ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

วิธีแก้เผ็ดรุ่นพี่รับน้อง
  • 1. เมื่อรุ่นพี่ว้าก ตะโกนใส่หน้า
    ให้ทำเป็นปิดจมูก แล้วไปลือกันให้ทั่วว่าพี่คนนี้กลิ่นปากเหม็นมาก

2. เมื่อรุ่นพี่จับทาสี โปะแป้ง
    ให้แกล้งเซ ..ล้มกอดพี่ให้เลอะด้วย วิธีนี้ได้ผลดีเป็นสองเท่า
    หากกระทำกับพี่ติดหรูชอบใส่เสื้อผ้าแบรนด์เนม

3. เมื่อรุ่นพี่บังคับให้ร้องเพลงเชียร์ถึงดึก ๆ ดื่น ๆ
    ให้สืบเบอร์ โทรศัพท์รุ่นพี่ แล้วแอบโทรไปบอกแม่รุ่นพี่ทั้งหลายว่า ลูกตายคามหาวิทยาลัย
    เมื่อ แม่ของรุ่นพี่วิ่งร้องไห้มาตามลูกกิจกรรมทั้งหมดก็คงต้องยกเลิก ไม่ต้องอยู่ดึกให้ทรมาน

4. เมื่อรุ่นพี่ลงโทษให้วิ่งกลางแดด ขอให้น้องใหม่ที่เป็นผู้หญิงแกล้งเป็นลม
    เมื่อพี่ๆ อุ้มไปปฐมพยาบาล ให้พาลฟ้องคณบดี ว่าพี่ๆ จับนมหนู โดยมีน้องใหม่ทุกคนช่วยเป็นพยาน

5. สังเกตให้ดี
    ประธานนักศึกษาที่เป็นตัวตั้งตัวตีเรื่องรับน้องมัก เป็นคนขี้หลี
    ให้น้องใหม่คนที่สวยๆ ทำเป็นตีสนิทให้เบอร์โทร. ถ้าพี่เผลอโทร.ไปเมื่อไร
    ให้บันทึกเทปเอามาก๊อป แจกให้ได้อายทั่วทั้งมหาวิทยาลัย

6. จุดไฟเผาคณะ
    ทางมหาวิทยาลัย จะได้ไม่กล้าอนุญาตให้มีการอยู่ดึกๆ เพื่อประชุมเชียร์หรือรับน้องอีก.........(โปรดใช้วิจารณญาณ)

7. ลดความน่านับถือของรุ่นพี่ลง
    ด้วยการยุน้องใหม่คนที่หล่อๆ ไล่จีบรุ่นพี่ให้ติด เมื่อรุ่นพี่กลายเป็นแค่แฟนของพื่อนเรา
    ก็ไม่จำเป็น ต้องกราบไหว้ หรือนิ่งเฉยยอมให้มันด่าอีกต่อไป

8. ในกรณีที่ไม่กล้าเอาคืนซึ่งๆ หน้ากับรุ่นพี่
    ให้แอบขูดสีรถหรือปล่อย ลมยางก็ได้

9. รุ่นพี่ที่ชอบรับน้องแบบห่ามๆ
    ส่วนใหญ่มัก ชอบสุมหัวกินเหล้าเล่นไพ่กันในมหาวิทยาลัย
    ถ้าน้องๆ พบเห็นเมื่อไหร่ ให้แจ้งตำรวจจับทันที
    หรือถ้าจะยัดยาบ้าเพิ่มเข้าไปอีกกระทงก็ไม่ เลว.......(ขำๆ นะจ๊ะ)

ที่มา : http://www.sanook.com
  • ซุ้มผมที่รามแตกเพราะ
    1.รุ่นพี่หน้าหม้อไปรับน้องทะเลก็แอบจับนมรุ่นน้องเลวมาก
    2.คนไหนหล่อหน่อยก็แกล้งให้เสียหน้าต่อหน้าผู้หญิง
    3.คนไหนหล่อหน่อยรุ่นพี่ผู้หญิงก็ทำเป็นเอาใจใส่
    4.คนไหนสวยก็แย่งกันจีบ(พอน้องเขาจะไปชอบคนที่หล่อๆก็กีดกันสุดๆ)
    5.เห็นคนอื่นชอบกันก็ไปพูดๆๆจนเขาเลิกกันหรือออกจากซุ้มไปเลย(อิจฉา)
    6.น้องผู้หญิงที่ไม่สวยจะชอบไปกับน้องที่หน้าตาดีและจะไปแย่งชอบคนที่มาจีบเพื่อนตัวเอง(ประจำ)
    5.รุ่นพี่ที่หมกมุ้นกับการรับน้องมากๆหน้าหม้อโคตรๆ(แล้วแต่คน)

ซุ้มอื่นอาจจะดีแต่ซุ้มผมสมควรล้มสลาย 555
  • 555

อ่านแล้วขำดีครับ

อารมณ์รุ่นน้องโดนรับน้อง ผมเข้าใจดีเลยครับ

อารมณ์รุ่นพี่ ผมก็เข้าใจดีครับ

รุ่นผม เลยรับน้องแบบ สบายๆ ทำกิจกรรม เล่นเกมส์นิดๆหน่อยๆ

แล้วก็กินเลี้ยงกัน มีอาจารย์ไปด้วย

ผมก็จบมาเกือบจะยี่สิบปีแล้ว

ทำแบบนี้มากันนานแล้ว

แต่ไอ้นักศึกษาสถาบันที่ยังรับน้องแบบเลวๆ

เช่น วัดเกรด แจกเกียร์

ไอ้พวกนี้ มันสมควรโดนจริงๆ

ควรโดนหนักๆด้วย

เพราะรุ่นมันโดนกระทำมา แล้วมันก็แค้นบวกสะใจ

เลยเอามาลงกับรุ่นน้องต่อ

จนผู้ใหญ่บ้านเมืองเรา (ก็ไอ้ที่เคยทำเลวแบบนี้แหละ)

ออกกฏห้ามรับน้องกัน

แต่มันก็ยังแอบไปจัดที่อื่นๆกัน

สรุป ความคิดโง่ๆหลายอย่าง ยังไม่บังเกิด จนกว่ามันจะเรียนจบแล้วทำงานมีลูกหลาน
  • ถ้ามองในมุมของรุ่นน้อง ก้อขำๆดี
    แล้วถ้ามองในมุมของรุ่นพี่หล่ะ...????
    ม่ายแรงไปหรอ....รุ่นพี่ดีๆก้อมีเยอะ
    แต่รุ่นพี่ที่เ..วๆ ก้อมีมาก
    อิอิอิอิ โปรดใช้วิจารณญานในการรับฟัง
    :013::013::013::013::013::013:
  • รับน้องมันต้องมีอุดมการ์ณ มีเหตุผลครับ รับเสร็จรักกันแน่นปึ๊ก
  • คุณ khunboy71 พูดถูก คับ
    เห็นด้วย ๆ อย่างยิ้ง

:o010:
  • โครตสร้างสรรค์นะมึงเด็กจบใหม่อ่านบรรลัยละมึงหมดความขลังเลย
  • ดีก็มี ไม่ดีก็เยอะ ครับ . . .
  • หน้าหม้อทุกตัวแหละพวกนี้อ่ะ ...
  • น่าจะให้รุนน้องของ อุเทนถวาย เอาไปทําดูนะคับ
  • มันก็เหมือนกันแหละ เพราะก่อนมันจะเป็นรุ่นพี่ มันก็เป็นรุ่นน้องมาก่อน แล้วมันต่างกันตรงใหน
  • รักน้องอย่าชวนน้องดื่ม
    เดี๋ยวน้องมันจะชวนเราดื่มเอง

อันนี้เจอมาเยอะจิงๆนะคะ
    :028:
    ไฟล์แนบ
    A5547587-21.gif 10K