ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

• ช่วยติชม ด้วย เจ้าของอยู่ ขอนแก่น แลกเปลี่ยนความคิด 089-6223988
    ชื่อ:RANGER
    สี: บลู
    สันดาน: Sleeping
    โรค: ขี้เรือนน!! ปัจจุบันหายแล้ว 90 เปอร์เซ็นต์
  • พยายามลงรูปอยุ่ค่ะ ลงยากมาก
    แนะนำนู๋ที T^T
  • ปรับขนาดรูปไม่เกิน1M
  • ขนาดของรูปไม่เกิน 125KB คับ
  • น่ารักดีครับ
  • ขอบคุนค่ะ ที่ให้คำแนะนำ
    ไฟล์แนบ
    IMG_00144_resize.jpg 58K
  • หล่อๆ
    ไฟล์แนบ
    IMG_003222.jpg 107K
  • อีกรูปค่ะ
    ไฟล์แนบ
    IMG_0049.jpg 62K
  • 1.กำลังหล่อ
    2.แผ่นหลัง <<<บาดแผลกำลังเลอะเลือน ๕๕๕+
    ไฟล์แนบ
    IMG_00299.jpg 67K
    IMG_00277.jpg 82K
  • จา อัพเดต มาให้ดูเรื่อย ๆ นะค๊ะ

วันนี้พอแค่นี้ก่อนน

ฝานดีค๊ะ ง๊วง ง่วง zZZ

^^"
  • ดูพี่เค้านั่ง รูปสุดท้าย
    55555555
  • อยู่วัดไหนครับจะได้ไปขโมย 555+ สวยครับผม
  • เป็นเหมือนของผมเลยคับ มียาดีมาบอกกันบ้างคับ ขอบคุณคับ
  • ตัวเมียที่บ้านผมก็เคยเป็น แต่หายหมดจดครับ

รักษาไปประมาณ 2 เดือนครับกว่าจะหาย แต่จำชื่อยาไม่ได้ครับ (ไว้จะไปถามหมอมาให้นะครับ)

หมาสวยดีจังเลยนะครับ :015:
  • แนะนำครับ เป็นเรื้อน ซื้อยาอาบขี้เรื้อน ที่ ขอนแก่นสัตว์แพทย์ ขวดละ 60 บาท ผสมน้ำ เอาผ้าชุบน้ำยาปั่นให้ทั่วหลังอาบน้ำ โดยไม่ต้องล้างออก เอาน้ำที่เหลือไปเทราด ป้องกันเห็บหมัดได้ด้วย อาบอาทิตย์ละ ครั้ง รับรองหายชัวร์ :006:

อีสโนว์ ก็เคยเป็นครับ ใช้วิธีนี้หาย
    ไฟล์แนบ
    bjhjhjmb3.jpg 121K
  • ก่อนอื่นให้พาไปหาหมอก่อนนะครับตรวจดูสะเก็ดแผลดูว่ามีเชื้ออะไรจะได้รู้สาเหตุว่าเกิดจากอะไรอาจเกิดจากการแพ้

อาหารจำพวกเนื้อหมูเนื้อวัวหรือโปรตีนบางชนิด

ส่วนของผมเกิดจากแพ้หมูและพริกไทยครับใช้ทั้งยากินและทาครับและแชมพูรักษานานกว่าสองเดือนอาการจึงดีขึ้น

แชมพูเพ็ดเดริม ยาแก้แพ้แก้คัน ทีซีมัยซิน ยาพ่น pezzio ลองดูนะครับใจเย็นฯฯ....
  • ตามคุณ glory ไปเลยครับหายแน่นอน แถมไม่มีเห็บ มัดด้วย
  • หูสวยดีคับ
  • พี่ครับ เขียนภาษาไทยก็ได้ครับถ้าภาษาอังกฤษไม่เเข็งแรง
    เว็บนี้คนไทยกันทั้งน้าาาน
    แก้ให้เน่อออออ
    5 mount เป็น 5 months (ภูเขาห้าลูกเป็นห้าเดือน)
    สี bull เป็น สี blue (สีควายเป็นสีบลู)
    ขอบคุณครับ
  • ขอบคุณครับที่แนะนำ ลูกสาวผมเป็นคนพิมเดี๊ยวตอนเย็นเลิกเรียนจัดการให้ครับ(คนเล็กป.4ครับ ขอโทษแทนลูกด้วย)
  • เมื่อก่อนตอนยังไม่เคยเลี้ยงพิทบูลกลัวที่จะรับมาเลี้ยง กลัวจะกัดลูกฯกัดคนงานในบ้าน กลัวมันสร้างความรำคาญให้แก่

เพื่อนบ้านกลัวสารพัด ตัวแรก ลิต้าสองปีผ่านไป นังหมูตุ่มตามมาหนึ่งปีผ่านเรนเจอร์มาอีก...ชิสุกับมินิเจอร์อีกหนึ่ง....

เมื่อต้นปีผมเสียพิทบูลไปสี่ตัว ทุกตัวเป็นเหมือนสมาชิกในครอบครัวผม วันที่คุณหมอโทรบอกข่าวร้ายลูกฯร้องไห้เสียใจ

แต่เราก็ไม่ย่อท้อพยายามดูแลสมาชิกที่เหลือให้ดีที่สุดมากขึ้นทำให้ผมต้องสูญเสียเวลาไปมากมาย...

ไม่ได้ไปแข่งนก ไม่ได้ไปชนไก่ แต่มันทำให้ผมได้ครอบครัวผมกลับคืนมาได้อยู่กับลูกเมียในวันหยุดทำกิจกรรมร่วมกัน

ได้สุขภาพที่ดีได้เพื่อนดีฯ ขอขอบคุณเพื่อนสี่ขาของผมจากใจ เราจะดูแลคุณให้ดีที่สุด..ตลอดจนลมหายใจสุดท้าย

และขอให้ทุกตัวที่จากเราไปหลับให้สบาย..พวกนายจะอยู่ในใจเราทุกคนตลอดกาล.............

(เลี้ยงด้วยรักและรับผิดชอบ)
  • ปล. เจ้าRANGER ม่ายได้เป็นขี้เรือนหรอกค่ะ
    มันแค่เป็นโรคผิวหนัง เพราะว่าแพ้อาหารน่ะค่ะ
    พ่อจะเอาแกะเนื้อจากโครงหมูมาผสมข้าวให้มัน
    แล้วในกระดูกหมูมันมีผงชูรสด้วยค่ะ
    มันเลยแพ้กำลังหายแร๊วค่ะ
    พวกนู๋ชอบเรียกว่าว่า หมาขี้เรือนแค่นั้นเอง ขำๆค่ะ
    ^^"
    ไฟล์แนบ
    IMG_0240.jpg 64K
  • รูปข้างบน ตอนเค้าอายุ 2 เดือนกว่าๆค่ะ