ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขุน ไม่ขึ้น
  • สวัสดีครับ คิดว่าหลายๆ ท่านคงเคยประสบปัญหาเหมือน ผม เกี่ยวกับ การกิน ของลูก ๆ ที่พยามสรรหา ของมาปรนเปรอ เพื่อให้ ลูกชาย มีขนาด ตัวที่ใหญ่โต ก้ามเนื้อเป็น มัดๆ ผมเองก็ประสบปัญหานี้ครับ มื้ออาหารทุกมื้อ ผมจะผสม เศษเนื้อ ผสม F1+ข้าว+ไข่ , โครงไก่บด 2.5 ขีดต่อ 1 มื้ออาหาร +F1 + ข้าว +ไข่ , นมบ้างบางวัน ,วิตมิน ซึ่งปัจจุบัน 4 เดือน กับ 10 วันชั่งล่าสุดได้ 15 กก ซึ่งผมไม่แน่ใจว่า ถ้าเขาโตแล้ว ถ้ามีการออกกำลังมากขึ้น จะมีก้ามเนื้อเพิ่มขึ้นหรือไม่ รบกวนขอคำแนะนำ ครับ

อันนี้เป็น LINK ตอน 2 เดือนครับ

http://pitbullzone.com/community/comments.php?DiscussionID=12286&page=1#Item_26
    ไฟล์แนบ
    036.jpg 56K
    024.jpg 94K
    016.jpg 66K
  • ผมว่านะ ถ้าพ่อกับแม่หมา ได้เท่าไหน ลูกมัน ก้อได้เท่านั้นอ่ะครับ กล้ามเนื้ออาจจะสร้างขึ้นมาได้ ตามการฝึก หรือออกกำลังกายอย่างหนักหน่วงและสม่ำเสมอ แต่โครงสร้า่งของหมา ขึ้นอยู่กับโครงสร้าง ของพ่อแม่ และปู่ย่าตายาย ของหมาด้วย ถ้าโครงสร้าง บูลลี่ เตี้ยๆ แล้วคิดว่า อัดอาหารหมา แล้วมันจะใหญ่ แบบเรดโนส คงเป็นไปไม่ได้ ผมว่าถ้าหมามันสมบูรณ์แข็งแรง ก้อน่าจะพอแล้วนะครับ อัดอาหารมาก ก้อขี้มาก เท่านั้น เปลืองตังปล่าวๆ เชื่อสิครับ
  • ขอบคุณครับ คุณ srfadam ที่ร่วม share ความรู้ครับ
  • มันอยู่ที่การฟิต ครับ

1. ออกกำลังกายเพียงพอ
    2. กินเพียงพอ
    3. พักผ่อนเพียงพอ

แต่หากคาดหวังว่ามันจะสูงใหญ่ โต กว่า ตระกูลมัน คงยากครับ เจ้าของจะเป็นทุกข์ด้วย
  • ผมว่าที่มันขุนไม่ขึ้นนี่เพราะ..........แม่กุญแจเปล่าครับ....หนักเอาการ.................
  • พิทบูลตอนเล็กๆๆมันจะยังไม่ออกข้างหรอก........ต้องรอซัก 1 ขึ้นไป.........
  • ก็ได้ตามคุณภาพราคาและบรรพบุรุษนะครับ
  • ทำไมไม่ใช้ตัว U แค่ 2 ตัว มาเชื่อมต่อปลอกคอกับโช่ล่ะ

นี่ใช้แม่กุญแจใหญ่ซะขนาดนั้น..........น่าเอาไปห้อยคอเจ้าของดู

เวลามันเล่น/กระโดดคงกระแทกน่าอกได้กล้ามดีมั้ง........เวร.......
  • ขอเบียดเบียนกระทู้หน่อยนะครับ ขอบคุณครับ
    " พวกเสื้อแดงคลั่ง " หลอกขายหมาที่อุดร ติดตามชม
    http://www.ipitbulldog.com/wb/detailquest.php?qid=3235
  • จากริ้งค์ด้านบน http://www.ipitbulldog.com/wb/detailquest.php?qid=3235
    สุธีพงศ์ ผมอยากรบกวนถามอะไรคุณหน่อย

