ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขอนอกเรื่องนิดนึงนะครับ .เรื่องรถครับ
  • พอดีสนใจอยากได้รถyamaha sr400 อ่ะคับ อยากทราบว่าพี่ๆท่านใดมีประสบการณ์ของรถรุ่นนี้บ้าง ว่า การใช้งานเป็นหยั่งไง รายละเอียด
    มีอะไรที่พอจะแนะนำบ้าง พอดีซื้อต่อเพื่อนคับราคา45000 อินวอย+สรรพสามิต ราคานี้ถือว่าสูงป่าวคับ
    หรือว่าถ้าใครใช้อยู่ลงรูปโชว์กันหน่อนนะคับ
    อยากทราบว่ารุ่นนี้ดีไม่ดีอย่างไร
    เหมาะกับการใช้งานประเภทไหน
    ขอขอบคุณล่วงหน้านะคับอาจจะนอกเรื่องไปหน่อยนะคับ ถือว่าแบ่งปันความรู้คับ......

๑๑๑เลี้ยงหมา เล่นรถ มีความสุขคับ ที่ได้อยู่กับสิ่งที่เรารัก๑๑๑
  • ราคากำลังดีครับ
    ข้อดีคือเวลาเมา สตาร์ทมันส์มาก
  • 555+ ไงก็ขอบคุณมากนะคับ

ถือว่าเป็นความรู้หลัก 555+
  • อย่าลืมสวมหมวกกันน๊อกนะคับเช็กดูเบรกยางให้อยู่ในสภาพพร้อมใช้งาน เพราะของมันแรงงงง.......
  • 45000 ราคา แบบคาเฟ่ แทร๊คเก้อร์ หรือ คลาสสิคเดิมๆ (ของครบ) ถ้าเป็น คลาสสิค ของจะครบราคาจะสูงกว่า 2 แบบแรก ที่เป็นแบบแต่ง
    สังเกตดูว่า 2 แบบแรกจะไม่มี ชุดสี yamaha ท้ายเบาะนั่งครับ เอาง่ายๆ ว่าเล่นแต่งแบบไหนอยู่ sr ผลิดมา 40 - 50 ปี ผมจำไม่ได้นะ มันเป็นคลาสสิค สตารท ตีนอย่างเดว ในเมืองไทย ที่มาจากตู้ หรือ รถก้อน จากโกดัง ประกอบ บางก้อนของก็ครบหรือ บางก้อนก้อขาด หรือไม่ก้อโชคดีได้ของแต่งจากญี่ปุ่นมา ถ้าไม่โดนช่างไทย แกละ ขายซะก่อน

สังเกตเลขเครื่องนะครับ มันจะบอกปี ด้วยว่าผลิตปีไหน เฟลมไม่สำคัญเท่าไหร่ เพราะ เป็นเฟรมตัวเดียวกันหมดทุกปี
    ลายละอียดมันเยอะครับ ก่อนจะเล่นต้องศึกษา ครับ ถ้าเป็นคนไม่รู้เครื่อง เล่นปีใหม่ๆ 2000 อัพก้อจะดีครับ ไม่เก่ามาก ถ้าก่อน 96 ต้องมีซ่อมบ้างถ้าจอดนาน

ถ้าเพื่อนสนใจผมก้อหาให้ได้ครับ จะว่าขายของก็ได้ จะซื้อเป็นก้อนไปขึ้นเองก็ได้ แบบ คลาสสิค ตัว 400 จะไม่ถึง 49000 ของครบเช็คได้
    แบบแทรคเก้อ หรือ คาเฟ่ จะอยู่ราวๆ 40 000 - 45000 อยู่ที่ของแต่งจะได้มาดีแค่ไหนแพงแค่ไหนครับ เป็น อินวอย ทั้งหมด
    รับทำทะเบียนด้วยครับ ราคาก้อเท่ากะรถ อีก 1 คัน แต่ถ้าจะเสีย สรรพสามิตร ก้อได้ครับ ไม่ต้องเปลืองเงินมาก เน้นประหยัด เพราะ sr เพิ่งมาฮิตกัน ซื้อมาจริงๆคันไม่เท่าไหร่ เอากำไลกันเยอะเกินความจริง ยังไงสนใจจะจับให้ครับ หรือโทรมาคุยก่อนได้ครับ 087 400 6607
  • ว้าว....ขอบคุณมากครับ

ผมเองก็ไม่รู้ว่าแนวไหนไม่ใช่คันในรูปนะครับ

แต่ออกแนวนี้อ่า

รบกวนตอบด้วย

ว่าแต่พี่อยู่แถวไหนครับถ้าไงผมโทรหานะครับ
    ไฟล์แนบ
    thumbnailshow229606.jpg 18K
  • SR ผลิตมา40-50ปีแล้วเหรอครับเนี่ย พี่ผี ผมคิดว่า10กว่าปีเองนะนี่
  • สำหรับตัวผมชอบนะมันดูน่าขี่แต่ผมเป็นคนตัวใหญ่หรืออ้วนนั่นแหละ

เลยไปชอบบิ๊คไบค์ ซะมากกว่า

ราคาเนี่ยผมดูประกอบใหม่มาก็ ราวๆๆ 60000 นี่แหละครับ INV นะครับ
  • Photobucket

ขี่มั้นส์....ตรวจน๊อตยึดเครื่องบ่อยๆ...นะครับรถมันสะท้าน....
    Photobucket