ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

มาเริ่มฝึกหมากันเถอะ
  • ไม่ว่าหมาน้อยของท่าน จะสวย หรือ ไม่สวย ผมว่า งัดความสามารถเค้าออกมาใช้ดีกว่า

เพราะสุดท้าย ไม่ว่าหมาจะหน้ายาวหรือหน้าสั้น จะสูงหรือจะเตี้ย หากสุขภาพดีสมบูรณ์มีกล้าม แถมรวยด้วยความสามารถแล้วละก็

มันจะสุขทั้งคนเลี้ยง แล้วก็หมา รวมถึงคนรอบข้างที่มองและสัมผัสด้วยครับ

เจ้าตัวนี้สมาชิกใหม่ เพิ่งไปรับมาเมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมา ชื่อเจ้าฮิปโปครับ

ฮิปโปเป็นลูกของเจ้าแองจี้ อายุสองเดือน หมายมั่นจะนำไปเลี้ยงที่รีสอร์ท เอาไว้เล่นกิจกรรมสนุกสนานที่เกาะ

ขอมาช่วยพี่มาร์คอีกแรงครับ หันมาเอาใจใส่ตัวที่อยู่ในมือของท่านให้ดีที่สุดเถอะครับ

เชื่อผมเถอะ "หมาเราดีที่สุดแล้วหละ" :063:

มือใหม่ แต่ใจรัก

ElephantJoe :062:

http://www.youtube.com/watch?v=cfsyDKkg4_8

แถมอีกอัน อัพเดทของวันนี้

http://www.youtube.com/watch?v=ec-SPyWTUtw
    ไฟล์แนบ
    DSCF2188.jpg 72K
    DSCF2191.jpg 72K
  • เห็นด้วยครับ ที่บ้านก็ทั้งฝึกทั้งฟิตอยู่เหมือนกัน...
    ไฟล์แนบ
    DSC03430.JPG 50K
  • :004:เห็นด้วยกับท่านโจทุกประการครับ ขอร่วมด้วยคน (เสียดายไม่ได้ไปงานหาดใหญ่นะท่าน):004:
    ไฟล์แนบ
    4qu27.jpg 37K
  • เจ๋งคับ
  • กลับหาดใหญ่รอบนี้ ขอไปฝาก(เนื้อ)ตัวด้วยคนครับ :062:

มีโปรอยู่ใกล้บ้านแล้ว ค่อยสบายใจหน่อยครับ งิงิ

ผิดถูกยังไงช่วยแนะนำด้วยนะคับ :063:
  • โอว เจ้า2ตัวนั่น มันเป็นจิงโจ้ใช่ไหม

เป็นน้องหมาที่สู้ชีวิตจริงๆครับ
  • ฝึกได้ดีมากเลยครับ...เจ๋งดี...:m001:
  • :004:สองตัวบนนี่มันเหมือนภาพตาม เว็บโฟโต้ช็อปชัด ๆ แต่อันที่จริงแล้วหมาเหล่านี้มีอยู่จริงในฟิลิปปินส์ มันเกิดมาโดยปราศจากขาหน้า ครับ (ยังกะทีเร็กซ์ - -):004:
  • แล้วมันทรงตัวยังไง? ผิดหลักกายภาพชัดๆ มีจริงๆหรือครับ
  • น่ารักสุดๆ เหมือนเด็กๆที่บ้านเลย ซนโครตๆๆ

สวัสดีครับพี่เต็ก สบายดีมั้ยครับ อย่าทำงานหนักมากนะพี่
  • ผมเคยเห็นเหมือนที่ท่าน Hammer_Hadyai บอกไว้หนะครับ เคยเห็นภาพหมาสองขานะ

แต่รูปนี้ไม่น่าจะใช่ ผมเลย เอาออกให้ท่านดูอีกซักขา กับลองตัดหูให้ดู อิอิ

ปรากฏว่า สู้หมอตั้มไม่ได้ครับ ผมตัดซะแหว่งเลย หุหุหุ

ขำๆนะครับท่าน
    ไฟล์แนบ
    ขาขาด2.jpg 66K
  • หวัดดีครับคุณ Tek

หมานอน ตลกจัง 555
  • น่ารักมากเลยครับ เดียวจะลองฝึกดูบ้างครับ
  • เห็นด้วยครับท่าน

ถ้ามี pit แล้วไม่ฝึกแต่เล็ก โตมาหมาจะสวยแค่ไหนก็ลำบากอยู่ดี

:065:
  • ผมเคยเห็นหมา มีแต่ขาขวาหน้า กับ ขาขวาหลัง
    มันวิ่งเร็วมากๆเลยแต่เวลามันจะพัก มันจะหาต้นไม้พิง
  • สบายดีครับน้อง Benz ขอบคุณมากๆ ครับที่เป็นห่วง...

สวัสดีครับคุณไนท์ เจ้าเบิกกําลังนอนท่าซุปเปอร์แมนคอยฟังคําสั่งคําต่อไปครับ :020:
  • ถ้าหมาพิการของจริง ที่เป็นกำลังใจให้ใครที่ท้อแท้อยู่ในชีวิต

ตอ้งยกให้เจ้า Faith ที่ Oklahoma ครับ :015:

ขอบมาก มากๆๆๆๆๆๆ ครับ

http://www.youtube.com/watch?v=EhOuCO07ENE
    ไฟล์แนบ
    faith.jpg 8K
  • อ่อ ผมก็นึกว่าของจริง 55
  • ผมปลุกกระแสให้แล้ว ต่อไปพวกท่านต้องสานต่อแล้วครับ

ออกมารณรงค์เรื่องนี้กันเยอะๆครับ พิตบูลบ้านเราจะได้พัฒนา
    อย่าให้เป็นไฟไหม้ฟางเด้อพี่น้อง
  • เจ้าเบิกนี่ ในฝันเลยครับคุณเต็ก ผมเองขออณุญาตล่วงเกินเซฟรูปไปหลายแล้วครับ อิอิ

รวมทั้งของพี่มาร์คและของเหล่ารามา เก็บมาสะสมดูแล้วชอบครับ

แต่ต้องตื่นเพราะความจริงครับ 55 หันมาเจอเจ้าฮิปโป .... เอาวะ ไหนลองสุดๆดูซิ เผื่อมีโอกาสได้ไปกระทบไหล่พี่ๆเค้าจะได้ไม่เป็นฟ้าและเหวจนเกินไป

แล้วจะนำเรื่องราวดีๆมาอัพเดทให้สมาชิกชาวพิทบูล ได้มีแรง มีกำลังใจในการที่จะพัฒนาหมาของตัวเองนะครับ
  • อย่าแผ่วปลายนะเว๊ยยยยย ตูด่าเละแน่ ฮ่าๆๆๆ
  • ขอบคุณมากครับคุณโจ เป็นคําชมที่เจ้าของคนไหนได้ยินแล้วต้องเป็นปลื้มไปหลายวันเลยทีเดียว :015:

แต่ก่อนเลี้ยงเจ้าเบิกแบบตามใจ กินเสร็จก็มานอนหนุนผมกับแฟน เลยอ้วนเหมือนหมู
    เดินไปไหนก็เหนื่อยง่าย แต่ช่วงนี้จับฟิตสุดๆ ดูดีมีสง่าเหมือนพิทบูลออริจินัลขื้นมาเยอะ

รูป Before-After
    ยังไงจะเป็นกําลังใจให้เต็มที่ครับ...:020:
    ไฟล์แนบ
    DSC05203.JPG 60K
    DSC050882.JPG 100K
  • โอ้ววว แม่เจ้า...... ท่านเต็กครับ ไยมันจึงน่าเกรงขามเช่นนนี้ เห็นแล้วน้ำลายไหล :021:

พี่มาร์คครับ เรื่องแผ่วไม่ได้คิดไว้ ปีหน้าเสร็จหากงานรีสอร์ทลงตัวคงจะได้ป่วนพี่บ่อยครั้งขึ้น อิอิ

กลับไปเกาะรอบนี้ เตรียมวางแผนเรียนดำน้ำแล้วครับ กะว่า หากสมาชิกที่หาดใหญ่ท่านใดสนใจเรียนดำน้ำ ผมจะอำนวยความสะดวกทางกาะให้ครับ มีที่พักให้ฟรีจ่ายเฉพาะที่เรียนดำน้ำ พิทบูลชาวหาดใหญ่ หรือ ใกล้เคียงท่านใดสนใจ เดี๋ยวผมจัดให้ครับ

ขอไปตรวจสอบคนที่จะสอนเราเสียก่อน อันนี้แค่คิดนะครับ เกริ่นเฉยๆ กลัวประกาศตูมมาแล้วทำไม่ได้ ห๊า ห๊า เดี๋ยวพี่มาร์คจะด่าเละ งิงิ

ขอเวลาครับ หากไม่มีอะไรผิดพลาด โอกาสของคนอยากเรียนดำน้ำราคาถูกกับพรรคพวกคอเดียวกันอยู่ไม่ไกลเกินเอื้อมละครับ
  • แก้งค์พี่ทำดีไม่ค่อยชม แต่ถ้าพลาด เละ เป็นโจ๊กแน่
  • :004: สมัครด้วย 1 คน กับ 1 ตัวคร้าบบบบบ ท่านโจ :004:
  • จะรอดูฝีมือ ทำไม่ได้ให้ไปเปลี่ยนชื่อเป็นสมรักษ์ คำสิงห์ให้หมด

ไม่ได้โม้
  • หากผมไม่โดนพิษเศรษฐกิจเล่นงานจนตาย ปลายปีผมจะนำข้อมูลการดำน้ำมาเสนอทุกท่านนะครับ

มือใหม่เราเริ่มเรียนพร้อมกัน ส่วนมือเก๋า จะมาร่วมแจม .... อันนี้ ยินดี อิอิ

ขอบคุณ......พิทบูล :015: :063:
  • อยากไปเรียนด้วยจัง ครับ แต่อยู่กทม :001: :001: