ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ทำดีชาตินี้ไม่ต้องคอยชาติหน้า
  • ขออณุญาตินอกเรื่องนิดนึ่ง ผมได้มีโอกาสแวะไปคุยกับผู้ที่บริจาคจากประเทศฮอล์แลนด์ และเป็นผู้บริจาคจำนวนมากที่สุดในเชียงใหม่พิทบูลปีที่แล้ว
    เค้าเป็นคนที่ใจกว้างมากที่โอนเงิน 15,000 บาทให้ผมทันทีหลังจากใด้ยินว่าเป็นการช่วยเหลื่อผู้ป่วยติดโรคเอดส์ ผลปรากฏว่านักบุญท่านนั้นได้ถูกหวยเป็นเงินจำนวณ
    10,000 ยูโร หรือประมาณ 450,000 บาทสามอาทิตย์ที่แล้วครับ จึงเป็นแง่คิดดีๆสำหรับทุกคน ทำบุญหรือความดีให้สังคมตอนนี้จะส่งเสริมให้ท่านได้ดีไม่ทางตรงก็ทางอ้อมครับ...
    ไฟล์แนบ
    DSC02588.JPG 87K
  • งวดที่แล้ว พี่ซื้อล๊อตเตอรี่ที่เดียวชุดใหญ่ 30 ใบ กะฟันร้อยล้าน ทำไมมันไม่เฉี่ยวเลยท่าน
  • ระดับพี่ Mark ไม่ต้องถูกหวยก็มีใช้ตลอดทั้งชาติแล้ว สวรรค์เลยเบี่ยงไงครับ...:020:
  • สังเกตุนะครับท่านผุ้นี้เวลาพูดไม่ว่าเรื่องหรือกระทู้อะไรก็ตาม จะมีเรื่องอวดรวยอวดหรูมาด้วยตลอด *ย้ำว่าทุกกระทู้ครับ*

ลองเอาชื่อไปเสริชได้เลยครับ กระทู้นี้ก็เช่นกัน ลองอ่านดูดี ๆ ครับทุกท่าน อิ อิ แต่ถ้าไปไม่เห็นด้วยหรือไปว่าอะไรเขานะครับ

ไม่เช่นนั้นคนที่มีความเห็นไม่ตรงกับเขาจะกลายเป็นคนชั้นต่ำหรือสวะทันทีครับ (เขาบอกไว้ครับ) อิ อิ เขาคนชั้นสูงครับ 55+
  • 55555555 ผีตัวนี้ตามตลอด
  • น้าผีไม่ชอบเค้าแต่ตามอ่านทุกกระทู้เลยนะเอ๊ออออ คนเรา เปิดใจซะมั่งเหอะครับ

อย่างคนรอบๆข้างน้าผีเอง หรือแม้กระทั่งครอบครัว เค้าก็ไม่ได้ยอมรับตัวน้าผีไปซะทุกด้านหรอกครับ นับประสาอะไรกับคนในบอร์ด ร้อยพ่อ พันแม่....ไม่ชอบ ไม่พูด เงียบๆไว้มั่งก็น่าจะดีนะครับ ความอิจฉาริษยามันก็เป็นบาปนะครับผม

นี่เค้าเอาข้อคิด แง่คิดดีๆมาฝากก็ยังไปยุ่งเค้าอีก ผีปากเปราะนี่มันเยอะจริงๆ ส่วนผีดีๆผมเป็นกำลังใจให้ครับ ช่วยกันสร้างสังคมให้แข็งแรงกันดีกว่า

พี่เต็กสู้ๆครับ เป็นกำลังใจให้ ผมชอบคนแบบพี่ครับ มั่นใจดี
  • กร๊ากกๆๆๆๆๆ นี่ละรสชาดของชีวิต ฮ่าๆๆ
  • พี่ผีที่ว่าเขา ก็คับแคบไปป่ะ อคติมากไป ต่างคนต่างตั้งกระทู้ จะมีฟามสุขกว่าไหม

คนไม่มีวันนี้ ไม่ได้หมายความว่าจะไม่มีตลอดไป

ท่านต้องทุ่มเทในงานที่ทำ งานที่ตัวเองรัก

ไม่ใช่มัวมานั่งหน้าจอ คอยว่าคนนั้นคนนี้

อย่ามัวนั่งรอโชคชะตาอยู่เลย แมร่งจะยกหนี้ให้ทุกคน ถุยยยยยยยย
  • ไม่มีอย่างเขา ก็มาเห่าว่าเขา ผีอย่างมึงมันสมควรเป็นสวะจิงๆนั่นแหละ
  • ฉายา ไอ้โกเต๊กอวดรวย
  • คนอื่นอาจจะหมั่นใส้ แต่ผมกลับชอบเขาครับ มั่นใจในตนเองดี
    แรกๆที่คุยด้วยก็อึดอัด แกเป็นคนตรงๆทื่อๆ ไม่มีมุขเลย
    ยิ่งมุขมาแต่ละดอกหาทางออกไม่เจอ แต่คบแล้วสบายใจดี

ผมขอทำนายว่าคุณเต็กจะประสบความสำเร็จในงานที่เขาทำเกือบทุกเรื่องครับ
  • พี่เต็กกรุณาปรับปรุงมุขของท่านด่วนนนนน มาเฟียขอร้อง55555
  • เคยอ่านมาเหมือนกัน ไอ้บ้านี่โคตรหลงตัวเองเลย คนอื่นเขาก็ไปเมืองนอกและก็มีพิทบูลสวยๆ เยอะแยะไม่แต่ไม่เคยเจอใครหลงตัวเอง
    เท่ามันเลย
  • ผมชอบ เต็กง่ายๆตรงๆคุยสองสามคำจบเป็นกำลังใจให้ครับ
  • :006:ถ้า ใครอ่าน หนังสืออาณาจักร สัตว์
    พี่เค้าเขียนเกี่ยว กับ สุนัขในต่างแดน
    ไม่แปลกที่พี่เค้าจะเอา เรื่อง เมืองนอกเพราะเค้าต้องไปหา ข้อมูลอ่ะคับ
    -------------------------
    ว่าแต่ว่า ได้บุญมากเลยคับพี่เต็ก ช่วยคนเป็นโรคนี้อ่ะคับ
    ผมทำ เกี่ยวสถานพยาบาล เจอบ่อย ขาดควาหวัง กลัว คนอื่นมองแบบแปลกๆ
    ผมเคยเจอคนไข้ คนหนึ่ง เค้ากำลังใจดีมาก ขาเค้าเกือบปีแล้ว มันไม่ต่อกัน เพราะเค้าเป็นโรคนี้ด้วยมันเลยช้ากว่าปรกติ
    ผมยืนสูบบุหรี่กับ เค้า ผมสังเกตุเค้าก็ธรรมดามาก คือ เค้าไม่กลัวว่าจะคิดรังเกียจ เค้า
    แต่เดี๋ยวนี้ไม่เจอนานแล้ว ไม่รู้เป็นยังไงบ้าง
    ขอฝากอีกเรื่อง หนึ่ง ระวังกันหน่อยแล้วกัน เรื่องนี้ แนวโน้มอยุ่ที่กลุ่ม วัยรุ่นนักศึกษามากนะคับ ท่านๆทั้งหลาย:026:
  • ทำดี ได้ดี แน่นอน ถึงจะไม่ใช่เหนผลทางด้านวัตถุหรือสิ่งใดๆที่ยิ่งใหญ่เลิศหรู

แต่สิ่งที่ได้ทันทีและเปนผลที่ดีมากๆคือ ความสุขสบายใจ เพราะหากเราทำชั่วแต่ได้ดีรึชั่วนั้น เราเองย่อมไม่สบายใจและทุกข์ใจ

^^
  • 55555555อย่าเคลียดกันมากนักเดี๋ยวก็ไม่ได้แก่ตายอย่าไปจริงจังให้มากนักคนเรามัวแต่จ้องจับผิดชีวิตมันคงหดหู่หน้าดู
    คิดเรื่องดีๆบ้างทำดีบ้างชีวิตจะได้มีความสุขเหมือนคนอื่นเขาขอโทษที่พูดตรงๆถ้าไม่พอใจก็ขอโทษด้วย
  • ทำดี ก็จะรู้สึกดี ในทันที
  • คนจนไม่มีสิทธ
    คิดเอาเอง
    จบ
  • ขอบคุณทุกๆท่านมากครับ

บางครั้งคนเรามีขอบเขตบ้างก็ดีนะครับ ขนาดเรื่องคุณธรรมความดียังไม่เว้นเลย
    อย่างมองคนด้วยภายนอก ผมเองก็ไม่ได้รวยอะไรหลอก สมัยก่อนพ่อแม่ผมเป็นชาวไร่ ขายอ้อยอยู่แถวศรีราชาด้วยซํ้าไป
    ผมทําบุญไปก็ 999 บาทเพราะจะให้ทําทีละ 15,000 เพื่อเอาหน้ามันก็เป็นบาปตัวผมเองและท้องของเจ้าเบิกเปล่าๆ แต่ที่เขียนลงเพราะคนที่ทําดีกุศลจะส่งจริงๆ
    ตัวผมเองหน้าตาท่าทางเหมือนเป็นคนหยิ่ง แต่นิสัยผมข้างในจริงๆเป็นคนที่คุยเข้ากันง่ายจะตาย
    ผู้หญิงทุกคนเจอหน้าผมครั้งแรกเป็นต้องกลัว แต่พอมีโอกาศได้ใกล้ชิดกับผมต่างพูดเป็นเสียงเดียวกันว่ามีแต่ความอบอุ่นและปลอดภัย...:020:
    ไฟล์แนบ
    DSC01547.JPG 57K
  • ฮ่าๆๆๆ ชอบวะ

ผู้หญิงอยู่ใกล้เต็กจะรู้สึกอบอุ่นและปลอดภัย แต่ถ้ามาอยู่ใกล้ๆพี่รับรอง อันตรายจริงๆครับ ฮา.............

สรุป น่านฟ้าเปิด เครื่องบินๆได้หรือยังครับ
  • นึกแล้วครับว่ามุขนี้พี่ Mark ต้องชอบ :013:

เครื่องบินๆได้แล้วครับวันนี้เป็นวันแรกเลย ค่อยโล่งอกหน่อยเพราะใกล้ถึงเวลาจะกลับบ้านแล้ว...
  • ฮาได้อีก เอิ๊กกกกกกกกกกกกกก อิอิ
    ไฟล์แนบ
    26158_410892226413_154042951413_5093489_6843256_n.jpg 75K