1 ทำไมคุณชอบใช้คำว่า พ่อ-แม่ไม่สั่งสอน หรือ เลวทั้งตระกูล หรือ ไอ้แก่กับอีแก่ที่บ้าน ?
    2 คุณทำให้วงการพิทบลูเสื่อมหรือไม่ กับการที่คุณผลิตลูกสุนัขอย่างหนักเพื่อขายจนกลายเป็นเชกเช่น สัตว์เศรษกิจ ?
    3 หมานอกที่คุณซื้อมันก็เป็นเพียงลูกหมา3-4 เดือน ซึ่งคาดหวังอนาคตได้ยาก ซึ่งทุกตัวที่ผมเห็นหลุดเกือบทั้งหมด แต่คุณยังคงบอกว่า พ่อพันธุ์นอก แม่นอก ซึ่งนี่หรือคือบรีดเดอร์ ?
    4 หลักทางการตลาดของคุณคือ ลด แลก แจก แถม ผ่อน0% ตัวคุณเองคิดอย่างไรกับอนาคตของสุนัขพันธุ์นี้ หรือคิดเพียงว่าทำวันนี้เพื่อตัวคุณเอง ?
    5 สุนัขเป็นสัตว์ที่มีความผูกพันธกับมนุษย์มากที่สุด เจ้านายจะเลวจะดี จะขาวจะดำ มันไม่เคยบ่นไม่เคยเกลียดและไม่เคยร้องขอใดๆทั้งสิ้น มีแต่คนที่เอาเปรียบมันทุกอย่างผลิตออกมาไม่เป็นอย่างที่คิดหวังก็ขายมันออกไปอย่างไร้ค่าด้วย โปรโมชั่นอันสุดวิเศษ ผ่อน0% เชกเช่นเครื่องใช้ไฟฟ้าที่ไม่มีหัวใจ ผมขอถามว่าคุณเป็นบรีดเดอร์นักพัฒนา หรือ พ่อค้า ?
    6 ผสมพ่อนอก แม่นอก เพียงเพราะเอาใจตลาด ค่านิยมของผู้ซื้อโดยลืมคิดถึงหลักการสอดคล้องของสายเลือดด้วยการศึกษาอย่างจริงจัง บรีดเดอร์จริงๆแล้วคืออะไร ?

ปล.ขอโทษเจ้าของกระทู้นี้ด้วยซึ่งคุณมิได้เกี่ยงข้องใดๆกับเรื่องๆนี้ ผมเห็น http://www.ipitbulldog.com/wb/detailquest.php?qid=3235 ด้านบนจนรู้สึกว่ามันคืออะไร

ด้วยความเคารพ

Ghost VIP
  • หมามันจะเริ่มออกเกือบปีคับ ดูพ่อ แม่ เป็นหลัก
    ดูของผม 4เดือน 8เดือน 10เดือน จะเห็นได้ว่ามันใหญ่ขึ้น
    ถ้ามันสุขภาพที่ดี ก็น่าพอใจแล้วนะคับ
    (ผมว่าเดี๋ยวมันก็ใหญ่)
    มันใหญหรือเล็ก หนาหรือบาง ชอบไม่ชอบ ก็อย่าได้ทิ้งมันนะคับ
    ไฟล์แนบ
    4.ด.jpg 81K
    8.ด.jpg 29K
    10.ด.jpg 33K
  • เสื้อแดงอุดรคลั่ง หลอกขายหมา

http://www.ipitbulldog.com/wb/detailquest.php?qid=3235
  • รู้ได้งัยว่าเปงเสื้อแดง เสื้อแดงแล้วจะทำมัย
  • ใจเย็นนะครับผมเลี้ยงตัวแรกก็เป็นเเบบนี้แลครับอยากให้หมามันใหญ่ กล้ามเป็นมัด
    เอาทุกอย่างที่คิดว่าดีให้เขา ก็ได้เต็มที่เท่าที่ทำได้ครับ

