ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

คำขวัญใหม่กรุงเทพ..แสบๆคันๆดี
  • กรุงเทพงามเลิศ

ระเบิดมากมี

ประเพณีชุมนุม

ควบคุมด้วยทหาร

สนุกสนานยิงกัน

กำแพงกั้นเผายางรถยนต์

มากล้นเอ็ม 79

หยุดงานยาว 9 วัน

รื่นเริงสุขสันต์บุญบั้งไฟ

ไป..เราไปปรองดองกัน:012:
  • สูดๆๆ ยอดๆๆๆ คิดไดัไงเนีั้่ย
  • มันมาจากป้ายนี้
    ไฟล์แนบ
    SafeRedirect.jpg 117K
  • สุดยอด
  • :o028::o028::o028::o028:
  • "เรื่องนี้มันก้าวพ้นตัวทักษิณไปแล้ว"

เพื่อน: เออ

ผม: กูคิดแล้วคิดอีก ก็ยังงงอยู่ว่า มันก้าวพ้นยังไง ตรงไหนวะ
    ที่มันเผาเมืองกันอยู่นี้ จะบอกว่าไม่เกี่ยวกับทักษิณเลยว่างั้น

เพื่อน: ไม่เกี่ยวแล้ว ไหนมึงบอกว่า ทักษิณตาย ไม่ก็ป่วยหนัก
    แล้วเค้าจะมาสั่งการอะไรได้ไงวะ

ผม: โอเคๆ ถ้าก้าวข้ามทักษิณไปแล้ว อะ พวกเค้าก็ล้มเจ้าใช่มั๊ยล่า
    แต่พอโดนข้อหาล้มเจ้า พวกเค้าก็ไม่รับอีก

เพื่อน: พวกเค้าจงรักภักดี วันฉัตรมงคลเค้าก็ทำพีธีเฉลิมพระเกียรติกันยกใหญ่

ผม: โอเค พวกเค้าไม่ล้มเจ้าแล้วก็ได้ กูขอโทษ ที่เข้าใจมึงผิดไป เอ๊ย เค้าผิดไป

เพื่อน: กวนตีนละ

ผม: โอเค งั้น พวกเค้าก็ไม่เอาอำมาตย์ ไม่เอาเปรม

เพื่อน : ก็ส่วนนึงว่ะ อันนั้นมันเป็นสัญลักษณ์ของระบบอุปถัมภ์
    ระบบเหี้ยนี้ ทำให้ไทยไม่เจริญ

ผม: ไม่เจริญตรงไหนวะ ห้างแม่งโคตรเยอะ สนามบินมีสองที่
    หนังดังๆเข้าก่อนอเมริกาอีก

เพื่อน: กูพูดเรื่องคุณภาพคนโว้ย ไม่ใช่เรื่องวัตถุ

ผม: โอเค แล้วเค้าอยากพัฒนาคน งั้นต้องเรียกร้องเรื่องการศึกษา ดิ

เพื่อน : มึงอย่าไปดูถูกว่าคนพวกนี้ไม่มีการศึกษา
    พวกคนบ้านนนอกนี้เค้าถกเรื่องการเมืองกันถึงพริกถึงขิงจะตาย

ผม : โอเค พวกเค้าการศึกษาดีอยู่แล้ว แล้วมาทำไมวะ

เพื่อน : ก็กดดันให้มาร์คยุบสภา ไม่งั้นก็ลาออก

ผม : ออกทำไมวะ สภาเค้าทำเหี้ยไรผิดวะ

เพื่อน : สัด ก็มันปล้นตำแหน่งนายกมา มันปฏิวัติเค้ามา

ผม : ปล้นไงวะ กูก็เห็นเค้าโดนโหวตมาตามกฎทุกอย่าง

เพื่อน: มันมีผลต่อเนื่องมาจากการปฎิ วัติไง

ผม : หลังจากทหารปฎิวัติ สมัครก็เป็นนายก ต่อด้วยสมชาย ก็ลูกน้องแม้วทั้งนั้น

เพื่อน : สมัคร โดนพันธมิตรกดดันศาล เลยโดนเรื่องทำกับข้าวออกทีวี ไง

ผม: กูก็ยังไม่เห็นว่ามาร์คจะปล้นอะไรใครมาตรงไหน

เพื่อน : อ่าว ก็มันไม่ได้มาจากการเลือกตั้ง

ผม: มาร์คนี่เป็นสส.ที่ไม่ได้มาจาก การเลือกตั้งเหรอวะ
    แบบแดกก๋วยเตี๋ยวอยู่ก็เดินดุ่ยๆเข้าสภามาให้คนโหวตเป็นนายกงั้นเลย

