ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

โรคผิวหนังครับ
  • เป็นผื่น แห้ง ขนร่วง คันบางเวลา อยู่แถวมีนบุรี ขอคำแนะนำโรงพยาบาล คลีนิค ที่ไม่เลี้ยงไข้ รบกวนพี่น้องด้วยครับ ขอบคุณมากครับ
  • ผมอยู่ชลบุรี พัทยา

ไปหาหมอมาเรื่องโรคผิวหนัง เขาขูดผิวหนังมันไปตรวจ เอายาให้มากินยาทาประมาณ 5 อย่าง 1 พันบาทต้นๆ

แต่หายครับแต่ ใช้เวลา 2-3 อาทิตย์แหนะกว่าจะหายเซงมาก

ที่ผมจะบอกก็คือว่าหาดูร้านที่น่าไว้ใจ แถวๆบ้านแหละ
  • พัทยา ร้านใหนครับ คุณ Darkknight ขอทราบด้วยคนครับ
  • ถ้าขี่เกียจพาไปหาหมอ

ซื้อยา ตามเพ็ดช๊อบ ใหญ่ๆ ก็มีขาย
    เป็นครีมทา หรือเป็นน้ำ เอามาใส่กระป๋องสเปย์ฉีด
    ควบคู่ กับแชมพูที่รักษา เกี่ยวกับโรคผิวหนัง

ลองหาๆ ดู มีหลายยี่ห้อ

แต่ถ้า ลุกลาม ทั่วตัว พาไปหาหมอดีกว่า
    หายเร็ว กว่าซื้อยามาทาเอง
    โรคแบบนี้ใช้เวลา ครับ บางตัวเรกษาป็นปี กว่าจะหาย
  • ใช่ครับยอมรับเลยโรคผิวหนังรักษานานจริงๆ เห็นหมาตัวเองเป็นอ่ะไรเห็นแล้วก็สงสารมัน แต่เอามันมาแล้วมันก็ต้องมีเจ็บป่วยกันบ้างเป็นธรรมดาก็ดูแลกันไป

พัทยามีหลายร้านนะครับแต่ผมเลือกที่ใกล้บ้าน ตรง โลตัสเทพประสิทธิ์ อ่ะครับติดถนนสุขุมวิท เขาคงไม่รู้เน๊าะผมเป็นใครจะขอ เหลาให้ฟังหน่อย 1.แพง 2.บางทีก็เหมือนเลี้ยงไข้นะ ข้อดี 1.เปิด 24 ชม 2.เป็นสมาชิก พอครบกำหนดฉีดวัคซีนอ่ะไรเขาจะโทรมาแจ้ง ดีเหมือนกันเพราะเราไม่ค่อย จำ ผมเลี้ยงหลายตัว
  • คุณ Darkknight ที่ที่คุณหมายถึงคือ โรงพยาบาลสัตว์นาจอมเทียนหรือเปล่า
    จะได้ไปรักษาด้วย ถ้าได้หมอประจำตัวด้วยยิ่งดีเลย
  • ลอง เอา ยากวาดแสงหมึง คับ ใส่ขวด แบบ พ่น
    อาบหมาให้สะอาด เช็ดให้แห้ง แล้วก็ฉีด ที่บ้าน หาย คับราคาก็ถูก ลองดู
    ในภาพ จะเห็นสีม่วงๆ ตามขาหมานั้นแหละคับจริงๆในภาพมีที่ศอกหลังด้วย รักษาแผลดีด้วย แผลแห้งดี ลองดู
    ไฟล์แนบ
    DSCN2376[1].jpg 62K
  • ผมก็อยู่พัทยาครับ โรงพยาบาลตรงโลตัสเทพประสิทธิ์น่าจะเป็น ศ.เมืองเอก นะครับ ผมเคยไปแต่ไม่ประทับใจ
    พาไอ้แสบไปฝากไว้ แต่กลับมามีเห็บเต็มตัว อีกทีนึงไปฝากไว้แต่ไปรับกลับก่อนกำหนดหนึ่งวันไม่ได้โทรบอกก่อน
    ไปถึงหมาผมเหม็นมาก เห็บเยอะ ผมด่าๆๆๆๆด้วยความโมโห แต่ยังไงก็จำใจไปฝากเพราะเค้ามีกรงใหญ่

แต่ถ้ารักษาผมเลือกไปหาคุณหมอมุย ที่คลินิกบ้านหมอรักษ์สัตว์ ตรงข้ามมหาไถ่พัทยากลาง ถึงเป็นหมอผู้หญิง แต่ดูเข้าใจ pit มากๆ
    ไอ้แสบของผมเจอคุณหมอไม่ได้เลย กระโดดใส่หมอจนคุณหมอจะล้มทุกครั้ง ไม่รู้มันดีใจอะไรนักหนา
    ไม่เหมือนกับหมอที่โรงบาล เคยเจอหมอที่ออกแนวตุ้งติ้งหน่อย พอโดนไอ้แสบกระโดดใส่ ทำหน้าบึ้งพูดกับผมว่าช่วยดึงหมาหน่อยสิ
    ไอ้แสบไปโรงบาลนี้ทีไร ทำท่าหงอยๆทุกที ไม่เหมือนกับตอนไปหาที่คลินิกเลย
    ทุกครั้งที่ไปรักษากับหมอมุย ค่ารักษาพอๆกับโรงพยาบาลแต่ผมสบายใจกว่า เครื่องมือครบไม่ต่างจากโรงพยาบาล

ผมเคยไปรักษาผิวหนังที่โรงพยาบาล หมอจ่ายยารักษาหนึ่งอาทิตย์ ดีขึ้น แต่ไม่นานก็กลับมาเป็นใหม่ เป็นแบบนี้หลายครั้ง
    พอไปที่คลินิกคุณหมอบอกว่าติดเชื้อแบคทีเรียที่ผิวหนังแบบลึกนะ พบได้บ่อยๆในพวก pit ต้องกินยาติดกันสามอาทิตย์ไม่งั้นจะกลับมาเป็นอีก
    และแนะนำให้ใช้แชมพูยา นี่ผ่านมาปีกว่าแล้วไม่กลับไปเป็นอีกเลย ระหว่างรอคุณหมอจัดยา คุณหมอชอบเอาหูวัวมาให้ไอ้แสบแทะระหว่างรอ
    คุณหมอน่ารักมากมายครับ ไม่ใช่แค่ผมชอบ ไอ้แสบยังชอบคุณหมอมากๆด้วย
  • ไปโรงพยาบาลเกษตร เลยคะพี่ไม่ไกลจากพี่
    แล้วชัวร์ไม่เลี้ยงไข้ มีหมอเฉพาะทางด้วยคะ
    ไม่แพง แล้วก็เชื่อถือได้คะ
  • ลองใช้ ไพรผง ขมิ้นผง กำมะถันผง น้ำมันมะพร้าวบีบเย็น ผสมเข้าด้วยกัน แต่ใส่กำมะถันน้อยกว่าตัวอื่น ผสมไว้ทีละมาก ๆ ก็ได้ไม่เป็นไร แล้วทาให้ทั่วตัวสุนัข เวลาทาจะเลอะเสื้อผ้าแต่ล้างออกง่าย (ที่บ้านก็เคยเป็นไปหาทุกหมอ ฉีดยา กินยา ก็ไม่หาย พอดีไปเจอสูตรดีเข้าเดี๊ยวนี้หายเลยขนมันแวบเลย ลองใช้ดู ถ้าหายช่วยตอบด้วย)