ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

เครื่องวิ่งของผมคร๊าบ
  • เริ่มจากสั่งเครื่องวิ่งได้ยากมากเพราะว่าอยู่เชียงราย
    ค่าส่งจะแพงมากโทรไปหาใครใครก็ไม่เอาด้วยอ้าวแล้วที่นี้ทำไงละ
    ทำเองก็ได้โทรไปหาพี่อะไรจำชื่อไม่ได้เค้าทำขายขอสูตรหน้าด้านๆพี่เค้าตอบมาคำเดียวได้เลยน้องคนเลี้ยงพิทบูลเหมือนกัน:063:
    แต่ผมแมร่งจำชื่อพี่เค้าไม่ได้พี่อ่านกระทู้นี่ขอบคุณมากนะครับ
    อีกคนก็พี่ยุทธเราดูแลการผลิตอย่างดีออกมาเป็นแบบนี้พี่.....ขอบคุณครับ:063:
    ไฟล์แนบ
    002.JPG 39K
  • แต่เจ้ากรรมด้วยการที่ทำเองอะไรมันก้ผิดพลาดทำเสร็จมันฝืดหมาก้ไม่วิ่งผมรู้ละว่าไอ่บูลลี่มันต่างกับหมาแดงตรงไหน
    มันแบบถ้ากุไม่ไหวกูก็ไม่เอาละ5555คือไม่มีแรงฮึดแรงอึดเป็นหมาที่ไม่เหมาะกะกิจกรรมจิงๆบ่อยให้มันล่ำๆอยู่อย่างเดียวนั่นแหละดีละ55555
    พอมันไม่วิ่งก็งานเข้าทำมาตั้งหลายตังค์เอาไงดีวะจะบ่อยไว้ก็จะดูโง่
    เอาแบบนี้ดีกว่าเสริมให้มันไปมึงไม่วิ่งใช่มั้ยเดวกรูจัดให้
    ไฟล์แนบ
    003.JPG 38K
  • ใช้งบประมาณเท่าไหร่ครับ
  • ใช้สวิทตัวนี้ในการเปิดปิดต้องไว้ใกล้ๆมือเพราะต้องคอยดูมันด้วยขนาดทำให้ขนาดนี้มันยังไม่เอาเลย
    ต้องบี้กันซะประมาณเล่นซะให้โมโหทำหน้าตาตื่นโคตรปอดแหกทำหน้าเซงแต่ก็วิ่งอยู่
    พี่ยุทธแต่ไอ่dickyมันไม่วิ่งเลยอะหางจุกตูดอย่างเดวเย็นนี้ก็โดนไปป๊าปโมโหจิง55555
    ไฟล์แนบ
    004.JPG 38K
  • ใครมีเคล็ดลับที่ทำให้หมามันสนุกกะการวิ่งลู่บ้างครับเคยเห็นในซีดีพี่มาร์คเจ้าtigerวิ่งแบบกระจายแต่ก็นะเพราะด้วยความที่เป็นหมาแดงด้วยเปล่าครับพี่มาร์ค
    ขอวิธีฝึกฉบับย่อหน่อยครับพี่ชายอยากให้หมามันเล่นอะคือประมาณว่าเราตั้งใจทำไงเห็นมันไม่เอาแล้วมันบรรดารโทสะอะครับพี่5555
    ไฟล์แนบ
    005.JPG 39K
  • จะลองให้มันเล่นดูสักเดือนน่าจะดีขึ้นเป็นกำลังใจให้ด้วยนะคร๊าบบบบขอบคุณที่เข้ามาชมครับ
    ไฟล์แนบ
    006.JPG 45K
  • สู้ๆๆค่ะ น่ารักดี ฮ่าๆ

ดูท่าเค้านั่งมองแร้วทำหน้าเซงๆ ห้า
  • :030::031::032:...น่ารักดีคับ อิๆๆ:063:
  • นับถือในความพยายามของพี่ท่านจริงๆ 5555 สู้เพื่อลูก (หมา)เลยนะเนี่ย
  • อยู่เชียงรายเหมือนกันครับน่าจะลงเบอร์ไว้ผมจะได้โทรไปถามว่าพี่ทำยังไงสวยดีครับ
  • หมาที่จะเล่นเครื่องวิ่งสนุกๆ ต้องดื้อๆครับ มันจะฝึกง่ายฃ
    หมาหงอยๆซึมๆไม่เหมาะกับเครื่องวิ่ง มันชอบอู้
  • ผมอยู่เชียงรายครับ เลี้ยงพิทบูลอยู่ รับฝึกหมาด้วย เรื่องขึ้นเครื่องวิ่งนี้ไม่ยากครับ โทมาละกัน 0826942747ผมเอาหมาไปวิ่งสนามบินเก่าทุกวันครับ
    รับปรับพฤติกรรมสุนัขด้วย มีปัญหาโทมาปรึกษาได้ครับ
  • ... วิ่ง วงเวียน ใช้ ได้ ดี แต่ ใช้ เนื้อที่มากครับ ...
    ไฟล์แนบ
    a01-380-11.jpg 62K
    lykia1.jpg 56K
  • ซัดมอเตอร์เลยเหรอคับ อิอิ สุดสุดจริงๆ
  • อย่าทิ่งหมาไปไหนนะ
    เพราะมีประวัติลืม หมาผูกไว้ ลากตายคาลู่เลยครับ
    ด้วยความหวังดี และ เป็นห่วง
  • ทำเองเเจ๋วเลยครับ แตที่มันไม่หมุนผมว่าน่าจะเป็นเพราะมู่เล่ย์ ต่ำไปหน่อย
    ทำให้มีช่วงหัก ลองเจาะรูขยับมู่เลย์ขึ้นให้อยู่แนวเดียวกับตลับลูกปืนน่าจะโอเค
    ลบมุมสันไม้ออกจะได้ไม่เบียดกัน+จะได้เป็นร่องให้หมายันด้วย
    ลองดูครับ ช่วยๆ กัน
    ไฟล์แนบ
    trade_02.jpg 50K
    trade_01.jpg 52K
  • อันนี้ที่ใช้อยู่ครับ
    ไฟล์แนบ
    Chopper_trade.jpg 49K