ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

เสธ.แดงเปิดโปงทักษิณล้มเจ้า
  • http://www.youtube.com/watch?v=6qcMJDBhJ7A&feature=player_embedded
  • ชัดเจนมากในช่องเสื้อแดง...ว่าทักษิณอยู่เบื้องหลัง

http://www.youtube.com/watch?v=olnPwVhTYlA&feature=related
  • สร้างความแตกแยก แต่มันเลว
  • รีบเลย

มึงรีบเอา หลักฐาน ไปให้ ศอฉ พ่อมึง ให้ไว
  • อย่าพยายามบิดเบือนให้คนเลวกลายเป็นคนดี

ยังไงก็เป็น ไอ้เหี้ยเสธแดง อยู่ดี คนไทยไม่โง่หรอกครับ
  • ไอ้สาด พวกมึงเมื่อไร จะเลิกโพส การเมือง นี่เวปไร มึงไม่รู้หรือ ฟาย
  • พอได้แล้ว การเมือง น่าเบื่อ โพสเพื่อไร ขอร้อง สร้างสรร หน่อยครับ
  • สงสัย แหม่ง อยากโชว์ออฟ ว่าตูนี่รู้การเมือง สาด จบได้แล้ว
  • เห็นด้วยกับน้าผีนะครับ เวปนี้พิทบลูครับ เวปอบอุ่นรักกันพี่น้องพ้องพี่ อย่ามาโพสให้ทะเลาะกันเลย ขอบคุุณครับ
  • อันนี้ละที่สร้างสรรค์ ลองฟังแล้วคิดตาม เอามาวิเคราะห์ดูจะได้หูตาสว่าง เรามาฝึกการหาคำตอบให้ตัวเองกันดีกว่า จะได้ไม่โดนชักจูงให้เชื่ออะไรง่ายเกินไป

บ้านเราเวลานี้ มันเหมือนนิยายสามก๊ก ใครเป็นใคร ใครอยู่เบื้องหน้า เบื้องหลัง ใครบทบาทเป็นอย่างไร ช่างซับซ้อน ซ่อนเงื่อน เหมือนนิยาย
    ลับ ลวง พราง คำนี้ฮิตมากๆ อย่าฟังผ่านๆ ฟังแล้วคิด วิเคราะห์ตาม คุณสามารถสรุปเหตุผล ความเป็นไปได้จากตัวคุณเอง

ดังนั้น อย่าถามหาคำตอบ เพราะคำตอบมันอยู่ตัวท่านเองครับ
  • ผมรู้ว่าหลายท่านเอียนกับการเมือง ผมเองก็เอียนเต็มทน แต่โดยหน้าที่ของคนไทยมันทิ้งไม่ได้ครับ

เราต้องสนใจการเมืองครับ เพราะว่ามันคือ อนาคตของลูกหลานของเรา
    หากจิตสำนึกทางการเมืองของประชาชนประเทศใดต่ำ นักการเมืองเหี้ยๆก็เต็มสภา
    อย่าให้ใครพูดได้ว่า เราแค่อาศัยแผ่นดินเกิด แต่ไม่เคยตอบแทนบุญคุณแผ่นดิน

หากประชาชนมีจิตสำนึกทางการเมืองสูง ตัวเหี้ยไม่มีทางได้เข้าสภา
    นักการเมืองบางคนทำไมไม่กล้าลงสสที่กรุงเทพ เพราะกรุงเทพมันซื้อเสียงยาก

ทำไมตัวเหี้ยถึงทำตัวเป็นหมาหลง ต้องลง สส ที่ต่างจังหวัด
    ก็เพราะต่างจังหวัด ยังมีประชาชนอีกมากยังตามเล่ห์เหลี่ยมพวกนี้ไม่ทัน

ผมขอเป็นส่วนหนึ่งที่จะทำหน้าที่นี้ แม้จะเป็นจุดกำเนิดเล็กๆ ในการผลักดัน ให้คนในกลุ่มสังคมของเรา คิดเองเป็น คิดอะไนในเชิงเหตุและผล
    โปรดสังเกตุได้ จากทุกข้อเขียน บทความ ผมมักจะสอดแทรกแนวคิด ในเชิงเหตุและผล ลงไปด้วยเสมอ
    ผมต้องการยกระดับสังคม คนเลี้ยงพิตบูล ให้สูงขึ้น เพราะคนเลี้ยงพิตบูลก็คือคนไทย หากแนวคิดนี้กระจายออกไป วันหนึ่งมันก็มากขึ้น
    เราทุกคนมีหน้าที่ รักษาบ้านเมืองเอาไว้ให้ลูกหลาน รักษาหมาพิตบูลให้อยู่คู่กับเมืองไทยต่อไป

หากเรามีจิตสำนึกดีๆ คนอย่างไอ้เบนซ์ โกงเงินเด็กก็จะไม่มีอยู่ในเว็บนี้
    ทำไมผมถึงไม่สนใจคนรวยๆที่ไร้สมอง วุฒิภาวะทางอารมณ์ต่ำ ที่เข้ามากอบโกย ทำลายหมาพิตบูลที่ผมรัก
    ทำไมผมถึงรังเกียจคนที่วันๆ ไม่สนใจโลกภายนอก ไม่เคยตอบแทนอะไรคืนแก่สังคม
    คนที่ทุกลมหายใจเข้าออก นั่งคิดนอนคิดแต่จะจับหมาปี้กัน

และทำไมเว็บนี้จึงได้รับความนิยม ทั้งที่เจ้าของเว็บไม่ง้อสมาชิก และทำไมหลายคน จึงเล่นอยู่เว็บนี้ไม่ได้

วันนี้สังคมพิตบูลโซน มันแข็งแกร่งเกินกว่า พวกของปลอม จะมาแอบแฝงหากินได้อย่างง่ายๆ

ด้วยความเคารพครับ :005::005::005:
  • สนับสนุนครับ ชัดเจนดี
  • คลิปแรกตอนออกรายการของ ASTV รับเงินเสื้อเหลืองมาพูด
    คลิปที่สองออกรายการของเสื้อแดง ก็รับเงินเค้ามาอีกเหมือนกัน
    หยุดเถอะครับ คนเลวก็คือคนเลว อย่าทำให้เค้าดูดีขึ้นมาเลยครับ
    เสธ.แดงตอนมีชีวิต เลวขนาดไหน ทุกคนสัมผัสได้ครับ
    ตายไปไม่ตัองมาเปลี่ยนประวัติศาสตร์ให้เค้าครับ
  • ผมไม่ได้สนบสนุนให้เชื่อนะครับ แค่อยากให้คิด
    ทำไม มันเปลี่ยนไปเปลี่ยนมา ดังนั้นอย่าเพิ่งเชื่ออะไรง่ายๆ
    อย่าเชื่อในสิ่งที่เห็นโดยขาดการวิเคราะห์ครับ
  • อันนี้ไม่มี ลับ ลวง พราง หรอกครับ

เลวเห็นๆแบบนี้ ไม่ต้องกลับดำเป็นขาวหรอก
  • ผมก็ไม่เชื่อครับ จนกว่าจะได้มีการพิสูจน์

วันนี้ใครจะพูดอะไรก็พูดไป ยินดีรับฟังหมด
    ผมไม่ปิดกั้นการรับฟังข้อมูลเพิ่มอยู่แล้ว

ส่วนจะเชื่อหรือไม่ ขอตัดสินใจเองครับ
  • แต่ก็หน้าแปลกอย่างหนึ่ง ทักษิณไม่เห็นออกมากล่าว แสดงความเสียใจอะไรเลย
    แต่ก็แปลกที่ เสธ ด่า แกนนำ เกิดการปลุกปั้น แบ่งแยก กัน ทั้งๆ ถ้าร่วม ตัวกัน มัน ต้องเหนือ กว่าอยู่แล้ว
    และก็แปลก ที่ ถ้าเราจะ ลง มือ ทำอะไร สักอย่าง เราเอง จะพูด ลอยๆ เพื่อ อะไร เพื่อ ขู่ เหรอ แต่ตัวเองต้องตกเป็นเป้า
  • กระทู้นี้หัวข้อเขียนว่าไร พิทบูลหรอ ถ้าอยากโพสโพสให้ตรงหัวข้อไม่ต้องเขียน
    ไอ้สาด พวกมึงเมื่อไร จะเลิกโพส การเมือง นี่เวปไร มึงไม่รู้หรือ ฟาย พอได้แล้ว การเมือง น่าเบื่อ โพสเพื่อไร ขอร้อง สร้างสรร หน่อยครับ สงสัย แหม่ง อยากโชว์ออฟ ว่าตูนี่รู้การเมือง สาด จบได้แล้ว
    โพสทำไมว่ะมึงตรงหัวข้อป่าวว่ะ
    ที่บ้านมีหมาเลี้ยงป่าวถ้าไม่มีก็เลี้ยงตัวเองไปก่อน คนที่เค้าว่างเค้าก็มาคุยกันไม่เกียวหลอกเรื่องไร
    ที่เค้าขายC70ไม่ไปด่าเค้าหล่ะ
  • 555 ไอ่ผีตัวสุดท้ายเพราะประเทศไทยมีแบบมึงเยอะไง ถึงเป็นแบบทุกวันนี้ หัดสนใจอะไรรอบๆตัวบ้าง สาดดดด
  • "ผมต้องการยกระดับสังคม คนเลี้ยงพิตบูล ให้สูงขึ้น เพราะคนเลี้ยงพิตบูลก็คือคนไทย หากแนวคิดนี้กระจายออกไป วันหนึ่งมันก็มากขึ้น
    เราทุกคนมีหน้าที่ รักษาบ้านเมืองเอาไว้ให้ลูกหลาน รักษาหมาพิตบูลให้อยู่คู่กับเมืองไทยต่อไป"

^__^ ชอบความคิดนี้ของพี่จริง ๆ สังคมทุกวันนี้มันต่ำลงก็เพราะมีคนแบบพวกผีเร่ร่อนบางตัวในนี้ล่ะ :013::062:
  • :001: ป๋ามาร์คผมไม่กล้าโพสการเมืองแล้ว ดุเดือดจริงๆ ขอดูอย่างเดียวล่ะกัน เดี๋ยวโดนคนอื่นเกลียดโดยใช่เหตุ
    :001: ไม่ใช่ผมไม่สนใจหรอกนะครับการเมือง แต่ไม่รู้จะเชื่อใครดี รู้อย่างเดียวครับใครชนะคนนั้นก็เป็นคนเขียนประวัติศาสต์ ขอโทษพี่น้องที่เคารพนะครับ ผมไม่รู้จะหาข้อมูลจริงๆจากใหนครับ และผมก็ไม่ค่อยเชื่อใครง่ายๆ
  • พวกเราจะได้รู้รู้ถึงความเป็นจริงว่าใครดีไม่ดี
    และใครไม่ดีมันก็อยู่ในประเทศไม่ได้
  • รักกันไว้...เถิดคะ...นะ นะ..นู๋ขอร้อง...ความคิดไม่มีถูกผิด...
  • ใครเชื่อว่ามีการล้มเจ้าจริงในไทย

ผมว่าคนนั้น โง่ ไม่ใช่โง่อย่างเดียว โครตโง่เลยครับ

เป็นไปไม่ได้แน่นอน ล้าน%

ไม่ว่าฝ่ายไหนก็ตาม ไม่มีทางทำได้

ยิ่งคนเก่งและฉลาดและมีเงิน

เขาก็ยิ่งรู้ว่า ยังไงก็ทำไม่ได้

ผมยัง งง กับคนไทยไม่หาย ทำไมมันหูเบากันขนาดนี้

มีบทวิเคราะห์ที่พูดดีมีเหตุผลในหน้าหนังสือพิมพ์ฉบับหนึ่ง

เกี่ยวกับเรื่องนี้

เสียดายไม่ได้เซฟไว้ วิเคราะห์ง่ายๆ แบบว่า

ป.2 อ่านแล้วก็เข้าใจ และเข้าใจด้วยว่า ไม่มีใครล้มได้

ผมมองอีกมุมว่า ไอ้คนที่ชอบยกเรื่องพวกนี้มาพูดนี่แหละ

เป็นไอ้ตัวก่อปัญหา สร้างปัญหา ยกมาอ้างแบบมั่วๆ

ไอ้พวกนี้ มันแย่มากๆ ไม่ว่าอยู่ฝ่ายไหน
  • น้าผีข้างบนแอบไปหลับที่ไหนมา เด่วนี้มีสื่อเยอะแยะ สื่อเสิ้อแดง ในอินเตอร์เน็ต ชัดๆ ตรงๆ หลายสื่อ เยอะแยะมากมาย และออกมาแทบทุกวัน
    เว็บไซต์หนึ่งไม่ใช่ใช้เงินแค่บาทสองบาท กระทรวงไอซีทีตามปิดจนท้อใจ ปิดไปเป็นพันๆเว็บแล้ว ปิดอันนี้ก็ไปเปิดอันโน้น ปิดชื่อนี้ ก็ตั้งชื่อใหม่ รวมทั้งสร้างเว็บไซต์ใหม่ๆ ตลอดเวลา เนื่อหามันหมิ่นเหม่ ใส่ความ และบิดเบือนด้วยอคติ บางทีเว็บไซต์เสแดงเองก็ออกจะเฉียดๆ อยู่เหมือนกัน
    เว็บไซต์ของหลานชายของสุริยะ จึงรุ่งเรืองกิจ นั่นก็ตรงๆเลย น้าผีไม่เห็นที่เค้าให้สัมภาษณ์หรือคับ ว่า เมื่อก่อนเค้าไม่แน่ใจว่าเสื้อแดงมีอุดมการณ์อย่างไร เค้าก็สนับสนุนห่างๆ แต่เดี๋ยวนี้เค้าแน่ใจแล้วว่ามีอุดมการณ์แบบนี้ เค้าก็เต็มที่เลย

นอกจากนั้นไอ้พวกนี้ ยังออกนิตยสารที่มีข้อความหมิ่นเหม่ ขึ้นปกหน้าแบบท้าทายไม่เกรงใจประชนชนคนไทยทั่วประเทศ

น้าผีครับ ผมอะ เห็นหนังสือพวกนี้มาเยอะแล้ว เห็นมานับเป็นสิบๆปี ขบวนการนี้ ไม่ใช่เพิ่งมี ม้นมีมานานไม่น้อยกว่าสามสิบปีแล้ว
    แต่เที่ยวนี้ มันมีเงินทุนจากนายทุนเท่านั้นเอง ที่บังเอืญม้นมีเป้าหมายเดียวกัน ถึงแม้จะคนละอุดมการณ์ แต่ก็ร่วมกันได้เพื่อเป้าหมายเดียวกัน
    มันก็เลยรุนแรงได้ขนาดนี้
    เงินอะซื้อได้แทบทุกอย่าง ขนาดยังจ้างผีโม่แป้งได้เลย

ไม่มีใครบอกหรอกครับว่าเค้าจะทำได้หรือไม่ได้ แต่เค้ากำลังกระทำ สำเร็จหรือไม่ ไม่รู้ แต่ไม่ควรประมาท

และที่สำคัญ เรารักในหลวงของเรา เราไม่ยอมให้ใครมาทำแบบนี้ได้
    และขอบอกว่า ความรักที่มีให้ในหลวงนั้น เรารักด้วยเหตุผลครับ
  • เมืองไทย อุดมสมบูรณ์ ทรัพยากรมีมากมาย แต่คนไทยก็ยังจน
    นักการเมือง นายทุน ละโมภ อยากครอบครอง อยากเป็นเจ้าของปัจจัยการผลิตทั้งหมด
    การมีอำนาจทั้งด้วยพฤตินัยและนิตินัยเท่านั้น ที่จะสามารถทำให้ตนเองสามารถครอบครองปัจจัยการผลิตเหล่านั้นได้
    แต่เดชะบุญของคนไทย ที่มีพระสยามเทวาธิราช
    นักการเมือง และนายทุน จึงไม่สามารถร่วมกันบิดเบือน ทั้งพฤตินัยและนิตินัย เพื่อให้สามารถครอบครองทรัพยากรเหล่านั้นได้โดยง่าย
    เพื่อให้คนไทยส่วนใหญ่ ได้มีโอกาสที่จะเข้าถึงทรัพยากรเหล่านั้นได้บ้าง
    ขอบคุณฟ้าดิน ที่ทรงประธานพระสยามเทวาธิราชมาให้
    คนไทย ควรรัก และรักษาสิ่งประเสริฐนี้ให้ดีที่สุด
  • การล้มเจ้ามีจริง คนที่ปิดหูปิดตาไม่เชื่อเพราะมันไม่เป็นอย่างที่มันคิด สิ่งที่มันเชื่อมันจะคิดไว้ก่อนแล้ว แม้จะเห็นหลักฐานมันก็จะถูไถไปเรื่อยนี่คือสันดานพื้นฐานของสมุนลูกอิเหลี่ยม อยู่ผสมกันไปในสังคมนี้ คุณคิดอย่าง ผมคิดอย่างก็ฆ่ากันให้ตายกันไปข้าง เมื่อควายไม่ยอมเป็นคน คนก็ต้องฆ่าควาย ยังไม่จบง่ายๆหรอก