันมาหลายทีแล้ว :025::025:
    อาืทิตย์นี้แหละ ฤกษ์งามยามดีแล้วครับ

ขอเชิญทุกท่าน นำสมาชิก สี่ขา พร้อมสายจูง มาร่วมสนุกกันนะครับ :006::006:

ส่วนเรื่องสถานที่ จะแจ้งให้ทราบอีกครั้งนะครับ
    ตอนนี้มีแล้ว แต่ขอเคลียร์กับเจ้าของสถานที่เค้าก่อน
    คาดว่า ไม่น่าจะมีปัญหา
    ปล ที่นี่มี บ่อน้ำด้วยนะครับ
    ****************************************************************************************
    ขอเชิญพี่ใหญ่ Cool camp ของชลบุรีด้วยนะครับ
    พี่ยุทธ พี่ปอนด์ ครับ เดี๋ยวผมจะโทไปชวนด้วยตัวเองอีกทีนะครับ :001:
  • ดีครับอยู่ใกล้ๆกันเลยงานนี้ต้องไม่พลาดแน่ครับ แล้วจะพาตัวจี๊ดไปเที่ยวครับ จะติดตามเรื่องสถานที่อีกทีก็แล้วกันครับ
    ไฟล์แนบ
    t44.JPG 86K
  • ไปด้วยดิ่ ใกล้บ้านพี่วี จอมเก๋าแต่สลบก่อนเพื่อนป่าวครับ

จะพาลูกน้องไปด้วยสักตัว
    ไฟล์แนบ
    DSC03824.jpg 64K
  • กำลังเลือกตัวอยู่ว่าจะเอาตัวไหนไปดี ชัดเจนยังไงบอกด้วยนะ แน่ป่าวเอาชัวๆสถานที่ตรงไหนครับท่านประธาน
    ไฟล์แนบ
    DSC03187.jpg 97K
  • ไปด้วยคนได้เปล่าเอย:013::013::013:
  • :001:งานนี้ไม่พลาดแน่นอนกั้ฟ...
    ไฟล์แนบ
    OhAs3 (Small).jpg 30K
  • ตอนนี้สถานที่ชัวร์แล้วครับ ทุกท่าน
    เป็นสวนสาธารณ ของน้องคนนึงในกลุ่ม

ลองดูในกระทู้ปักหมุด ของพิทบูลชลบุรีนะครับ สำหรับสถานที่
    เพราะตอนนี้กำลังบอกให้น้องเค้า เอามาลงในนี้อยู่
    สถานที่อยู่ แถวๆ ถนนบายพาส แถวชลบุรี

พี่มานพ
    สำหรับ พี่วี นั้น ยกให้แกหน่อย ครับ
    แกอายุมากแล้ว แต่อย่าว่าแต่แกเลยครับ
    ผมเองยังจอดเลย ต้องให้มือสองขับกลับบ้าน 555
    เมาไม่ขับ ครับ

แล้วเจอกันครับ ทุกๆท่าน
  • ตามหน้านี้เลยครับ สำหรับสถานที่ครับ
    http://pitbullzone.com/community/comments.php?DiscussionID=12349&page=4
  • โอ้ว.....พอดีเวลาอาทิตย์นี้ ผมไม่ได้เข้าบ้านที่กรุงเทพพอดีเลย

มีงานแต่งที่ชลบุรี งั้นก็ขอไปสนุกที่งานนี้ด้วยคน แล้วค่อยไปงานแต่งงานตอนหัวค่ำก็แล้วกันนะครับ

เดี๋ยวจะลากคนไปด้วยเยอะๆเลย พร้อมกล้องคู่ใจหนึ่งตัว ....
    ไฟล์แนบ
    D1-0038.jpg 54K
  • โทษทีค่าพี่แต๊ก ยังไงต้องรบกวนกลับไปดูรูปสถานที่ที่กระทู้ปักหมุดเดิมก่อนนะคะ..

