ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

เกี่ยวกับอาหาร
  • สวีสดีครับสมาชิกทุกท่าน ผมมีข้อสงสัยว่าอาหารเสริมจำเป็นมากรึเปล่า ปัจจุบันผมให้ทาน F1สีม่วงเค้ายังเป็นลูกสุนัข2เดือน ควรจะเสริมอะไรอีกบ้างหรือแค่F1อย่างเดียวพอ ขอบคุณมาณที่นี้
    ปล.ผมเคยให้เค้าทานซุปก๋วยเตี๋ยวเช้ามาท้องเสียเข็ดเลย
  • สุนัขสายพันธ์ต่างประเทศ โดนพัฒนาโดยการเลี้ยงด้วยอาหารสำเร็จรูปมานานพอควรแล้ว
    การให้กินอาหารที่แปลกแตกต่างจากที่พวกเขาคุ้นเคย มันเป็นสาเหตุของการขับถ่ายผิดปกติได้
    สุนัขยุคใหม่ความทนทานต่อโรคต่ำมาก ตายง่าย แม้กระแค่การเปลี่ยนยี่ห้ออาหารก็ยังทำให้ท้องเสียเลย

มันแตกต่างกับสุนัขพันธ์พื้นเมืองหรือสุนัขป่าที่อาศัยอยู่ตามธรรมชาติ
    เพราะสุนัขเหล่านี้ยังมีภูมิคุ้มกันตามธรรมชาติ และมีความทนทานต่อโรคต่างๆได้สูง
    บางครั้งกินของบูดเน่าก็ยังไม่เป็นอะไรเลย นอนกลางดินกินกลางทราย โดนยุงกัด ไม่เคยถ่ายพยาธิ์ ก็ยังไม่เป็นอะไร

ความจริงใช้อาหารสำเร็จรูปที่มีคุณภาพเพียงอย่างเดียวก็เพียงพอแล้ว
    แต่ถ้าอยากเพิ่มความสบายใจ และไม่เดือดร้อน จะให้เสริมก็ไม่ส่งผลเสียอะไร
    อาหารเสริมที่มีประโยชน์กับสุนัขก็ พวก เนื้อ นม ไข่ ครับผม
  • เก็บความรู้ได้อีกและ
  • ขอบคุณครับ