ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

update อาการมดลูกอักเสบ
  • หลังจากฉีดยา ไป 2 อาทิตย์
    ตอนนี้น้องกิมจิ หายเกือบเป็นปกติ มดลูกที่อักเสบเหลือ 1.3 เซ็น
    ตอนนี้กำลังอยู่ในช่วงบ้าอำนาจ อยากเป็นใหญ่ในบ้าน
    ไม่ถูกใจเป็นเห่า ด้านพละกำลัง มากมายกว่าเดิม
  • ขอแนะนำให้รีบพาไปหาหมอนะค่ะ เพราะเมื่อปีที่แล้วลูกที่บ้านก็เป็นค่ะ ตอนแรกก็เป็นอย่างอาการที่บอกนี้แหล่ะค่ะ ก็ไม่ได้คิดอะไรมาก พาไปหาหมอที่คลีนิคแถวบ้าน แต่พอผ่านไปได้แค่ 4-5 วันเท่านั้นค่ะ แทบช๊อค เค้ามีเลือดสีดำออกมามากแบบไม่เคยเห็นมาก่อน เลยพาไปหาหมอที่กำแพงแสน เค้าเข้าไปอยู่ที่โรงพยาบาลเกือบ 1 เดือน เค้าต้องผ่าตัดถึง 3 ครั้ง ไปเยี่ยมเค้าแต่ละครั้งน้ำตาแทบไหล ได้แต่เฝ้าบอกเค้าว่าลูกต้องหายนะ ต้องกลับไปอยู่ที่บ้านกับพ่อและแม่เหมือนเมื่อก่อนนะ แต่เค้าก็กำลังใจดีมากๆ เพราะหมอบอกว่าเจอแบบนี้มาหลายครั้งแล้วโอกาสในการรอดน้อยมาก แต่เค้าก็ผ่านพ้นมาได้ และตอนนี้เค้าก็กลับมาอยู่บ้านเหมือนเดิม และไม่ดื้อเหมือนเมื่อก่อนแล้วค่ะ อย่าลืมนะค่ะรีบพาไปหาหมอนะค่ะ
  • คุณ Ghost ค่ะ ขอบคุณมากค่ะ
    จะรีบพาไปอย่างด่วนเลยค่ะ
  • :066:เพื่อนๆ เจ้า บุ๊ฟเฟ่ หลังจากฉีดให้ก็มีอาการอย่านี้เหมือนกัน 90 % หายเอง หลังจากฉีด 3 เดือนโดยประมาณ ( ฉีดให้ตัวละ 2 cc ) แต่ถ้าร้อนใจก็ลองพาไปหาหมอเถอะ :067:
  • พาน้องหมาไปเอ็กซ์เรย์มา
    มดลูกโต 3 เซน แล้วตัวฮอร์โมนในมดลูกสูง 29.2
    หมอแนะำนำว่า หมาเพิ่งจะ 10 เดือน ในฉีดยาลดระดับฮอร์โมน 7 วัน วันละ 2 เข็ม
    เช้า-เย็น ลองดูก่อนว่ายาจะช่วยให้น้องหมาหายได้รึเปล่า
    แล้วหลังจาก 7 วัน ให้ไปเอ็กซ์เรย์ใหม่ ถ้ามดลูกยุบตัว น้องหมาก็จะปลอดภัย
    สามารถมีลูกได้ แต่ถ้าไม่ก็ต้องทำการผ่าตัดเอามดลูกออก
    หมอบอก โอกาสที่จะหายสูงเกิน 50%
  • คุณ Rut_ae พาน้องหมาไปหาหมอที่ไหนค่ะ พอดีเคยได้ยินมีคนเลี้ยงพิทบูลเพศเมียเหมือนกันเป็นอาการแบบนี้เลยแล้วได้ฉีดยาอะไรซักอย่าง(ไม่แน่ใจ) พอฉีดตอนใหม่ ๆ เหมือนจะหาย อาการดีขึ้นมากเลย แต่อยู่ดีๆ ก็ตาย แต่ไม่ทราบว่าจะเกี่ยวข้องกันไหมนะ แนะนำว่าลองโทรไปปรึกษา หมอที่ โรงพยาบาลเกษตร กำแพงแสน ดูนะค่ะเบอร์ตามนี้ 034-355551 นะ ลองปรึกษาดู
  • หาหมอที่จุฬาค่ะ เป็นยาฉีดลดระดับฮอร์โมน ฉีด 7 วัน ๆ ละ 2 เข็ม
    ต้องทานยาฆ่าเชื้อต่อเนื่อง
    ตอนนี้ระีดับฮอร์โมนเหลือ 0% และมดลูกลดลงเหลือ 2.5 ซม.
    เพิ่งฉีดครบวันนี้ค่ะ ต้องรอดูอาการอย่างใกล้ชิด หมอนัดอีกทีวันอังคาร ไปอุลตร้าซาวน์
    เพื่อดูทราบมดลูกว่ายังอักเสบอยู่รึเปล่าค่ะ แต่ว่าความปรี๊ดของมันกลับมาหลังจากฉีดยาวันที่ 3
    อย่างไรก็ขอขอบคุณมากนะค่ะ
  • รูปหลักจากรักษาโดยการฉีดยาไป 2 อาทิตย์
    ไฟล์แนบ
    kimji_42.jpg 65K
  • น้องกิมจิ หายเป็นปกติแล้ว โดยไม่ต้องตัดมดลูกทิ้ง
    ตอนนี้กินเยอะกว่าเก่า แรงเยอะกว่าเดิม บอกให้ไปหาอีกครั้งหลักจากมีฮีตครั้งต่อไปประมาณ 3 วัน