ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

มาดูการพัฒนาของเจ้า sugar อายุจาก 1-4
  • ตอนนี้เป็นผื่นทังตัวเลย ไม่รู้ว่าแพ้อะไร ขอท่านผู้รู้ชี้แนะหน่อย
    ขอขอบคุณพื้นที่บอร์ดด้วยครับ
    ไฟล์แนบ
    96.jpg 27K
    85.jpg 37K
    617.jpg 32K
    518.jpg 39K
    239.jpg 36K
  • น่าจะแพ้ ยุง หรือ ความชื่นของพื้น
  • น่าจะใช่นะครับ
    ของผมก็เป็น ไปหาหมอ หมอบอกว่าเดี๋ยวมันอายุ 6 เดือนขึ้นไปก็จะหายเอง
    ที่เป็นก็เพราะหมาเด็ก ภูมิคุ้มกันต่ำ
    แต่ถ้าเป็นมากๆ ก็หาแชมพูยามาใช้ ครับ
    พยายามอย่าให้มันไปนั่งทับน้ำชื้นๆอีก อะไรแบบนี้
    แต่ถ้าแพ้ยุง ก็ไม่รู้ครับ
    ที่บ้านผมใช้มุ้ง มันค่อยโดนกัดครับ
  • -ขอบคุณสำหรับคำแนะครับ

ยุงไม่น่าจะใช่นะครับเพราะมันนอนกับผม

ถ้าพื้นชื่นผมว่าเป็นไปได้เลยครับ
  • แพ้แชมพูรึเปล่าค่ะ ลูกเราคนที่บ้านชอบจับมันอาบน้ำ
    และแอบใช้แชมพูคนอาบด้วย แพ้เป็นตุ่มเต็มเลย
    แชมพูหมากะมีแต่มิใช้
    ไฟล์แนบ
    HJ1.jpg 68K
  • ต้องลองดูว่าแพ้อะไร อาหารหรือแชมพู ถ้าอาหารต้องคอยตัดออกแต่ละอย่างแล้วสังเกตุอาการแต่ถ้าแพ้แชมพูของผมให้ใช้แชมพูของลูกสุนัขเลยแบบไร้สารกำจัดเห็บหมัด ผมใช้วิธีนี้แล้วได้ผลครับ
  • หมาสวยดีครับ ชอบจังเลยสายนี้
  • ใช้ยาฆ่าเชื้อราที่ร้านหมอ แล้วทาด้วยวาสลีนปิโตเลียมที่ผู้หญิงชอบใช้ทาปาก(กระปุกสีเหลือง) ทาเช้าเย็นเน้อ
  • ให้ใช้ขมิ้นผง ไพรผง กำมะถันผง น้ำมันมะพร้าวบีบเย็น ผสมเข้าด้วยกัน แต่กำมะถันให้ใส่น้อยกว่าตัวอื่น ผสมไว้ทีละมาก ๆ ก็ได้ เก็บไว้ไม่เป็นไร แล้วทาให้ทั่วตัว เวลาทาจะเปื้อนเสื้อผ้าแต่ไม่เป็นไรล้างออกง่าย หมาที่บ้านก็เคยเป็นไปหาหมอฉีดยา กินยา ก็ไม่หายพอไปเจอสูตรนี้เข้าเดี๋ยวนี้หายเลยขนเป็นมันสวยมาก ไม่เชือลองใช้ดู ถ้าหายแล้วบอกต่อ ๆ กันไป สงสารคนที่เค้าไม่รู้
  • น่ารักมาก
    ไฟล์แนบ
    04072010149.jpg 44K