ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

เรื่องของเรากับรถไฟ
  • ในที่สุดเราก็ ถึง กรุงเทพ ฮ่า จากที่ผมเคยถามทุกท่านว่าจะขนส่งอย่างไร ผมก็ตัดสินใจ มารถไฟ เหอะๆ ค่ารถไฟ คนไม่เสีย แต่หมาต้องเสีย 90 บาท น้ำหนักไม่เกิน 20 โล และจะต้องนั่ง ชั้น 2 หรือ 3( รถไฟคลาส )
    ออกจาก เชียงใหม่ 7โมง เกือบไปทันวิ่งทั้งคนและหมา หมาวิ่งนำคนวิ่งตามเหอะๆ อากาศบนรถไฟ ขอบอกว่าร้อนมากครับท่าน คนกับหมาจะตายเอา ต้องเอาผ้าเย็นเช็ดตัวให้มัน แรกคนยังน้อยนั่งสบายๆ พอไปถึงประมาณเด่นชัย พระเจ้า คนมันมาจากไหนกันเต็มไปหมดเลย มันเลยหมุดไปนั่งใต้เบาะเหอะๆ แลัต้องพาเดินตั้งแต่ขบวนที่ 4 ถึง 9( แก่เซง ฮ่าๆ ) จนมาถึงกทม4ทุ่ม(สถานีดินเมืองตอนแรกขาดจะไปหัวลำโพงแต่เค้าบอกว่าขับให้ กทม มันมีหลายสถานี ประมาณ 1ชมกว่าๆเลยให้คนมารับที่ ดินเมืองแทน = =" ) อย่างไรถ้าใครคิดจะเอาหมาขึ้นรถไฟก็เตรียมผ้าเย็นๆ นะครับ มันร้อนมาก ขอบคุณสำหรับทุกท่านที่ให้ ข้อมูล
  • ไอคอน รูปดาวด้านข้าง ทำยังไงอ่ะคับ ลองหลายทีแล้วไม่สำเร็จ
  • แล้วรูปอื่นได้ไหมละครับ
  • ทำไงอะครับลองหรายคังเหมือนกัน
  • ............................
  • หมาสำคัญผมรักมันมราก
  • ต้องดูขนาดรูปด้วยนะครับ ไงก็ลองๆอ่านใน ค้นหาดูด้วยนะครีบ