ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขอคำแนะนำ หน่อยครับ !!!!
  • เนื่องจากช่วงนี้ อากาศเปลี่ยนแปลงบ่อย ทำให้ น้องหมาที่บ้านป่วยครับ
    ถ้า มันป่วยตอนดึก ๆ แล้วยังไม่สามารถพามันไปหาหมอ ได้
    จะมียาอะไร สามารถให้มันกินก่ิอนได้ครับ บรรเทาให้มัน
    อาการมันคือ ไม่ยอมกินอาหาร จมูกแห้งๆ แล้วบางทีก็ ไอ ครับ ซึมมากๆ แล้วก็มีขี้ตา เยอะมากๆ ด้วย

ขอคำแนะนำหน่อยนะครับ
    ขอบคุณครับ
  • ไบโซวอน ชนิดเม็ดหรือน้ำก็ได้ แต่ต้องดูตามขนาด หรือน้ำหนักตัวหน่อยแล้วกันครับ
    เป็นยาแก้ไอ ลดไข้ ซื้อได้ตามร้านขายยาคนครับ
  • ขอบคุณมากๆครับ
    :006::006::006:
  • ก่อนให้หมากินอ่านให้ละเอียดก่อนนะท่าน
  • และวิธีป้องกันที่ดีที่สุดคือการออกกําลังกายอย่างสมํ่าเสมอเพื่อให้หมามีภูมิคุ้มกันที่แข็งแรงครับ...
    ไฟล์แนบ
    DSC02516.JPG 106K
  • ช่วงนี้อากาศร้อนครับ หมาผมก็ไม่กินเหมือนกัน เลยออกมาเป็นสภาพแบบนี้ ผอมลงเยอะ เพราะผมไม่ตามใจมัน ไม่กินเก็บครับ
    ไฟล์แนบ
    DSC00640.JPG 97K
  • การออกกำลังกาย ก็ช่วยให้มันกินเยอะด้วยนะครับ
    ไฟล์แนบ
    1026.jpg 107K
  • tb เอารูปหมาให้ชมบ้างดิ หมาเราสองคนมันอยุ่คล้ายกันมากเลยนะคับ
    หายไวๆ นะคับ