ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

อาการ ตัวไร รูขุมขน แก้ยังไงครับ
  • :o058:ก่อนหน้านี้นึกว่าเกิดจากการแพ้ อาหารต่างๆ ความชื้นของสถานที่อยู่
    แชมพู แต่พอไปหาหมอ ปรากฏว่าเป็น ตัวไรรูขุมขน หมอบอกว่ารักษา
    ค่อนข้างหายยาก ตอนแรกหมอฉีดยาแล้วหาย แต่พอซักพักหลังจากที่หาย
    ก็ขึ้นมาอีก พอมีวิธีไหนบ้างครับที่ไม่ต้องใช้ยาฉีดของหมอ เพราะเอาหมา
    ไปฉีดแล้วมันแสดงอาการแบบว่าแสบ และปวดมากๆ หมอบอกว่ายามันแสบมาก
    ผมกลัวว่าหมามันจะดื้นแล้วจะไม่ยอมให้ฉีดยาอีก ไม่ว่าจะเป็นยาพิษสุนัขบ้า หนอนหัวใจฯ
    มีวิธีไหนบ้างครับนอกจากการรักษาโดยการฉีดยา คุณมาร์คครับ ป้าพรครับ และทุกๆท่าน
    กรุณาบอกวิธีการรักษาด้วยครับ น้าผีครับช่วยที:o030:
    ไฟล์แนบ
    273.jpg 123K
    128.jpg 96K
  • ทดอลงเอายานัดที่ใช้นัดจมูก เช่นตราหมอมี นี้เละใส่ไปเลยปลอดภัย 100% ไร เห็บ หนีหมดรับรอง ไอ้พวกที่อยู่ใต้ผิวหนังก็ไม่ต้องกลัวยาจะซึมผ่านไปเองและยังรักษาโรคผิวหนังด้วยหมาเลียก้ไม่เป็นไร
  • ลองไปหาซื้อสเปรย์ฉีดชื่อ ฟรอนไลด์ ดูสิคับ น่าจะได้ผลคับ:062:
  • ไม่รู้รักษายังไง แต่ก็ขอให้หายไว ๆ ก็แล้วกันเด้อ
  • มาช้าจ้า แต่มาแย้ว

ของป้า ใช้วิธีธรรมชาติบำบัดจ้า

ก่อนอื่นไปซื้อหัวเชื้ออีเอ็มมาเลย 1 ลิตร

1 เอาผสมน้ำให้มันกินซัก 2-3 หยดก็พอ (กินได้ไม่เป็นอันตราย)

2 เอาสำลีชุบหัวเชื้ออีเอ็ม ใส่ตรงที่เป็น เช้าเย็น ใส่อีเอ็ม ซัก อาทิตย์หนึ่งเห็นผลช้า แต่หายแล้วหายเลย ยกเว้นพาหมาออกไปนอกบ้านอีก ก็จะกลับมาเป็นอีก

ขั้นตอนต่อไป ซื้อแชมพู เอฟวัน มาอาบให้มันเลย อาทิตย์ละครั้ง (มันสูตรอ่อนโยน หมาไม่แพ้)
    ไฟล์แนบ
    อีเอ็ม.jpg 22K
    แชมพู.jpg 49K
  • ของผมก็เคยเป็นรักษาจนหายแต่ไม่ 100% ขนขึ้นตามเดิม โดนไปหลายขนานเพราะความดื้อของผมกว่าจะหาย...แต่ตอนนี้ก็ยังเป็นอีกแต่น้อยลงเพราะจะคอยดูทุกวัน อาบน้ำวันเว้นวันหรือถ้าสกปรกมากก็ทุกวัน มันจะมีแชมพูอาบน้ำของการรักษาเจ้าไรประเภทนี้โดยเฉพาะมีอยู่หลายชื่อตามตัวยามีขวดฉลากสีเขียว,แดง,น้ำตาลผมใช้ขวดสีแดงเขียนเป็นภาษาอังกฤษว่า" เรซูอิ้ว "อ่านดูตามที่เคยใช้ตอนหมอจ่ายยาให้แต่แพงซื้อข้างนอกถูกกว่าอาบน้ำห และก็ให้กินยารักษาการร่วงที่หน้ากระปุกเขียนว่า F. A .O เลือกดูใช้ตามน้ำหนักตัวของสุนัข...และถ้ามีเวลาว่างก็หากำมะถัน-ขมิ้น มาทา 2 ตัวนี้ช่วยรักษาและบำรุงขน เป็นตัวช่วยเสริม จนตอนนี้หมาของผมชอบกินขมิ้นกันทุกตัวครับ...ถ้ามีแผลอักเสบไปซื้อยาที่รักษาแผลอักเสบและติเชื่อให้เขากินด้วยนะครับมีหลายราคาและกรัมต่างกันเช่น อะม๊อกซี มี250 และ500(ของคน)ให้ทาน ตามน้ำหนักครับ ยังไงก็ลองดูนะครับ ของผมซื้อเองหลังจากใช้ของหมอไปสักพักแต่ก็มียาบางตัวที่ต้องใช้ของหมอแต่ถ้าไม่มากก็ไม่ต้องใช้ และไปให้หมอตรวจเป็นระยะนะครับเพื่อดูว่ามีตัวหรือเปล่า...(ของผมไม่มีฉีดยาครับ)...มีรูปมาให้ดูครับ เป็นมากสุด......หาย......ปัจจุบันพอมีบ้าง.....อย่าไปเครียดมากครับแรกๆผมก็เครียด หมอบอกเป็นที่ภูมิคุ้มกันของเขาถ้ามีมากพอก็จะทุเลาไปเองถ้าภูมิตกไรก็จะมาตาม..ผมก็เป็นภูมิแพ้เลยเข้าใจเพราะคนก็ยังเป็นเลย.......****ถ้าเป็นแผลเอาเบนาดีนทาให้ทั่วหลังอาบน้ำด้วนนะครับ....ผิดถูกยังไงก็ลองจากหลายคว่มเห็นก็แล้วกันนะครับ...แต่นี่เป็นประสบการณ์ตรงของผมเองครับ....ลองมาแยอะแล้ว:m090:
    ไฟล์แนบ
    DSCF2297.jpg 41K
    DSCF2420.jpg 30K
    DSCF26862.jpg 65K
  • :005:ขอเบอร์ติดต่อคุณ kaday ด้วยครับ
    เพื่อมีอะไรติดขัดกับวิธีการรักษาครับ:015:
  • ของผมซื้อยาไอโอแม็คชนิดฉีดขวดละ500กว่าของนอกให้กินพร้อมอาหาร 10 กก ต่อ 1 cc ให้กินทุกวัน วันละ1มื้อ4อาทิตย์ แต่โอกาสหายขาด 5o 5o เพราะโรคนี้เป็นกรรมพันธ์แต่รับรองดีขึ้นแน่
  • ข้อมูลดีๆเพียบเลยครับ:063::005:
  • 085-111-5943 เอก (kaday)