ถ่ายพยาธิบางนะครับ เดือนละครั้งเป็นอย่างน้อยนะครับ ออกกำลังกายครับสำคัญมาก

ปล.บางที่ดูที่ความสมส่วนของตัวหมาด้วยนะครับว่ากล้ามเนื้อกับสัดส่วนได้หรือเปล่าบ้างที่อาดอ้วนไปนะครับ
    ไฟล์แนบ
    P71107411.jpg 43K
  • มันมาจากสายเลือดครับ ลองดูนะครับ ในรูปนี้ตอน 3 เดือนได้ เอามาวันแรกเลย
    ไฟล์แนบ
    100_0840.jpg 78K
  • ลองดูละกัน พัฒนาการ จนตอนี้เกือบ 2 ปี เดี๋ยวมันก้อมาเอง สายเลือดเป็นเรื่องสำคัญ ของอย่างนี้มันมาจากข้างในครับ
    ไฟล์แนบ
    100_2232.jpg 92K
    MJ 8 M 2.jpg 92K
    100_0856.jpg 104K
  • มันมาจากข้างในอย่างตากั๋มว่านั่นแหละครับบางตัวเด็กๆขี้เหล่โตมาอย่างเทพบางตัวเด็กๆอย่างเทพโตมาออกทะเลซะงั้น,มันอยู่กับสายเลือดด้วยครับ
    ไฟล์แนบ
    gt2.JPG 92K
    uu.JPG 96K
    20090629183220_IMG682.jpg 48K
    20090302205258_DSC07554.jpg 65K
  • มันอยู่ที่สายเลือดและแรงขับดันในตัวมันครับ
    ลองดูรูปโนบราเมื่อ 6 เดือนก่อน เทียบกับปัจจุบัน
    ถึงเวลามันจะแปลงร่างเอง...
    จากอีน่าเกลียด กลายเป็น อีน่ากลัว :m074:
    ไฟล์แนบ
    change.jpg 104K
  • ขอบ คุณ พี่ ๆ น้องๆ ทุกท่านครับ ที่ให้ คำ ชี้แนะดีๆ ขอตอบเรื่อง กุญแจก่อนล่ะกันเนื่อง จากมีคนข้างบ้านเขาเตือน ว่าระวังหาย น่ะ ก็เลย หาลูกกุญ แจมาคล้อง ซะแน่นหนาเลย
  • โนบรา ฟิด ยังไงหรอคับเส้นเลือดถึงปูด
    หนังไม่มีไขมันเลย ให้กินอะไร และฟิดยังไง บอกที
    หมาคุนเท่มากคับ
  • โนบรา ตอนอยู่กับพี่สมพงษ์ พี่เขาให้กินของสด และก็ฝึกลากน้ำหนัก
    อยู่กับผมกินอาหารเม็ดผสมของสดบ้างตามแต่โอกาส

แต่ผมว่าความจี๊ดของมันต่างหากที่ทำให้มันฟิต และกรรมพันธุ์ก็มีส่วนทำให้รูปร่างมันเป็นแบบนี้

เวลามีอะไรมากระตุ้นมัน ผมเห็นมันกระตุกโซ่แต่ละที น่ากลัวคอจะหัก
    และมันก็ทำของมันได้นานๆ โดยไม่ค่อยเหนื่อย
    ไฟล์แนบ
    IMG_07275.jpg 83K
  • คุณ Tutie ครับ
    หมาเราโตมา พร้อมๆกันเลยนะครับ
    ผมเห็นหลายทีแล้ว :005::005:
    ไฟล์แนบ
    DSC_3819-13.JPG 103K
  • ทุกอย่างมีขั้นตอนครับ

รอสักนิด

แล้วหันไปดู พ่อ แม่ มันครับ

ของผมเป็นคลอสบรีด

เรดโนส+พิทบลูธรรมดา

พ่อใหญ่มาก แต่แม่มันก็ทั่วไปปกติ

หมาผมมันได้ความสูง และ หัวใหญ่

แต่กล้ามเนื้อ ก็มีจากการที่มันออกกำลังกาย

วิ่ง เช้า เย็น เล่นกับหมาอีกตัว

สปริงโพลบ้าง

มันก็ได้เต็มที่แค่กล้ามเนื้อบางส่วน

"มันไม่ซีเรียสเรื่องรูปร่างมันเท่ากับเราซีเรียสหุ่นของมัน" ครับ

สำคัญแค่ว่าคุณรักมันให้ได้เท่าที่มันรักคุณพอ
  • :063::063::063:มันมาจากสายเลือดและการเอาใจใส่ที่สำคัญคือความเสมอต้นและเสมอปลายกับการเอาใจใส่คับ

*** และ จากที่คุณpungpung08 กล่าวไว้คือ ...
    "มันไม่ซีเรียสเรื่องรูปร่างมันเท่ากับเราซีเรียสหุ่นของมัน" ครับ

สำคัญแค่ว่าคุณรักมันให้ได้เท่าที่มันรักคุณพอ :063::063::063: นั่นแหละคือคำตอบที่แท้จริง :039:
  • :063::063::036::036:ขอบคุนมากคับคุน lerzchai ที่ให้ความรู้