ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

หมามีตุ่ม คล้ายซีส
  • หมามีตุ่มบริเวณสะโพกด้านหลัง เห็นได้ชัดว่ามันปูดขึ้นมา พอจับดูเป็นก้อนเนื้อใหญ่ประมาณเหรียญ 10
    พอจับคลึง ๆ สักพักมันหันมากัดเลย และทำท่าเหมือนมันเจ็บ แต่ไม่มีอาการคัน กินข้าว เล่นได้ปกติ มันจะหายได้เอง หรือต้องไปผ่าตัดออกค่ะ รบกวนผู้รู้ช่วยบอกทีค่ะ
  • ส่วนมากคำถามที่ถามๆกันในนี้ คำตอบที่เค้ามักตอบกันเยอะ
    หรือเป็นภาษายอดฮิตก็คือ พาไปหาหมอครับ หรือไม่ก็ รีบพาไปหาหมอเลยครับ
  • เพิ่งไปฉีดยามาหรือป่าวคับ..ถ้าใช้ก็ไม่มีไรหน้าเป็นห่วงเพราะรู้สึกว่าตอนฉีดคงคลึงไม่ทั่วถึงอะคับ..ของผมก็เคยเป็น..เอาน้ำอุ่นประคบไม่นานเกินรอก็ยุบหายไปตามกาลเวลาคับ..(สันนิฐานตามประสบการณ์ห่างอึ่งนะคับ)
  • อย่างที่คุณkwanfhaบอกครับถ้าฉีดยามาเดี๋ยวก็หาย
    แต่ถ้าเป็นซีสก็อาจต้องผ่า เพราะถ้าปล่อยไว้มันจะโตขึ้นเรื่อยๆครับ
    สู้ๆ
  • ขอบคุณมากค่ะ เพิ่งฉีดยามาค่ะ เดี๋ยวลองเอาน้ำอุ่นประคบดูก่อน ถ้าไม่หายยังไง ก็คงต้องพาไปหาหมอค่ะ
  • งั้นคงเกี่ยวกับฉีดยาครับ เพราะหมาที่บานก็เป็นครับใช้ผ้าชุบน้ำอุ่นๆแล้วไปคลึงบริเวณที่เป็นครับไม่นานก็หายแล้ว ยิ่งฉีดพวกยาพยาธิหัวใจยิ่งเป็นครับเพราะหมอบอกว่าตัวยามันร้อนหมาเลยแสบ อาการจะทำให้มีการบวมหลังฉีดครับผม
  • ผมเคยเป็นครับ เพิ่งไปฉีดยามามันปูดบวมเป็นลูกขึ้นมาแบบนี้เลย เลยพากลับไปหาหมอหมอบอกว่ามันอักเสบจากการฉีดยาครับ
    สามสี่วันมันจะค่อยๆยุบไปเองครับ ผมไม่ได้ทำอะไรเลยครับ ตอนแรกก็ตกใจแบบนี้ครับ
  • ขอบคุณสำหรับทุก ๆ ความเห็นนะค่ะ
  • ถ้าพึงฉีดยามาก็ไม่น่าตกใจหรอกครับ