ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขอขอบคุณพี่พงศ์พัฒน์ วชิรบรรจง
  • กับคำพูดโดนใจ"พวกเรามีสีเดียวครับ..คือ.....ศรีษะมอบแก่พระเจ้าแผ่นดินครับ" อ่านทีไรน้ำตาคลอเบ้าทุกทีเลย
    ไฟล์แนบ
    ในหลวงกับสมเด็จญานสังวร.jpg 38K
  • ขอพระองค์ทรงพระเจริญ

ขอให้ไอ้พวกเวรตลัยคิดไล่พ่อออกจากบ้าน อย่าได้มีแผ่นดินกลบหน้า
  • เห็นด้วยเป็นที่สุด "ศรีษะขอมอบแก่พระเจ้าแผ่นดินคะ"

เป็นคนไทย ทั้งกายและใจ ใครไม่รักเมืองไทยก็ออกไปจากแผ่นดินนี้ซะ

:m075:
  • ทรงพระเจริญ ........ พ่อเหนื่อยมามากแล้ว ..ถามตัวเองหรือยัง..วันนี้คุณสู้เพื่อใคร ?? แล้วคนในแบงค์ที่ทำเพื่อคุณทุกคนจะรู้สึกเสียใจแค่ไหน ... :028:
  • ใครไปไล่พ่อไอ้ ออฟออกจากบ้านว่ะ ใครไปด่าพ่อไอ้ออฟว่ะ กูว่ามึงหลงประเด็นน่ะเนี่ย พอเห็นแบ๊ง กรุงเทพของญาติเมียมึง จะโดนเผาหน่อยได้จังหว่ะออกสื่อใส่เต็มที่เลยน่ะมึง
  • ขอบคุณทุกความเห็นที่แสดงความจงรักภักดีต่อสิ่งที่ทุกคนให้ความเคารพครับคงเหลือแต่ผีสมองทึบแบบเก่าที่ยังคงบ่มเก็บความโง่ไว้ในสมองคุณออฟเขาหมายถึงรูปคนในแบงค์ธนบัตรที่เราใช้ต่างหาก! โธ่ โง่จิงๆ
  • คุณผี สงสัยคุณคงไม่ใช่คนไทย เรารักในหลวงและพร้อมตายเพื่อในหลวง แบ่งปันคับสำหรับคนที่ไม่ได้ดูเมื่อคืนนี้ http://www.youtube.com/watch?v=oL6ltBc9MKo
  • ใครไปไล่พ่อไอ้ ออฟออกจากบ้านว่ะ ใครไปด่าพ่อไอ้ออฟว่ะ กูว่ามึงหลงประเด็นน่ะเนี่ย พอเห็นแบ๊ง กรุงเทพของญาติเมียมึง จะโดนเผาหน่อยได้จังหว่ะออกสื่อใส่เต็มที่เลยน่ะมึง
    .............................................................................................................................................
    ขออนุญาตแสดงความคิดเห็นกับคูณผีด้านบนครับ....
    ....ควาย...โตเป็นควายแล้วยังไม่เข้าใจความหมายที่มนุษย์สื่อสารอีก.....สิ่งมีชีวิตอย่างมึงได้เกิดมามีโอกาสอยู่ร่วมกับมนูษย์เขาแล้วก็น่าจะศึกษาหาสิ่งดีๆเข้าตัวบ้าง อย่ามัวแต่ทำตัวเป็นเศษสวะปรสิตอยู่เลย....ไอ้พวกเนรคุณแผ่นดิน...เฮี้ย...กูขอสาบแช่งคนอย่างมึงขออย่าได้เจริญเลย....สาธุ
  • ไอ้อีตัวไหนคิดล้มล้าง3สถาบัน ไอ้อีตัวนั้นต้องเจอพลังการต่อต้านที่รุนแรงที่สุดเท่าที่เคยมีมาในโลก
  • คุณพงษ์พัฒน์พูดได้ดีมากครับ
    สมแล้วกับที่ผมชื่นชมคุณมานาน สมที่เป็นคนไทย สมที่ได้รับราววัล สมที่เป็นตัวของตัวคุณ
  • :o040: ผมเปงคนที่แสดงความคิดนัย www. นี้น้อยมากครับ

นี้ก้อเปงกี่ครั้งที่ผมต้องแสดงความคิดอีกครั้ง พ่อใคร ใครก้อรัก บ้านใคร ใครก้อรัก

ดังนั้น คนที่คิดไม่ดีกะพ่อตัวเองแล้ว ยังเปงคนอยู่ไหม ทั้งชีวิตของพ่อทำเพื่อลูก แต่ลูกยังคิดทำร้ายพ่อ

ลูกแบบนี้ยิงกว่าสัตว์อีก เลวจนหาคำพูดมิได้ ... ขอให้ชาติหน้าอย่ามาเกิดที่ประเทศชาติของผมเลย

:015: ผมขอให้พระองค์ทรงพระเจริญ '' ผมรักพ่อครับ ''
  • นี่แหละ พงษ์พัฒน์ ใจนักเลง :063::063::063:
  • พงษ์พัฒน์ เจ๋งสุดๆ ไม่เสียใจที่ผมชอบมานาน ลูกพี่ผมๆๆ
  • http://www.youtube.com/watch?v=qtgJMOEREMw
  • เด็กกำแพงเพชร จงเจริญ
  • ไม่ควรเอาเรื่องล้มสถาบันมาพูด ย้ำกันอยู่นั่นแหละ

ทั้งๆที่ไม่มีใครมีหลักฐานอะไรเลย ไม่ว่ารัฐว่าแดงล้ม , แดงว่ารัฐจะล้ม

มั่วกันทั้งนั้น กะเอาดีเข้าตัวเอง แม้แต่ดาราก็ไม่เว้น

ดังนั้น อย่าเอาเรื่องพวกนี้มาโพสในกระทู้เลย เป็นประเด็นเปล่าๆ

เดี๋ยวเวปนี้จะซวย โดนปิดเหมือนเวปอื่นๆที่ปิดกันไปเป็นพันๆเวปแล้ว

รัฐชุดนี้ แค่แสดงความคิดเห็นไม่เหมือนรัฐ ก็โดนกันถ้วนหน้า

ผมว่า พงพัฒน์ แก Bias นะ

ถึงผมไม่ชอบทักษิณ แต่ผมว่า การที่ไปใส่ความเขาแบบนั้น

มันไม่ใช่สุภาพบุรุษแล้วครับ

คนที่คิดล้มสถาบัน แค่คิดก็บ้าแล้ว และไม่มีทางทำได้แน่นอน

ไม่ว่าใครคิด คนไทยไม่เห็นด้วยแน่นอน ไม่ว่าสีไหน

แต่การที่ พงพัฒน์ พูดแบบนั้น แปลได้เลยว่า เจาะไปที่ทักษิณ

ถึงไม่เอ่ยชื่อก็ตาม เพราะเราก็รู้ๆกันอยู่ว่า ทักษิณ โดนยกเรื่องนี้ขึ้นมาถูกโจมตี

ทั้งๆที่ไม่มีหลักฐาน พยาน อะไรแม้แต่น้อย

แต่พอเราไม่ชอบใครขึ้นมา มีคนมาใส่ไฟให้หน่อย เราก็เออ ออ ห่อหมก ไปกับเขา

นี่แหละครับ ที่สังคมไทยต้องพึงระวังให้ดี ไม่ว่าอยู่ฝ่ายไหนก็ตาม

ไอ้สนธิเสื้อเหลืองก็เหมือนกัน ลองมีคนมาพูดแบบนี้บ้าง (ขนาดว่าตอนนี้โดนคดีเรื่องหมิ่นสถาบันอยู่นะ)

ไอ้เสื้อแดงที่เกลียด สนธิ มันก็เชื่อสนิทใจเลยแหละ

ดังนั้น ผมคิดว่า พงพัฒน์ ก็แค่ดาราคนหนึ่ง ที่ใช้จังหวะนี้ ใช้สื่อ ยกหางตัวเองให้ดูดี

ดาราก็หากินกันแบบนี้แหละ
  • ผมว่า พงพัฒน์ แก Bias นะ

ถึงผมไม่ชอบทักษิณ แต่ผมว่า การที่ไปใส่ความเขาแบบนั้น

มันไม่ใช่สุภาพบุรุษแล้วครับ

.... เขาไปพูดถึงทักษิณ ตอนไหนไม่ทราบ คุณผี .....:064::064::064:
  • รักพ่อ แต่ไม่รักแม่ได้มั๊ยครับ พี่อ๊อฟ
  • ไอ้ผีเหี้ยตัวบนน่าจะจับมันมาประจาน ให้มันอยู่ในสังคมไทยไม่ใด้

เหี้ยจริงๆไอ้สัตว์
  • หากได้ฟังคลิบหลายท่านที่พูดบนเวทีเสื้อแดง แล้วจะรู้เองว่ามันจาบจ้วงแค่ไหน
    หากไม่รู้เห็นเป็นใจแกนนำจะยอมให้ขึ้นไปพูดได้อย่างไร แกนนำทุกวันนี้ทำเพื่อใคร