เพราะหาไฟล์ภาพไม่เจออ่ะค่ะ ไม่รู้มันไปแอบอยู่ตรงไหน (พอดีไม่ได้เซฟเองง่า )

ไม่รู้ว่าสถานที่จะถูกใจพี่ๆกันรึเปล่า :m014: เพราะมันไม่ค่อยมีอะไรมากอ่ะค่ะ

มีแต่ต้นไม้ และที่นั่งจิบเบียร์ กินเหล้า...จอดรถสบายๆค่ะ

+++++++++++++++++

สวัสดีพี่ yut_scubapit ด้วยค่า...งานนี้คงต้องรบกวนภาพสวยๆจากพี่ yut ซะแล้ว
  • หวัดดีครับพี่มานพเอาไอ้เคิลไปเที่ยวด้วยนะพี่หัวมันน่ารักดีอ่ะพี่ เจ้าแรมโบ้ลูกชายคนใหม่ของผมจะสู้ได้มั้ยเนี่ย555
    ไฟล์แนบ
    rgfet.JPG 91K
  • ผมรู้ละ พี่คอพิทบูลคือใคร พี่อ....สุดหล่อของเรานี่เองได้ข่าวว่ามีหมาเทพมาใหม่ ในรูปใช่ไหมครับ อายุเท่าไหร่กันบ้างครับ

และได้ข่าวว่ากลุ่มระยองจะมาแจมหลายคน มาจริงป่าวถึงเวลาก็อ้างติดงาน แบบนี้กันทั้งปี มุขหากินเลย

แล้วยังไงเจอกันครับกำลังหาบล๊อคใส่อยู่แต่คงไม่ทัน คงต้องใช้สุ่มไก่ใส่ไอ้เคิ่ลไปก่อน เท่ไม่หยอก ถ้ามันไม่แปลกแล้วมันจะดังเร๊อะ
    ไฟล์แนบ
    DSC02923.jpg 59K
  • ิอยากให้ มากันเยอะๆนะครับ ชาวระยอง
    พี่มานพ ครับ พี่คอพิท คืิอ ใครอ่ะพี่ บอกผมมั่งเด่ะครับ

พี่ๆเพื่อนๆน้องๆ อยากกินไรเป็นพิเศษรึเปล่า
    ตอนนี้ คร่าวๆ น่าจะมี ขนมจีนเทพ (ของที่บ้านเพื่อนผมเอง อิอิ)
    แล้วก็ พวกต้มยำ ลาบ อะไรประมาณนั้น

มีใครมีไอเดีย อะไรบ้างรึเปล่าครับ เสนอกันได้นะครับ

** น้องน้ำ กับ พี่แย๋ว ครับ รบกวนฟิตเจ้า อะไรว้า นึกชื่อไม่ออก มาโชว์โดดสปริงโำพล หน่อยนะครับ อยากเห็นของจริงๆ **
  • ยังไงช่วยคอนเฟิร์มเรื่องสถานที่ด้วยเด้อพี่น้อง

และเวลาที่แน่นอนด้วยครับ ส่วนเรื่องของกิน ตามสะดวกเลยท่าน TB

ผมฉายา จอมเขมือบ อยู่ แล้นนนนน:030:
    ไฟล์แนบ
    Picture_037[1]2.jpg 114K
  • แล้วพบกัน
    ไฟล์แนบ
    DSC06417....jpg 100K
  • :o001:ตกลงเจอกันวันอาทิตย์นี้นะคะ.....ทางมาสถานที่ดูจากแผนที่ได้เลยนะคะ.......ถ้าเริ่มจากพนัส ---

วิ่งเส้นบายพาสชลบุรี ขาจะไปบางแสน ..ข้ามสะพานสี่แยกไฟแดงใหญ่ (ชลบุรี-บ้านบึง)..

