ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

หาผู้อุปการะ แมวสายพิตบลู..!!
  • เรื่องนี้มันเกิดขึ้นมาประมาณ 1ปีได้แล้ว ตอนนั้นผมได้ไปทำบุญที่วัดหว่านบุญ ที่อยู่แถวๆ มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลธัญบุรี(คลอง6)

ที่ผมเรียนอยู่ ไปกับแฟน บังเอิญ ตอนจะกลับดันไปเก็นไอ้ตัวขาวๆอยู่กลางลานวัดนอนหมอบนิ่งอยู่ ก็ลองเดินไปดู อ้าวว..!! ลูกแมวนี่หว่า

มอมแมมเชียวนะ ไหนอุ้มมาดูดิ โอ้วว ขี้ตาแฉะ ขี้ติดตูด หางก็ขอดอีก เลย ปรึกษากันว่าถ้าไม่ช่วยเอาไว้ดี๋ยวจะตายเป็นแน่แท้อย่ากระนั้นเลย

ก็เลยพาไปรักษาที่คลินิก ใกล้ๆ ม. กะว่าถ้ามันหายดีก็จะพามันไปปล่อยสู่อิสระภาพ ณ วัดหว่านบุญ ที่เดิม ที่เราพบกัน แต่ก็ทำไม่ได้

จึงต้องเลี้ยงกันมาจนถึงวันนี้

นี่คือโฉมหน้าของมัน เมื่อครั้งมาแรกๆ
    ไฟล์แนบ
    5.jpg 101K
    1.jpg 100K
    2.jpg 78K
    7.jpg 90K
    3.jpg 75K
  • และเมื่อมันมาได้ไม่นาน จู่ๆก็มีลูกแมวตกลงมาจากหลังคาโรงรถ ตอนแรกนึกว่าไอ้หมูปิ้ง มันมุดเข้าไปในที่รกๆทำไม

เลยเข้าไปดู ห่าน..!!! ลูกแมวกาฟิวล์ 2 ตัว ตกลงมาได้ไงวะเนี่ยแล้วแม่พวกมึงอยู่ไหนทำไมปล่อยลูกแบบนี้..!!!!!

ไอ้หมูปิ้งก็ไม่พูดพล่ามทำเพลง ประมาณว่า แฮ่ๆ น่ารักจัง ขอเลียก่อน แผล่บๆๆ อย่างเดียว ซึ่งผมก็ไม่มีทฤษฎีที่แน่นอนหรอก

เรื่องการเลี้ยงแมวเนี่ยเคยได้ยินแต่ว่าคนแถวบ้านเค้าว่าถ้าผิดกลิ่นเนี่ยแม่มันจะไม่เลี้ยง ก็ทำไงล่ะทีนี้ จะเอาไปคืนที่เดิม

ถ้าแม่มันไม่เลี้ยง ตายมาก็บาปเราอีก ทำไงดีวะ..... เอ้า..!! เลี้ยงก็เลี้ยงวะ

นี่คือโฉมหน้า น้องโหน่ง น้องนุ่น เมื่อมาแรกๆ
    ไฟล์แนบ
    6.jpg 64K
  • เนื่องจากแมวสามตัว และผมอยู่บ้าน 2 ห้องนอน ผมจึงยกห้องนอนห้องเล็กให้ โขลงแมวนี้อยู่อย่างสงบสุขต่อไปจะได้ไม่ต้องมีผู้มีอิทธิพล

มาอมหัวเล่นอยู่เนืองๆเหมือนแต่ก่อนที่น้องว่านชอบโดน ต่อมาไอ้โหน่งกะไอ้นุ่นเริ่มเป็นหนุ่มแล้วปล่อยออกที อีก 3วันไอ้โหน่งถึงกลับบ้าน

ส่วนไอ้นุ่นก็เงียบๆธรรมดา ความสัมพันธ์ ฉันท์พี่น้องก็คงค่อยๆหายไปในช่วงนี้ สุดท้ายก็ขาดสะบั้นเมื่อไอ้โหน่งไปเตร็ดเตร่จีบหญิงนอกบ้าน 7 วัน