เพื่อน : คนไม่ได้เลือกเค้าเป็นนายกเว้ย

ผม: เหรอๆ แล้วคนเลือกสมชายเป็นนายกหรือไง กูก็งง

เพื่อน: กูว่ามึงไม่งงหรอก แต่มึงกวนตีน

ผม : ก็มาร์ครวมเสียงข้างมากได้ ก็เป็นนายกได้ ผิดอะไรวะ

เพื่อน : ................ก็ เหี้ยเนวิน มันเปลี่ยนขั้วไง มันกลัวทหาร

ผม: อ่าว แล้วไม่ไปประท้วงเนวินล่ะสัด

เพื่อน : ประท้วงมาร์คดิวะ มันเป็นนายก

ผม: อย่างนั้นเลย......โอเค ไม่ประท้วงเนวิน ทำไมไม่ประท้วงทหารล่ะ

เพื่อน : ก็ประท้วงอยู่ มึงไม่เห็นเหรอ พวกเสื้อแดงเกลียดทหารจะตาย

ผม : แต่เสือกมี เสธแดง ในม๊อบ

เพื่อน : ก็เค้าไมได้โดนรัฐบาลสั่งมาไง เค้าสมัครใจมาช่วย

ผม : โอเค แค่เรื่อง ไม่พอใจที่ตัวเองไม่ได้เป็นรัฐบาล

เพื่อน : เรื่องสองมาตรฐานไง อันนี้ชัด เรื่องที่พันธมิตรทำไม่โดน
    ที่เสื้อแดงทำนี่ คดีเร็วเลย

ผม: แต่แม้วก็ทำเรื่องสองมาตรฐานเยอะ

เพื่อน : ยังไงวะ

ผม: ก็พี่แกเป็นเจ้าของประโยคคลาส สิก หลังเลือกตั้ง
    "จังหวัดไหนเลือกเรา เราก็จะดูแลก่อน"

เพื่อน : กูบอกแล้วไง เรื่องนี้มันก้าวข้ามทักษิณไปนานแล้ว

ผม: โอเค กูผิด

เพื่อน: เรื่องความเท่าเทียมด้วยโว้ย เค้ามาเรียกร้องความเท่าเทียม ในสังคม

ผม : เท่าเทียม?

เพื่อน: ทุกวันนี้ ช่องว่างทางชนชั้นและรายได้มัน เยอะ ชาวบ้านเลยเดือดร้อนไง

ผม : คือมึงอยากให้คนเก็บขยะ หรือเด็กดมกาวแถวบ้าน
    มามีเงินเดือนเท่ามึงว่างั้น ช่องว่างมันจะได้หายไป

เพื่อน : มันไม่ใช่อย่างงั้น คือพวกเค้ารู้สึกว่ารัฐบาลนี้ไม่ได้ทำอะไรให้เค้า

ผม : กูก็เพิ่งเห็นเค้าประกาศประกัน ราคาข้าวไปนี่หว่า เรียนก็ฟรีสิบสองปี

เพื่อน : ก็มันน้อยมากเว้ย ถ้าเทียบกับสมัยทักษิณ

ผม : อืม สรุปเค้าก็อยากจะได้แม้วกลับมาเป็นนายกนั่นแหละ ชีวิตจะดี

เพื่อน : กูบอกแล้วไง เรื่องนี้มันก้าวข้ามทักษิณไปนานแล้ว

ผม : อืม.......โอเค งั้นกูขอก้าวข้ามมึง ไปซื้อน้ำปลาให้แม่ก่อน
  • http://www.youtube.com/watch?v=B6QpK-8sjmY
  • www.youtube.com/watch?v=VZXNkDsJxe4
  • สุดยอด ด่าได้โครตฮาเลย 55555 ลองฟังดู
  • http://www.youtube.com/watch?v=H7mtIvpE1Sk&feature=player_embedded
  • รู้กันอยู่แก่ใจทั้งสองฝ่ายแหละครับ

อย่างนายกสมัคร ทำกับข้าวออกทีวี ถึงกับปลดจากนายก
    อันนี้ ควายยัง งง เลยครับ

พอมีนายกอีกคน ก็โดนยุบพรรคอีก

ส่วนคดีพรรค ปชป ดองไว้ข้ามปี พอโดนแดงกดดัน ก็พิจารณาแว๊บเดียวเสร็จ

เหลืองปิดสนามบิน ยึดทำเนียบ (ถุงยางเต็มทำเนียบ) ทำไมไม่ดำเนินคดีสักที

ผมไม่ได้มายุให้ทะเลาะกันนะครับ แต่เรื่องพวกนี้มันรู้ๆกันอยู่ครับ

ไม่ต้องมีการศึกษาก็รู้ครับว่า ยิ่งกว่าสองมาตรฐาน

ล่าสุดยึดทรัพย์ เอากฏหมายของ คมช มาอ้าง โอ้วววว

ไปกันใหญ่แล้วครับ ก็รู้ๆกันอยู่ว่า เงินเขาหามาก่อนเล่นการเมือง

คือเรื่องของเรื่อง เล่นกันแรงไปครับ

คนที่มันโดนกดไว้นานๆ มันก็ทนไม่ไหวเหมือนกันครับ

จะให้เมืองไทยประสานเหมือนเดิม

ทั้งสองฝ่ายต้องยอมรับความผิดที่ตนทำก่อนนั่นแหละครับ

ถึงจะยุติได้

รัฐก็ต้องยอมรับผิดที่ฆ่าประชาชน

แดงก็ยอมรับผิดที่ประท้วงแบบนั้น

ต่างฝ่ายต่างรับผิด ไม่งั้นชาตินี้ท่านจะไม่เห็นเมืองไทยสงบแน่นอน
  • เค้ายึดทรัพย์เรื่องที่ดินรัชดาจ้ะที่รัก งงอะไรหรือเปล่า