ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

พิทบลูหลง (หาเจ้าของ)
  • :002:พบพิทบลูหลง อยู่ที่ ปั้ม ป.ต.ท บางทราย จ.ชลบุรี

ลักษณะ อายุประมาณ 1 ปี สีดำขาวหน้าผากแต้มสีขาว เพศผู้ ไม่ตัดหู

นิสัยดีมาก ตอนนี้ผอมมาก โดนหมาไทยกัดน่าสงสารมาก

ชอบนอนอยู่หน้า เซเว่น ในปั้ม (วอนตามหาเจ้าของ) สุนัขท่านอาจหลงมา

หรือท่านเอามาปล่อยก็ ต้องขอบอกว่า (คุณเป็นคนที่เฮงซวยที่สุด)

ยังไงวอนคนรัก พิทบลู ช่วยกันด้วยนะครับ (น้องหมาน่ารักมาก นิสัยดี)

หรือใครรักพิทบลูอยากรับไปเลี้ยงก็ลองแวะไปดูก็ได้.....ชอบนอนหน้า เซเว่น

หาคนเลี้ยงอยู่กลัวมัน ตาย ดูเหมือนจะไม่สบายด้วย..บ้านผมหมาเยอะแล้ว

เอามาคงกัดกันตาย .....ช่วยๆๆกันด้วยนะครับ

(เอารูปมาแล้วเล่นที่ร้านเค้าล็อคไว้เสียบแฟลดไดรไม่ได้ยังไงก็วันหลังจะเอารูปมาให้ดูกัน ต้องขอโทษจริงๆครับ)
  • นี่รูปครับ น่าสงสารมาก
    ไฟล์แนบ
    IMG2243A.jpg 58K
    IMG2242A.jpg 63K
  • น่าสงสารจัง เจ้าของหนูไปไหนเหรอ :002:
  • พามันไปหาหมอก่อนได้ไหมครับ
  • วอนผู้ใจบุญ......ผู้มีกำลังทรัพย์และมีเวลาเลี้ยงดู....ช่วยรับน้องหมาน้อยไปเลี้ยงที........หมาน้อยมันคงต้องการแค่อาหาร...ที่หลับนอน.....และความรักจากคุณ.........มันอยู่กับเราไม่นานหรอก...แค่ประมาณ 10 ปี แต่ 10 ปีทีมันอยู่กับคุณ....มันจะเป็นช่วงเวลาที่คุณจะประท้บใจ......และจดจำไปทั้งชีวิต.......
  • ปั๊มปตท ไหนครับ ปั๊มที่มีเซเว่น หรือปั๊มที่มี จิ๊ฟฟี่ครับ เดี๋วยพรุ่งนี้ผมจะแวะไปดูให้
  • น่าสงสารอ่ะ ท่าทางจะเหงา
  • พี่ผีพูดได้ ซึ้งกินใจมาก:024:
  • อยากรับเลียงแต่ละยะทางใกลเกินกำลัง
  • อนุโมทนาสาธุครับ คุณ apdogmeal
  • อ่านแล้วเศร้า...
  • อนุโมทนาเช่นกันทั้งคนแจ้งและคนรับไปเลี้ยงขอให้เจอคนที่ใจบุญไวไวนะครับ
    มีบ้านใหม่เร็วนะไอ้หนู ยังไงก็รบกวนอีกนิดนะครับถ้าอัฟเดทข่าวด้วยได้ก็จะดีครับ
    ว่าเป็นไปยังไง
  • อยากรับเลี้ยงแต่ไกลจัง
  • สู้ ๆ ไอ้หนูน้อย :062:
  • ขอบคุณสำหรับคนที่เอามาลงคับพี่แม่งเลวมากไม่เลี้ยงมันก้อเสือกเอามาปล่อย
  • พี่คัยไม่มีภาระช่วยเอาไปเลี้ยงหน่อยเถอะสาธุๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
  • ถ้าไม่เลี้ยงก้ออย่าเอามาปล่อยเลย
    น่าจะประกาศหาคนรับเลี้ยง
    เฮ้อ~ปวดใจ:022:
  • เฮ้ยย!!!.......พูดไม่ออก:022::064:
  • อยากไปช่วย แต่ไกลจัง น่าสงสาร... :022:
  • อ่านแล้วนึกถึง..........ป้าๆๆที่เลี้ยงหมา 200-300 ตัว.......หมาเขาก็ไม่ใช้....สวยก็ไม่ได้.....แถมป้าแกก็จนๆๆ...แต่แกคงรักพวกมันมาก......เลี้ยงดีอย่างกะลูกๆ.........แต่ทำไมคนเรารับผิดชอบหมาของตัวเองแค่ 1 ตัว 2 ตัว กับทำม่ได้กัน....อายป้าเขาไม่ล่ะพี่น้อง...........อย่าให้เกิดเหตุการณ์แบบนี้อีกเลย........พิทบูลเป็นหมาพิเศษ........เปรียบเหมือนนักรบข้างกายเจ้าของ......อย่าให้นักรบต้องมาเดินตามถนน.....คุ้ยเขี่ยหาของกินเลย.......
  • ความคืบหน้าเป็นงัยบ้างครับ............
  • อ้าว...เมื่ออาทิตย์ที่แล้วผมก้ได้ยินข่าวมา จากที่คลืนิคชลบุรี สัตวรักษ์