ไม่ยอมชวนไอ้นุ่นไปด้วย จังหวะน้องว่านเป็นฮีท ผมก็ลืมสังเกตุ ไอ้โหน่งก็กลับมาพอดี โอ้ววว งานเข้า..!!! กลับมาปุ๊ป ไอ้โหน่งกะไอ้นุ่น

ได้รับรู้ว่าน้องว่านเป็นฮีท แล้วมันก็สำรวจกลิ่นกัน ซักพักก็เกิดศึกชิงนาง แต่ไม่ทันกรีฑาผมก็เข้าไปห้ามทัพได้ทัน แยกขัง ปล่อยข้างนอกตัวนึงอยู่กับน้องว่านตัวนึง

สลับวันกัน และแล้วเรื่องก็มาแดง ที่น้องว่านป๊องป่อง ขึ้นมา จนคลอดออกมาได้ 3ตัวพอคลอดเสร็จแม่มันก็ไม่เห็นจะหวงอะไรเลย ไอ้หมูปิ้ง ไอ้นี่เสนอหน้าตลอด ก็

มามุดกล่องคลอดประจำ ลูกแมวตัวเล็กๆมันเลียจนพลิกไปพลิกมา ข้าวเหนียวไม่ค่อยเท่าไหร่ดูเหมือนจะกำลังตื่นเต้นกับเด็กๆ พออุ้มเข้าไปใกล้ๆแมร่งวิ่งหนีเลย ฮ่าๆ

แม่มันก็เฉย ดูเหมือนจะสบายใจมากที่มีคนช่วยเลี้ยง คลอดออกมา ผู้ 2 เมีย 1
    ไฟล์แนบ
    M1-n.jpg 75K
    SDC14091-n.jpg 87K
    F1-n.jpg 77K
  • M1 ตัวนี้ ชื่อ น้องหนึ่ง เกิดมาตัวแรก ร้องเสียงดัง ดื้อ นิดๆ กินเก่ง ถ่ายเป็นระเบียบ ไอ้นี่หางขอดเหมือนแม่ ออกมาก่อนเพื่อน แต่ตัวใหญ่เป็นอันดับ 2
    ไฟล์แนบ
    M1-1-n.jpg 73K
  • M2 ตัวนี้ชื่อน้องสอง เป็นตัวผู้ออกมาไม่ร้องไม่อะไรเลย ใหญ่กว่าเพื่อนตั้งแต่เกิดจนถึงปัจจุบัน ดื้อที่สุดในครอก กินเก่ง และถ่ายเป็นระเบียบ
    ไฟล์แนบ
    M2-n.jpg 76K
  • F1 ตัวนี้ชื่อ น้อง สาม เป็นตัวเมีย ตัวเดียวในครอก ไม่ค่อยดื้อ กินไปแบบงั้นๆ สามสี น่ารักดีครับ
    ไฟล์แนบ
    F1-1-n.jpg 71K
  • พี่น้องท่านใด มีใจเมตตา อยากได้ผู้ช่วยจับหนูและตัวขี้อ้อน ผมยินดีบริการส่งให้ตามที่นัดหมาย ลูกแมวทั้งสามมีพี่เลี้ยงเป็นพิตบลูมาโดยตลอด

ปัญหาเห่าพรํ่าเพรื่อก็เลยไม่มี กิน F1 ได้อย่างสบายใจแถมขนนุ่มอีกต่างหาก มีการระแวงหมาอื่นนิดหน่อย แต่ก็คุ้นเคยได้ง่าย เพราะมีพื้นฐานที่ดีมาก่อน

ติดต่อ หยก 085-8060957

jannoy@hotmail.com

ขอบพระคุณ พี่มาร์ค สำหรับพื้นที่ครับ
  • อ้อ ลืมต้นสาย อันนี้ แม่ ครับ

ทำหมันแล้วรียบร้อย กำลังอ้วนขึ้น ทุกวันๆ
    ไฟล์แนบ
    SDC14083-n.jpg 67K
    Mom-n.jpg 63K
  • อันนี้พ่อ

ตัวบนชื่อ โหน่ง

ตัวล่าง ชื่อ นุ่น

พ่อมัน ทั้งสอง มีประสบการณ์ใช้ชีวิตนอกบ้านมาแล้ว เคยจับหนูมาแล้ว เคยซัดกับเจ้าถิ่นมาแล้ว ก็มีวิทยายุทธไม่เบาครับ

ถ้าสนใจผมก็ยินดีให้เช่นกัน ทั้งสองตัว ผมจะเหลือน้องว่านตัวเดียว เพราะผมตั้งใจเลี้ยงน้องว่านมาแต่ทีแรก ไอ้พวกนี้มัน

บังเอิญเข้ามาอ่ะครับ
    ไฟล์แนบ
    Dady-n.jpg 75K
    Dad-n.jpg 69K
  • 5555555555 น่ารักอะ...แต่คงไม่ไหว ท่านใดสนใจเอาไปเลี้ยงหน่อยเร้ววววว...
  • หมาท่านใจดีจังเป็นที่บ้านแมวไม่เหลือซากแล้ว
    ขอให้มีคนรับไปเลี้ยงไวๆครับ
  • เคยมีประสบการณ์เลี้ยงแมวด้วยอาหารหมา(ไม่ใช่ F1นะ) 1ปีผ่านไปมันเป็นโรคไต ป่วย1เดือนก็ตาย รักษาเต็มที่ก็ยื้อไม่ได้
    หมอบอกว่าอาหารหมามันเค็มกว่าอาหารแมว ไตมันพัง แต่ตอนแรกๆกินอ้วนสวยมากๆเลย
    ขอฝากไวนิดนึงสำหรับผู้รักแมว พึงระวัง
  • หมาใจดีจัง รักแมวด้วย
  • เอามาเป็นของเล่นให้หมาผม ฮ่าๆ(พูดเล่นนะครับ) หมาผมมันเป็นอะไรกับแมวก็ไม่รู้เห็นไม่ได้ จะเอาเรื่องสุดๆ ไม่รู้จะห้ามอย่างไรแล้ว พอเห็นแมวแล้วไม่ฟัง นายเลย เซง
  • ให้ฟรีเลยนะครับ ไม่คิดกะตังค์ซักบาท เอาไปส่งให้ด้วย เพราะรู้สึกว่า จากบุญจะกลายเป็นภาระ ซะแล้ว

//**//**//

ส่วนพี่ผี ที่มาเตือน ขอบพระคุณด้วยความหวังดีครับ ผมก็ตระหนักเรืองนี้อยู่ว่ามันจะเป็นไรไหม แต่เชื่อไหม

อาหารหมา อาหารแมว ซื้อมาใหม่ๆ ผมลองชิมทุกถุง อาหารแมวผมใช้มาหลาย ยี่ห้อ มาลงตัวที่ Smart Heart

ลองชิมดูก็ยัง เค็มกว่า F1 อยู่ดี ผมมาลองคิดดูด้วยความที่เรามีความรู้ทางชีววิทยา น้อย คือ ผมคิดว่า

มันเป็นสัตว์กินเนื้อเหมือนกัน ระบบการย่อยคงไม่น่าต่างกันมากเพราะถ้าอยู่ธรรมชาติ มันก็กินอาหารชนิดเดียวกัน

ผมก็เลยลองใช้ F1 ดูเพราะมันก็ประหยัดดี ซื้อทีเดียว จะได้ไม่ต้องซื้อหลายอย่าง แต่ว่ามันก็น่าเป็นห่วงเนอะ

