ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขอคำปรึกหน่อยครับ
  • พาหมาไปหาหมอ หมอว่าเป็นหลอดลมอักเสพ

ให้ยามากินอากรไม่ดีขึ้นเลย 4 วันแล้ว

อาการของหมา ไม่มีแรง ทานอาหารน้อยลง แรงจะเดินก็ไม่ไหว ตัวร้อนมากเลย หายใจติดขัด

ขอโทษหากกระทู้สร้างความรบกวน ขอบคุณครับ
  • ผู้รู้ช่วยมาตอบกันหน่อย
  • ลองไปหาหมอที่สอง หรือที่สามสิครับ เพื่อจะดีขื้น...:020:
  • คำตอบ เหมือนจะกวนๆ แต่คิดดูดีๆแล้ว ถูกครับ
    เอาอย่างคุณ Tek ว่า อะครับ เห็นด้วย 555
  • หลอกลมอักเสพ มีอาการไอ้แห้งๆด้วยเหรอเปล่าครับ แบบว่ามีอะไรติดคอประมาณนี้
  • ถ้าอาการไม่ดีขึ้น แนะนำให้ลองเปลี่ยนที่รักษาดูครับ อย่างที่ด้านบนว่าไว้
  • ถ้าตัวร้อนเเล้วไม่มีเเรงด้วย

ผมว่ารีบไปหาหมอที่อื่นดีกว่าครับ 4 วันเเล้วไม่ดีขึ้นนี่ได้ยาอะไรมาทานเหรอครับ

ถึงขนาดตัวร้อนนี่ผมว่าไม่ธรรมดาเเล้วละครับ เเนะนำว่ารีบเลยดีกว่าครับ
  • อาการประมาณนี้เลยครับ....คุณ dj_kankaw

หลอกลมอักเสพ มีอาการไอ้แห้งๆด้วยเหรอเปล่าครับ แบบว่ามีอะไรติดคอประมาณนี้
  • หลอดลมอักเสพ มีอาการไอ้แห้งๆด้วยเหรอเปล่าครับ แบบว่ามีอะไรติดคอ
    และมีน้ำลายเหนียวๆด้วยใช่ปล่าว
    ของผมหมอฉีดยาทีเดียว 3เข็มรวดและกินยาแก้เอกเสบอีก 3 วัน-4 วัน หาย
    หายครับ
  • แล้วลองให้หมอส่องกล้องดูมัยคะ เพื่อจะเจออะไร เขาอาจจะทานอะไรไปก็ได้นะ เพราะไม่ได้อยู่กับเขาตลอดเวลา ยังไงขอให้หายไวๆ นะคะ ...
  • ตอนนี้เป็นไงบ้างไม่รู้ ลองสังเกตุ ว่าหมากินอาหารตามปกติมั้ยคับ ถ้าไม่ยอมกินอาหาร ไอเเห้ง มีใข้ ตาแดง กล้ามเนื้อออ่นเเรง ลองสมมุตินะคับ มันอาจเป็นอาการของ โรคหัด หมาคับ อาจเป็นได้ ลองไปตรวจดุดีๆนะคับ 4วันเเล้วนี่ เพราะหัด จะมีอาการตาเเดง+กล้ามเนื้อออ่นเเรงร่วมด้วย ถ้ามันเรื่ม ซึม เห่า หอนครวญครางโอกาสเป็นสูงคับ ผมก้อเพื่งเสียหมาไป เพราะเอาไปรักษาไม่ทันนี่ละคับไม่อยากให้เกิดกับเพื่อนๆอันไหนที่พอมีความรู้ผมจะมาบอกไห้คับเพื่อหมาที่เรารัก
  • มันกินปกตินะครับ กินมากด้วย แต่กล้ามเนื้ออ่อนแรงครับ อุ่นใจตรงกินเยอะนี้แหละ

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำ