ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

แนวคิดดีๆ ที่อยากให้ได้อ่าน
  • ลองเข้าดูครับ สาระน่าคิด...

http://picpost.mthai.com/view_picpost.php?cate_id=32&post_id=416369

ได้เข้าไปอ่านในเอ็มไทย มาครับ
    เคยได้คุยเรื่องของต่างชาติที่เข้ามาอยู่ในเมืองไทย กับเพื่อนๆ
    กับแนวคิดที่เค้าคิด ต่างกับบ้านเรายังงัย
    ทำไมเขาถึงคิดไม่เหมือนเรา หรือ เราคิดไม่เหมือนเค้า...
    ...
    ...
    บางความคิด บ้านเราถูกปิดกั้นด้วยข้อกฎหมาย
    ...
    ทำไมบ้านเค้าทำได้
    ทำไมบ้านเราทำไม่ได้.
    เค้าสร้างรถวิ่งบนถนนได้
    แต่บ้านเรา คิดสร้างเองไม่ได้.. ผิดกฎหมาย..!!!
    เหตุเพื่อความปลอดภัย
    หรือผลประโยชน์ แอบแฝง..???
  • เห็นด้วยอย่างแรงขนาดฝรั่งมันยังคิดได้ถ้าคนไทยคิดไม่ได้ก็
    ไม่หน้าอยู่......................
  • :004: อ่านแล้ว รู้สึกเย็นขึ้นเยอะเลยครับ :004:
    ไฟล์แนบ
    big87.jpg 98K
  • อ่านแล้วอยากกลับบ้าน.....ที่บ้านผมก็มีแบบนี้เยอะ:005:

กลับไปปลูกผักกินดีกว่า.....:040::014:

Aek FDP.:060:
  • สุดยอด....หร้อยแรง