ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ดูหมากะลูกเล่นกันก็ฮาไป
  • มีเวลาบ่อยให้ลูกเล่นกับไอ่ตูบบ้างสร้างความสนืทสนมแต่ก็ไม่กล้าบ่อยไว้เดี่ยวๆนะ
    เพราะสังเกตหลายครั้งว่าพิทบูลจะมีปฎิกิริยาไม่ว่าสัตว์รึคนที่ดูอ่อนแอกว่าต้องคอยปรามตลอด
    ไฟล์แนบ
    0032.JPG 54K
  • :005:หมาผมมันเล่นแรงลูกร้องไห้ไปหลายยกละก่อนถ่ายภาพเข้าใจนะว่ามันเล่นแต่มันแรงอะสำหรับเด็ก
    ไฟล์แนบ
    005.JPG 47K
  • นี่อีdickyมันชอบยืนและก็กระโดดตลอดเวลาเดวไปดูกันว่ามันทำอะไร
    ไฟล์แนบ
    006.JPG 60K
  • ไอ่ไทสันได้ขวบกว่าละเฝ้าบ้านดีมองดูด้วยความอยากเข้าไปเล่นแต่โดนปรามไว้ประมาณว่าถ้าเมิงทำนายน้อยร้องไห้อีกทีโดนส้นตีงอีกแน่555
    ไฟล์แนบ
    015.JPG 49K
  • พี่ยุทธอีdickyขนยังไม่หายเลยนะกลับไทยเมื่อไหร่จะโทรไปขอคำปรึกษาอีกที
    ไฟล์แนบ
    016.JPG 51K
  • เนี้ยโดดอย่างเนี้ยทั้งวันกล้ามขาหลังแมนโคตรที่วงไว้ก้กระโดดกัดลงมา
    ไฟล์แนบ
    021.JPG 51K
  • :005:ดูมันๆ
    ไฟล์แนบ
    023.JPG 55K
  • ร่วมด้วยช่วยกันทั้งคนทั้งหมา555
    ไฟล์แนบ
    027.JPG 59K
  • และนี้คือเป้าหมายของพวกเราจะเอามาทอดกิน555
    สนุกๆนะครับ
    ว่าแต่พี่มาร์คขนdickyมันร่วงเป็นจุดๆอะพี่ยุทธคิดว่าน่าจะแพ้แชมพูแกสั่งให้ผมซื้อยาให้กินแล้วแต่ยังไม่ค่อยดีขึ้นป๋ามาร์คมีวิธีแก้ไขให้น้องบ้างปะดูไกลๆเหมือมหมาขี้เรื้อนขอบคุณล่วงหน้าครับ
    ไฟล์แนบ
    031.JPG 57K
  • ผมเห็นมีแชมพู F1 แล้วนิครับลองกับพิทบูลดูสิ Dicky พิทบูล หรือไอตัวที่จะทอดกินหว่า - -"

ภาพแนว น่ารักดี ครับ

ที่บ้านผมเลี้ยงพิท 3เดือน ตะคุบนายน้อยหงายท้องร้องไห้หลายรอบแระ บอกก็ฟังแป๊บๆ พอเผลอ มันเอาอีกหล่ะ เฮ้อ - -
  • อาการแพ้ในสุนัข มีสาเหตุมาจากร้อยแปดครับ

ความสะอาด สุขภาพ อาหาร และสภาพแวดล้อมความเป็นอยู่

มันต้องค้นหา ต้นเหตุของปัญหาให้เจอ แล้วรักษาจากจุดนั้นครับ

แชมพูหรือยาเป็นการแก้ที่ปลายเหตุครับ
  • ที่บ้านเวลาเล่นกับเด็กก็คอยดูเหมือนกันคับ
    เพราะบ้างครั้งหมามันเล่นแรงคับ