ไม่งั้นเค้าจะทำ อาหารหมา กับ อาหารแมว แยกกันทำไม อืมม สงสัยต้องปรึกษาผู้เชี่ยวชาญดูน่าจะดีนะครับ
  • สุดๆอ่ะคุณ หยก ชิมเลยหรอครับ หรือแอบแย่งกินระวัง หมาแมวจะไม่มีกินนะครับ ฮ่าๆ
  • โฮ่ๆ ท่านมูซาชิ นี่แซวตลอด เดี๋ยวนี้ผมเปิดโคโลแล้วนะครับ ถ้าสนใจเข้าเว็บนี้

http://www.yuri-colo.com/

เพิ่งตั้งเครื่องเมื่อ พฤษจิกายน 2009 นี่เอง ที่ กสท.

CPU : Intel Core i5 750 2.66 GHz.
    Mainboard : Gigbyte GA-P55-UD3P
    Ram : Corsair DDR III 8 Gigabyte
    Network Card : Intel Pro1000 Server
    Power Supply : TiTaNium Pro 800W Full Power
    Internet Connect : 1.0 Gigabit per sec. (Local)

เปิดมาจะครึ่งปี ยังไม่ได้ค่าเช่าสายเลย 555+ ต้องอาศัยทุนเราออกแทบทุกเดือน

เพิ่งใส่ Hot Swap เข้าไปเมื่อวานก่อน ถ้าเพื่อนๆ พี่ๆน้องๆ จาก Pitbullzone หรือ Pitbullrama3 สนใจ

ผมยินดีให้บริการในราคาพิเศษด้วยนะคร้าบบบบ อิอิ
  • เห้อๆๆๆ...เจ้าแมวน้อย
  • สวัสดีครับผมอยากได้แต่ว่าอยู่ไกลน่ะสิครับ ศรีสะเกษ
  • อื้อหืออออ ไกลมากเลยอ่ะครับ ผมคงส่งไม่ไหว ขอโทษด้วยครับ
  • หยก หากรงเล็กๆ จับแมว ส่งรถทัวร์ น่าจะได้มั้ง และทิปให้เด็กรถอีกสักร้อย

เออแต่ พิทแมว ตัดหู ทรงไรดีหว่า..................?
  • คุณหยกนี่ใจบุญจิงๆ ครับ ^ ^ คนแบบนี้หายาก ครับ :m001: :m001:
    ไฟล์แนบ
    39.jpg 19K
    IMG0513A2.jpg 25K
  • เอาไว้ที่เก็บของ มันจะตายไหมอ่ะครับ พี่จุ๊ฟ:o008:

ความจริงว่าจะตัดแหละพี่:o016: แต่ข้าวเหนียวหมูปิ้งไม่ตัดก็เลยไม่ตัดดีกว่า :o023:

ท่านบาส ผมว่ากำลังจะทิ้งบุญแล้วครับ :o028::o028:
  • ถ้าไม่ลำบากผมออกค่าขนส่งทางรถทัวร์เองก้ได้ครับ
  • พี่เอาจริงหรอครับ ถ้าเอาจริง ผมออกค่าส่งให้ได้ครับพี่ แต่ขอพิกัดพี่ด้วย ว่าจะส่งไปได้ยังไง

ด้วยรถสายไหน สะดวกรับเวลาเท่าไหร่ แล้วพี่สนใจ น้องแมวตัวไหนของผมครับ ถ้ายังไงติดต่อมาได้เลยนะครับ

085-8060957
    Jannoy@hotamil.com
  • เดียวนี้ โค เลยหรอครับ(โคโยตี้) 55+ ขอให้รวยๆนะครับ คุณหยก อิอิ
  • คุณหยก รับบริจาคแมว * * เอ้ยแจกจ่ายเเมวเเล้วหรอครับ ^ ^ ที่บ้านผม ตรึมเลย ไม่ได้เลี้ยงเเต่เเมวข้างบ้านมาออกลูก ประจำๆๆๆๆ เลยจะไล่ที่ก็สงสาร - -