วิ่งมาสักระยะเกือบ 1 Km(กรุณาอย่าวิ่งเลนขวาสุดเพราะจะเลยทางเข้าได้ ให้วิ่งเลนซ้ายๆไว้) ซ้ายมือจะเห็นปั๊มคาลเทกซ์กับปั๊ม ปตท.อยู่ติดกัน

ให้สังเกตสะพานลอยที่อยู่ถัดไปใกล้ๆกัน ทางเข้าจะอยู่ก่อนถึงสะพานลอยพอดี :o001:

เลี้ยวซ้ายมาแล้ววิ่งข้ามทางรถไฟมาอีกเกือบ 400 ม จะเห็นสวน ศ.ก. ซ้ายมือค่ะ.......ป้ายชื่อจะชัดเจนมากกกกกก ไม่ต้องกลัวหลงค่ะ

จะอยู่ตรงข้ามกับบ้านเรือนไทย และโรงงานค่ะ จอดรถริมทางได้เลย
    ไฟล์แนบ
    Drawing1.1.jpg 78K
  • ขอบคุณพี่ยุืทธ พี่ปอนด์นะครับ
    แล้วเจอกันนะครับ

สำหรับเรื่องของ แผนที่เดี๋ยวมีน้องมาลงให้ครับ
    หาไม่ยากเลยครับ

ุ้ถ้ามาจากสี่แยกบ้านบึง เส้นบายพาสนะครับที่จะไปออก Big C ได้ ประมาณ สัก 1-2 โลได้ จะมีซอยเลี้ยวซ้าย ก่อนถึงปั๊ม ปตท พอเลี้ยวไป เข้าไปอีกประมาณาสัก 200-300 เมตร ก้อถึงเลย มันจะเลยทางรถไฟไปนิดนึง
    ชื่อ ว่า สวน ศก ( อ่านว่า สอ-กอ ถามคนแุถวนั้นได้ครับ ) ยังไงรอดูแผนที่อีกทีนะครับ
  • อ้าว ลงไปก่อนหน้าพี่นิดเดียว น้องน้ำ:012::012::013::013:
  • วันอาทิตย์ หากไม่ติดอะไรคงได้แวะไปร่วมด้วยนะครับ
    สกูบ้าพิต เกือบฟูลทีมครับ บีบี ด้วย
  • ป๋า บอกเกือบฟูลทีมไม่ได้นะ ต้องฟูลทีมเท่านั้น

นี่แหล่งใหญ่ของย่านตะวันออกเลยนะเนี่ย อาทิตย์นี้ไม่ได้ลง กทม.พอดี

ก็ไปเที่ยวมีตติ้งนี้เลยละกัน เจอกันพรุ่งนี้ ขอไปชาร์ตแบตกล้องถ่ายรูปก่อนนะ คับ
    ไฟล์แนบ
    R0013383.jpg 113K
  • ว้าวววว เฮียมาร์คมาด้วยหรอครับ
    ได้เจอตัวจริงสักที

มากันเยอะๆนะครับ
    พรุ่งนี้เจอกันครับทุกคน
  • อยากไปด้วยคนครับ พี่ แต่ถ้าไม่ติดธุระกับที่บ้าน จะแวะไปเจอ พี่ๆ เฮียๆ ทุกคนนะครับ:063::063::062:
  • แวะไปหาอะไรเย็นๆดื่มดีแฝ่ เจอกันนะพี่น้อง
  • สวัสดีครับ ผมพึ่งหัดเลี้ยงน้องหมาพิทบลู ผมอยากทราบว่ากลุ่มของชลบุรี อยู่ตรงไหนหรอครับ ผมอยากจะขอเป็นสมาชิกด้วยได้ไหมครับ ช่วยบอกสถานที่หรือเบอร์ติดต่อได้ไหมครับ ถ้าใครรู้ช่วยติดต่อกลับมาที่เบอร์ 089-0955668 ได้ครับ ขอบคุณมากครับ