ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

หมาอยู่กับเทวดา --- คนอยู่กับซาตาน
  • :002::002::002:ไม่มีอะไรมากครับแค่อยากละบาย
    พอดีลูกสาวชื่อ มัมมี่ อายุเพิ่งจะได้ 8 เดือนเองครับกำลังโตวันโตคืนดันมาจากผมไป
    แบบไม่คาดคิด ที่ผมบอก หมาอยู่กับเทวดา หมายถึง เวลาหมาเราตายเรามักจะพูดว่า ขอให้ไปดีขึ้นไปสวรรค์
    คนอยู่กับซาตาน หมายถึง พอหมาเราตายเราก็จะเสียใจมากเหมือนตกนรก
    เซ็งครับ หมดอารม เหนื่อยใจสุดๆ
    ไฟล์แนบ
    DSC00075.JPG 58K
    DSC00064.JPG 58K
  • เสียใจด้วยค่ะ เข้าใจอารมณ์เจ้าของเลย ยังไง เค้าก็ไปดีแล้วนะคะ กำลังโตเชียว
  • เสียใจด้วยครับพี่
  • :002::002::002:เสียใจด้วยครับ ความรู้สึกนี้ผมเคยได้รับมาแล้ว
  • :002::002:เสียใจด้วยครับ
    ผมเปนอีกคนที่เคยผ่านช่วงนั้นมามันเศร้ามากครับ:002::002:
  • ขอแสดงความเสียใจอย่างสุดซึ้งครับ
  • เสียใจด้วยนะเสี่ยไก่
  • ขอแสดงความเสียใจและเข้าใจครับ แต่เป็นอะไรตายครับ
  • เป็นอะไรตายเหรอคับ
    เสียใจด้วยนะคับ
  • ขอบคุณครับพี่ต้น
    และพี่ๆเพื่อนๆทุคนที่ให้กำลังใจ
    คงจะเสียใจไม่นานหรอกตรับ แต่มันจะอยู่ในใจของเราเสมอ
    :039::039::039::033::033::034:
  • ใช่ครับ มันจะอยู่ในใจเราเสมอครับ
    ขอแสดงความเสียใจด้วยคนครับ
  • :039::039::039:ขอแสดงความเสียใจและไว้อาลัยแด่สุนัขอันเป็นที่รักยิ่งอย่างสุดซึ้งค่ะaaaaaaก็เป็นอีกคนนึงค่ะที่เคยผ่านเหตุการณ์ร้ายๆอย่างนี้มาเหมือนกัน......เพราะเรารักมันมากมันก็เลยจากเราไปด้วยเวลาอันสั้นอย่างรวดเร็ว...สิ่งนี้aaaaaaเข้าใจดี....มันหดหู่นะเหมือนหมาของaaaaaaชื่อ"เจนนี่" เรารักมันมาก เขาเข้าใจเราในสิ่งที่เราพูดหรือสั่งเค้า เค้าก็เป็นสิ่งมีชีวิต ชีวิตหนึ่งนะ เป็นสมาชิกของคนในครอบครัวเรา"เจนนี่"ตายอย่างน่าสงสารค่ะ ด้วยความที่รู้เท่าไม่ถึงการณ์และขาดประสบการณ์ ตั้งแต่ตอน"เจนนี่"ตายไปคิดว่าจะไม่เลี้ยงสุนัขอีกแล้วไม่อยากได้ตัวอื่นมาแทน"เจนนี่"เวลาเอ่ยถึง"เจนนี่"ทุกวันนี้เหมือนเป็นสิ่งเตือนสติให้เรารู้สึกตลอดเวลา ว่า"อย่าพลาด.......อย่าประมาท.....ประสบการณ์จะสอนเราเอง.........ตรงนี้ใครไม่เคยพบเจอเช่นเรา ไม่เข้าใจหรอกค่ะ:039::039::039::039::039: ด้ยรักและอาลัยยิ่ง:033::033::033:aaaaaa
    ไฟล์แนบ
    นังมารร้าย...ย.gif 11K
  • ใช่ครับคุณ aaaa ถึงเราจะมีใหม่อักซักกี่ตัว เราก็ไม่มีวันลืมมันไปได้หรอกครับไม่ว่าจะนานแค่ไหน
    เมื่อครั้งยังเด็กน้อย
    ไฟล์แนบ
    DSC000093.JPG 59K
  • :019::019::019:เค้าเป็นหมาที่น่ารักมากมะค่ะ ดูจากแววตาขี้อ้อนม่เบาเลย
  • หมาสวยมากน่าเสียดาย เสียใจด้วย