ต้องแยกแยะครับ เรียกร้องประชาธิปไตยก็เรียกร้องไป
    จะเอาคนกลับบ้านโดยไม่มีความผิดก็ทำกันไป แต่ควรพูดให้ชัดๆ ว่าเป้ามายที่แม้จริงคืออะไร
    ไม่ใช่เผาบ้านเผาเมืองเรียกร้องมั่วไปหมดอย่างตอนนี้

เมื่อก่อนยูเอ็นไม่ใช่พ่อ ตอนนี้จะให้ยูเอ็นเข้ามายุ่งทำไม
    อย่าชักน้ำเข้าลึก อย่าชักศึกเข้าบ้านอีกเลย
  • ตอนนี้ต่างชาติเตรียมตัวเขามาเป็นเจ้าของประเทศกันเป็นแถว ล่าสุดที่ประเทศอังกฤษเตรียมตัวยื่นข้อเสนอขอมาจัดตั้งระบบกฏหมายการเมื่อง เร็วๆนี้ แถมอดีตนายกเรามาให้บริษัทที่นี่ยื่นฟ้องประเทศไทยอยู่ครับ
    ถ้าเรื่องนี้ไม่จบกันเองผมเชื่อเลยว่าคำว่าเอกราชเราจะไม่ได้ใช้กันอีกต่อไป
  • ถ้าคิดว่าดาราทำกันแบบนี้ แล้วที่ได้ฟังกันมีใครไม่ซึ้งหรือไม่ร้องไห้บ้างครับทุกคนล้วนเข้าใจในความหมายมีแต่ไอ้ผีตัวบนแหละครับที่ไม่ซึ้งไม่รู้สึกมันคงจะรู้สึกเฉพาะไอ้ทักษิณล่ะมั้งลองหาคลิปที่พวกเสื้อแดงพูดกันดูสิแล้วจะเข้าใจในสิ่งที่พี่มาร์คพูดจ่าบจ้วงกันเห็นๆๆ
  • โดนใจที่สุดคับรักในหลวงคับ
  • ผมรักในหลวงครับ...และผมก็เชื่อว่าคนเสื่อแดงส่วนใหญ่ก็รักในหลวงเช่นกัน
    แต่ก็มีคนเสื่อแดงเพียงบางกลุ่มที่จาบจ้วง เช่น
    กลุ่ม นปช.USA นายใจ อึ้งภากร
    กลุ่มกลุ่มเครื่อข่าย19กันยาต้านรัฐประหาร http://www.oknation.net/blog/print.php?id=245265
    กลุ่มเสือแดงเฟรสบุคหมินสถาบัน http://www.oknation.net/blog/newgeneration/2010/04/30/entry-1
    จักรภพ เพ็ญแข http://www.oknation.net/blog/print.php?id=234599
    ดา ตอร์ปิโด http://hilight.kapook.com/view/26861
    ยังมีอีกเยอะครับเรื่องของคนเสื่อแดงบางกลุ่มที่ไม่เคารพสถาบัน
    แต่ยังงัยผมก็ยังเชื่อนะครับว่าคนไทยไม่ว่าจะสีอะไรส่วยใหญ่รักในหลวง

ปล.ผมรักในหลวง
  • คุณคือพระเอกตัวจริงครับ
  • ใจนักเลง
  • ไอ้พวกเสื้อแดงแม่งต้องตายให้หมด ไอ้พวกกากเดนสังคม รอจังหวะอีกนิดเดี๋ยวไม่นานเกินรอ ตอนนี้รอแค่เคลียร์เด็ก,คนแก่,ผู้หญิง ก่อนคราวนี้ละมันส์ละมึง
  • พี่อ๊อฟ พูดจากใจเขา... พวกไม่สำนึกบุญคุณประเทศชาติ พวกนี้น่าจะเกิดที่เอธิโอเปีย หรือ อูกานดา
    พวกเมิงจะได้รู้ถึงความโชคดีที่ได้เกิดเป็นคนไทย
    ที่พระมหากษัตริย์เราได้หวงแหนรักษาดินแดนแห่งนี้ สืบทอดกันมา
  • ขอขอบคุณคุณอ๊อฟ เช่นกันครับ โดนมากๆ อยากให้ผู้ชุมนุมได้ยินจัง
  • จะตั้งใจหรือเสเเสร้ง
    แต่มันปลุกความรักพ่อหลวงที่อยู่ในใจ
    ของทุกคนที่ไม่มีสีใดๆ
    มีแต่ศีรษะที่มอบแด่พระเจ้าแผ่นดิน