ก้เลยไปดู แต่ก็ไม่เจอถามเด็กปั๊ม ก็บอกว่า เห็นอยู่แต่มีเจ้าของมารับไปแล้ว

แล้วทำไมยังอยู่อีกวะเนี่ย เด๋วไปดูให้อีกที........
  • โอ้ พี่ยุทธ จะรับไปอุปการะเองหรอ โอ้ววว รอดแล้วไอ่พิตน้อย
  • พี่ยุทธ ครับสงสารมันช่วยมันด้วยน้า :063:
  • ไปรับมาแล้วครับทุกท่าน หมานิสัยดีครับ

อาบน้ำพร้อมฉีดวัคซีนโรคผิวหนังเรียบร้อยแล้วครับ

ได้เจ้าของใหม่แล้วครับ เจ้าของร้านฝนจางนางหายครับ
  • ไอ้พวกเลวววววววว ระยำ ทิ้งหมา
    ทำไมว่ะ หมามันก้อมีชีวิตจิตใจเหมือนกันน๊ะโว้ยยย

คนนี่เเม่งเลวจิงๆๆๆ
    นึกอยากจะเลี่้ยงเเม่งก้อเลี้ยง กูมีตังค์ซื้อ
    เบื่อกูก้อเอาไปทิ้ง ตามข้างถนน ปล่อยตามวัด
    เเม่งเห็นชีวิตเป็นอะไรกันว่ะเนี่ย

กูจะบอกให้ เมิงปล่อยไว้อ่ะ ถ้าหมาโชคดี มีคนใจบุญ
    รับไปเลี้ยงเเม่งรอด เเต่ถ้าไม่มี เเม่งก้อเตรียมตัวตาย

ไม่โดนรถชน รถเหยียบ ก้อโดนกัด หรือเป็นโรคตาย
    หรือไม่ก้อโดนเทศบาลจับไปฆ่าทิ้ง
    ไม่ก้อมาเป็นอาจารย์ใหญ่
    ให้ นักศึกษาสัตวเเพทย์ ฆ่าตามมหาลัยเนี่ยเเหละ

ดีน๊ะที่มีผู้ใจบุญรับไปเลี้ยงเเล้ว

ขอประนามการกระทำชั่วของคนเลวๆๆๆในครั้งนี้ด้วย....
    เเละขอชมคนดีๆๆใจบุญในสังคมครับ/ค่ะ
  • Nuad_Chonburi :063:
  • รอดไปไอ้หนูเอ้ย.......:014:

Aek FDP.:060:
  • ขอกุศลผลบุญครั้งนี้ดลบันดานให้....ครอบครัวและคุณNuad_Chonburi.....มีแต่ความสุขความเจริญรุ่งเรื่องขึ้นๆๆไปนะครับ.........ลูกผู้ชายตัวจริงๆๆแห่งพิทบูลโซน...........นับถือน้ำใจจริงๆๆ...........:063::063::063:
  • แหมไวจริงๆ ผมไปไม่เจอซะแล้ว มัวแต่ไปส่งของร้านสัตว์รักษ์อยู่กว่าจะเสร็จก็บ่าย ขอบคุณ คุณ Nuad_Chonburi ที่ช่วยเหลือน้องหมาเอาไว้
  • พี่ผีพูดซะนึกถึงป้าๆที่เลี้ยงหมาอยู่หลายร้อยตัว ป้าๆพวกนี้สั่งอาหารแช่แข็งของผมอยู่ โดยที่ไม่ว่าจะมีหรือไม่มีเงิน ป้าๆเหล่านี้ก็จะหาเงินมาจนได้ ไม่ว่าจะหยิบยืมหรือ ไปตั้งตู้รับบริจาค เพื่อที่จะหาเงินมาซื้ออาหารให้หมาๆได้กินกัน ผมละซึ้งจริงๆ
  • :063:ขอบคุณครับสำหรับคำชมครับ

งานนี้ขอยกเครดิตให้กับเพื่อนร่วมอุดมการณ์ yut_scubapit และ นัท(เจ้าของเดอะคิ้ว เดอะคาง เดอะหมูก)

ที่ร่วมกันทำให้เจ้าดำได้เจ้าของใหม่:063:
  • พี่หนวดสุดยอดค่ะน้องเป็นแฟนเพลงพี่หนวดค่ะงานมิตติ้งค์ก็ตามไปเชียร์ไม่กล้าเข้าไปคุยเห็นแล้วใจสั่นได้แต่แอบมองห่างๆ

เสียงที่เปล่งออกมามีพลังอารมณ์ที่แสดงเวลาเปล่งเสียงเนียนกันไปหมด ไอ้พวกผีที่ด่าพี่หนวดอยากให้มาเห็นพี่หนวดที่ชลบุรี

จริงๆ มาเฟีบ บิว เหลียง ยุทธ น้องดูแล้วเฉยๆน่ะงั้นๆอ่ะยิ่งคนชื่อปอนด้วยไม่สุภาพเลย น้องไปกับแฟนค่ะคงไม่ผิดนะค่ะที่แอบ

คิดถึงพี่หนวดนิดๆจะเป็นกำลังใจให้พี่หนวดค่ะ
  • คุณหนวด :006::063:
  • ผมรู้ละ ว่าแฟนผมปันใจให้ใคร
    ที่แท้ก็ไอ่อ้วนคนนี้นี่เอง เห็นแล้วว่ามันหล่อสุดๆ คอยยืนบังตลอด แต่ก็ไม่วาย เห็นแววตา เร่าร้อนของมัน

ถือว่าผมขอนะครับ พี่หนวด อย่าแย่งแฟนผมเลย เห็นช่วงนี้ ทำหล่อเหลือเกิน ....
  • อยากเห็นหน้าคนใจดีจัง
  • โว้วๆๆๆหะหนวด FC ตูมนี่ล่ะสุดยอด ป๊อบปูล่าขวัญใจมหาชนของแท้หนวดกีต้าร์ปลอม ผีเล่นได้อย่าทะลึ่งน่ะโว้ย

พี่หนวดขวัญใจผม
  • นี่เลยครับ รูป ฮะ-หนวด เพื่อนผมคนตัวใหญ่ หัวใจน่ารัก

ตามจริง เค้าก็ไปเที่ยวกับพวกเรามาแล้ว หลายๆครั้ง แต่ไม่ค่อยได้เล่นบอร์ดเพื่อนๆจึงไม่ค่อยรู้จัก

คราวนี้ก็เกิดละ จะด่าไรก็อัดเลยนะ 5555
    ไฟล์แนบ
    _mg1.jpeg-4002.jpg 70K
  • ขอบคุณเพื่อนยุทธสุดหล่อ ขอบคุณเฮียเหลียงสุดเท่ห์ ชมกันเองในครอบครัว

เล่นเอาอ้วนๆอย่างผมลอยเลย ขอบคุณครับ
    ไฟล์แนบ
    _mg1.jpeg-3702.jpg 108K
  • สรุป หมาตัวนี้ ยุทธ น้องเล็กแห่งสกูบ้าพิต นำไปอุปการะเรียบร้อยแล้วครับ
  • ขอเป็นอีกหนึ่งเสียงคับน้า น้ำใจงามทั้งสองท่านเลยคับ
    ขอขอบคุนมากคับ