ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

• ออกกำลังกายซะหน่อย

เอาทริคง่ายๆกับการทำให้หมาอยากที่จะเล่น(สร้างแรงขับ)

สรุป สั้นๆคือ อย่าให้เล่นจนมันเบื่อ(เล่นๆเ ล่นๆ ละหยุดกลางคันเอาดื้อๆเลย)

แล้วพาเดินรึหาสิ่งอื่นเบี่ยงเบนความสนใจไปเลยประมาณนั้นครับ (ต้องทำอย่างมีระบบและสม่ำเสอม)

ทำแบบนี้เป็นประจำรับรอง จี๊ด.......แน่ๆ

+++ นี้เป็นประสบการณ์ส่วนตัว ท่านอื่นอาจทำไม่เหมื่อนกันแต่ก็ยินดีรับฟังและแชร์ประสบการณ์กันได้เลยครับ

เครดิตนี้ยกให้พี่คนนึงที่บอกผมมา แต่ผมจำไม่ได้ว่าใครบอกมา..:o008:
    ไฟล์แนบ
    Chelsea-fit6.jpg 48K
  • :m001:ก่อนเล่นจิงกพาเดินรึปล่อยวิ่งเล่น อบอุ่นร่างกายซะหน่อยนะครับ:m058::m046:
    ไฟล์แนบ
    Chelsea-fit1.jpg 45K
    Chelsea-fit2.jpg 45K
  • ละก็ปล่อยให้เล่น ดึงๆ เย่อๆ กับมันหน่อย ชมมันนิดๆ เล่นซะบ้าเลย
    ไฟล์แนบ
    Chelsea-fit4.jpg 44K
    Chelsea-fit3.jpg 48K
    Chelsea-fit5.jpg 38K
  • :m045: เล่นไปซักพัก ก็สั่งเลิก โดยเก็บของขึ้นเลยเก็บหนีไปเลยอย่าให้เห็น ละวันต่อไปค่อยเล่นใหม่

เล่นแป้บเดียว ปูดเลยอิอิ แล้วก็ลิ้นบาน ฮาๆๆ:m103::m074:
    ไฟล์แนบ
    Chelsea-fit7.jpg 48K
    Chelsea-fit8.jpg 42K
  • ความคิดผมนะครับ มันบ้ายุ ต้องหาอะไรมาให้เล่นแปลกๆแล้วชมมันนะเอาใหญ่เลย
  • เขาเรียก Spring Pole วะน้องหล่ำ

เวลาเล่นครั้งแรก ให้เล่นแปบเดียว และเลิกในขณะที่มันกะลังมันส์และเล่นติดพันอยู่
    ครั้งต่อไปค่อยๆ ยืดระยะเวลาออกไปให้นานขึ้น ดูอาการหมาด้วย

แต่ครั้งแรก ไม่ควรเล่นยาวจนกระทั่งมันเลิกเอง เพราะมันจะติดนิสัย คืออยากจะเลิกเมื่อไหร่กรูก็เลิกดื้อๆ
    การเล่นต่อหรือเลิก ควรเป็นคำสั่งของเรา ไม่ใช่หมามันตัดสินใจเอง
  • :019:พี่เเฟนหงษ์ แต่ชอบนัง เชลซี อ่ะครับ ท่านหล่ำ
  • แต่ดูท่าทาง แจ้คๆ จะมีกล้ามนิดๆๆแล้วนะ..
  • พี่หล่ำครับเชลซีผสมกับ454ติดรึเปล่าครับพี่
  • 555++ ผมนึกออกละว่า ใครสอนผม ... ท่านผุ้น้านก็คือ ป๋ามาเฟียของผมนี่เอง.....:063:

Photobucket

:062::062: เชลซี+454 ลุ้นต่อไป...:m012::m012:
  • เชลซี ใหญ่ดีแฮะ
  • ไปเจอมาเลยเอามาฝาก ฟิตไม่น้อยหน้าพิทบลูเลยนะเนีย http://www.youtube.com/watch?v=c0Vi5J4KKkQ