สำนึกบ้างนะว่าเป็นแค่คนอาศัยแผ่นดินท่านอยู่
    ไฟล์แนบ
    GetAttachmentCA3YB30K1.jpg 79K
  • ที่เค้าพูดก้อถูกหมดอ่ะแหละ
    เราทุกคนก้อรู้ๆกันอยู่ว่าบ้านเมืองเปนไง

ไม่ใช่เพราะ...หรอบ้านเมืองถึงเปนเงี้ย
    ปล่อยให้คนไทยมาด่าว่ากัน ใช้ความรุนแรง
    แล้วมาบอกว่าจะเดินข้างคนไทย แต่ตัวเองดันอยู่เมืองนอก
    ความผิดก้อมีท่วมหัว แต่ไม่ยอมรับ หนีซะงั้น

จะมีกฎหมายไว้เพื่อ ??
    เนี่ยหรอประชาธิปไตย
    ถ้าเป็นประชาธิปไตยจริง มันก้อน่าจะจบไปนานแล้ว
    ควรเห็นแก่ส่วนรวม และเสียงส่วนใหญ่ของประเทศก้อคือ
    อยากให้ประเทศชาติสงบ ไม่ใช่หรอ ?

แล้วเรื่องทหารไรเงี้ย เค้าก้อทำตามหน้าที่ของเค้า
    คนผิดก้อต้องโดนลงโทษ
    แล้วพวกก่อการร้ายเนี่ย มันก้อผิดอยู่แล้ว

เราเรียนๆกันมาก้อน่าจะรุว่าการจะทำอไร
    ต้องไม่เดือดร้อนคนอื่น เห็นแก่ประโยชน์ส่วนรวม
    ถ้าพวกท่านมีลูกหลาน ก้อคงไม่อยากบอกต่อๆไปหรอกนะ
    ว่าตัวเองเป็นกบฏน่ะ
  • ใครๆเขาก้รักพ่อ ทั้งนั้นแหละ ไม่ต้องพูดก็รู้อยู่ในใจกันทั้งนั้น พงพัฒน์ อยากดัง ว่างั้นสิ เพราะปกติ ทำหน้าซื่อๆ ตาเฉยๆ ทุเรศๆ มันราบเรียบ เกิน ขอโอกาสนี้พอดิบพอดีเลยนะ ดังซะ ..สะใจเลยสิ แล้วอย่าลืม ไปซ่อมตึก มาลีนนท์ด้วยล่ะ ฝีมือ ของคุณ เอ้ย ฝีปากแท้ๆ ตูแฟนเเพลงเมิงตัวยงเลยแหละ แต่เมิงไม่เป็นธรรมนะเนี่ย รัฐบาลฆ่าประชาชน ตาเมิงบอดเหรอ
  • ผมคิดว่าที่พี่ออฟพูดเป็นสิ่งที่หลายๆคนอยากพูดแต่เขาไม่กล้า ขอยกย่องครับพี่ออฟ

แล้วพวกที่ยังสนับสนุนคนผิดเลิกได้แล้วครับ คาวมจริงก็เห็นกันอยู่ทำไมถึงไม่รักพ่อล่ะครับพวกคุณ

บ้านมีกฎบ้าน เมืองมีกฎเมืองผมไม่เห็นว่ารัฐทำผิดอะไรเลย ถ้ารัฐบาลไม่ทำอะไรเลยซิครับผิด
  • เราเห็นด้วย
    ถ้ารัฐไม่ทำไรน่ะซิ ผิด

ที่เค้าตั้งใจทำเพื่อรักษาความสงบของบ้านเมือง
    พวกที่ว่ารัฐเนี่ย จะให้เค้าทำยังไงล่ะ
    ปล่อยไว้เฉยๆงั้นหรอ รอให้ต้องสูญเสียไปมากกว่านี้มั้ง
    แล้วเราไม่เห็นว่ายุบสภาแล้วจะมีประโยชน์อะไร
    ถ้าคนไทยยังขัดแย้งกันอย่างเงี่ย
    แล้วถ้าเค้าคิดจะค่าประชาชนจริงอะน่ะ
    เค้าคงสั่งยิงกราดแบบ พฤษภาทมิฬ ไปแล้วล่ะ

ตอนนี้เผาบ้านเผาเมืองแล้วไง
    จะเอาไรอีก ??

มันก้อเป็นแค่สิ่งภายนอกอ่ะนะ
    ขอให้ทุกคนอย่าหมดศรัธทาในการเป็นคนไทยและกัน
    มันต้องผ่านพ้นไปได้ด้วยดี
    ขอให้ทุกคนที่เดินทางกลับ เดินทางโดยสวัสดิภาพ
    ถ้าคนที่ทำผิดแล้วรุจักยอมรับ ก้น่าชื่นชม
  • เกลียดไอ้พงพัฒน์ กับอีธํญญา
  • จะสีไหนทุกคนก็รักพ่อหมดละโว้ย ไม่มีใครอยากไล่พ่ออกจากบ้านหรอก ถ้าเค้าทำเมื่อไหร่พวกมึงค่อยมาด่าเค้า
    แต่นี่เค้ายังไม่ได้ทำห่าไรเลย ไปหาว่าเค้าอยากเป็นประธนาธิบดี ถ้าเค้าทำอย่างที่พวกมึงกล่าวหาเมื่อไหร่นะ
    กูคนนึงล่ะจะไปใส่เสื้อเหลืองประท้วงกับพวกมึงด้วย กูชอบรัฐบาลที่ไม่สร้างหนี้ให้ประเทศไทยและกูชอบรัฐบาลที่มาจากการเลือกตั้งว่ะ
  • ยึดรัฐสภา ไม่โดนคดีไรเลย
    ยึดแยกราชประสงค์ ติดคุก ! โดนข้อหากบฎ
  • อย่างนี้เค้าเรียกว่าอะไรครับ 2 มาตราฐานหรือยังไงครับ
  • กลัวไม่ได้เป็นรัฐบาล เอาเนวินไปอยู่ด้วย เหมือนเดิมครับ ได้เป็นรัฐบาล แต่.... ไม่ได้มาจากประชาชนเลือก ทุเรศ ครับ
  • รัฐบาลที่ดี ที่เหมาะสม ต้องมาจากเสียงของประชาชนครับ
  • http://www.oknation.net/blog/print.php?id=417821
    http://www.rd1677.com/rd_khonkhen/top_khonkhen.php?id=45690
    http://thai-people.blogspot.com/2008_10_01_archive.html

มีข้อความอีกเยอะ ผมว่าคนเข้าเนตน่าจะฉลาดและแยกแยะความดีหรือไม่ดีได้..
    เรื่องทำผิดกฎหมาย ไม่ใช่ศาลอย่าคิดแทน ปล่อยให้เป็นไปตามขั้นตอนของกฎหมาย..
    ควรใช้หลักของความถูกต้อง อย่าเอาแต่ความถูกใจ ..

คุณยังรู้ว่าอะไรดี อะไรไม่ดี.. แต่ให้มองในภาพรวมยึดบ้านเมืองและประเทศชาติเป็นหลัก..ดีกว่า
  • แล้วพรรคไหนมั่งที่ไม่ทำผิดกฎหมายครับ อยากทราบ
  • ลองอธิบายพรรคที่ไม่เคยทำผิดกฎหมายให้ผมฟังนะ ผมจะรอฟัง
  • รอเลือกตั้งฟังเสียงประชาชนส่วนมาก ใครก็ได้แต่ไม่ใช่ไอ้พวกสนธิกะจำลอง นอกนั้นกูรับได้หมด จบมั้ย
  • เห็นด้วยอย่างแรงผีตัวบน
  • นับถืออาจารย์อ้วนมาตลอด จะหมดนับถือก็วันนี้แหละ มีแต่ำพูดที่สวยหรู แล้วเวบผู้จัดการล่ะ ชอบมากชั่ยมะซ้อ 7 อ่ะ
  • ถูกต้องอีกผีตัวบน อาจารย์อ้วนไม่รู้อะไรอยู่เฉยๆดีกว่า ผู้ใหญ่เค้าคุยกัน
  • ขอหลักฐานที่ว่าหมิ่นจาบจ้วง คลิบก็ได้ อยากเห็นเหมือนกัน จะได้ตัดสินใจถูก ไม่เอาแค่ตัวอักษร
  • ว่าไงอาจารย์อ้วนหาได้ม่ะ อย่าเอาแค่ตัวอักษร

• **

คลายเครียด
  • บางครั้งอะไรที่เราไม่รู้จริงก็อยู่เฉยๆดีกว่า รู้มาแค่ 2 แต่คุยเหมือนรู้เป็น 10 ใครเค้าได้ยินได้เห็นมันทุเรศครับคุณAuun