ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ความสั้นความยาวอายุไขของคนเรา
  • มีผู้ชายคนหนึ่งป่วยเป็นโรคมะเร็งขั้นสุดท้าย เค้าจะมีชีวิตอยู่ได้เพียงแค่ไม่ถึงหนึ่งเดือน

บางทีเค้าก็คิดน้อยใจว่าเหล้าก็ไม่ดื่ม กลางคืนก็ไม่เที่ยว ระวังสุขภาพตัวเองมาตลอด

แต่ทําไมเขาจึงต้องมานอนรักษาอยู่ที่โรงพยาบาลทั้งๆ ที่คนอื่นเที่ยวๆ เล่นๆ ไปวันๆ

ยิ่งชายคนนั้นยิ่งคิดก็สับสน พร้อมร้อนรนด้วยความโกรธ เกลียดและอิจฉาคนทั่วๆ ไป

แต่พอรู้ว่าคิดไปก็ยิ่งโทรม มันไม่มีอะไรดีขื้น ยังไงเขาก็ฝืนพรหมลิขิตไม่ได้จึงตัดสิน

ใจออกจากโรงพยาบาลเพื่อทําทุกอย่างในสิ่งที่เค้าอยากจะทําในหนึ่งเดือนที่เหลือนั้น

ปรากฏว่าเขาใช้ทุกนาทีทําทุกสิ่งทุกอย่างที่เค้าคาดฝันไว้ได้อย่างสําเร็จ ไม่ว่าจะเป็นทางด้าน

ครอบครัว การงาน เพื่อตัวเองและอื่นๆ อีกมากมาย พอก่อนที่ผู้ชายคนนี้จะสิ้นลมหายใจ

เค้าได้บอกกับคนที่เขารักด้วยความภูมิใจว่า "ทําสําเร็จแล้ว เค้าสามารถทําความฝันทุกอย่าง

ให้กลายเป็นจริงได้ภายในหนึ่งเดือน ทั้งๆ ที่คนธรรมดาบางคนยังคิดหรือไม่สามารถทําได้

แมัจะพยายามมาตลอดชั่วชีวิตก็ตาม" เรื่องเล่าของผมเรื่องนี้สอนให้รู้ว่า "ความสั้นความยาว

อายุไขของคนเรานั้นไม่สําคัญ มันสําคัญตรงที่ว่าเราใช้มันให้มีประโยชน์และคุ้มค่าหรือเปล่า"

สวัสดีครับ...:020:
    ไฟล์แนบ
    untitled2.jpg 77K
  • สวัสดี ผมว่าใช้ชีวิตให้เป็นมากกว่า ท่านเต็ก

มนุษย์เราเกิดมาทุกสิ่งทุกอย่างนั้นเท่ากัน

จะต่างกันก็อยู่ที่ความนึกคิด สำนึกถูกผิด

ความสำเร็จในชีวิตใช่จะวัดกันที่ความ รวยจน

วัดกันที่ความสุขทางใจมากกว่า กับความเพียงพอ และ รู้จักพอเพียง ครับผม
  • น้ำเน่าไปไหนวะ
  • * Ghost
    * CommentTime3 วันก่อน | July 17, 2010, 11:30 am

CommentAuthorGhost CommentTime14 ชั่วโมงก่อน | July 16, 2010, 8:46 pm
    CommentAuthorTek CommentTime8 ชั่วโมงก่อน | July 16, 2010, 11:29 am
    บางคนคิดว่า หมาอเมริกาสูงส่งกว่าหมาไทย นั่นเป็นความคิดที่น่าสมเพชมาก
    ยิ่งเป็นคน ไทยด้วยกันยิ่งเห็นแล้วอุบาทว์ลูกตา คนที่คิดอย่างนั้นมักนําเข้าหมาเป็นว่าเล่น
    และโดนหลอกไปไม่ใช่น้อย คุณค่าของหมาทุกตัวขื้นอยู่กับหมาและเจ้าของ
    บอกตามตรงถ้าให้ผมเลือกรี เจนด์กับไจแอนท์หมาที่โดนทิ้งแล้วพี่ Mark เอามาปั้น
    ผมเลือกไจแอนท์ ครับ ล่าสัตว์เข้าป่าขื้นเขาปลอดภัย ของที่ไม่มีค่าทําให้มีค่าได้
    ดี กว่าของที่มีราคาสูงจับมาขังไว้ในกรงผสมพันธ์ไปวันๆ ภูมิใจในความเป็นคนไทยหน่อยครับ...
    .................................................................................................
    อย่าง นี้ ไอ้เต็กเชียงใหม่ มันหมายความว่าไงอ่ะ

^^

มันก็หมาย ความว่าพวกราม3 เป็นพวกน่าสมเพชดิว่ะ
  • ขอบคุณมากครับเฮียใหญ่...:015:
  • CommentAuthorTek
    * CommentTime21 ชั่วโมงก่อน | July 16, 2010, 10:32 pm

มันเป็นความคิด เห็นส่วนบุคคล แต่ถ้าความคิดเห็นของผมไปทําความ
    เดือดร้อนให้หลายคอกก็ แสดงว่าผมเป็นคนมีอิทธิผลในวงการพิทบูลมากๆ
    ณ ตอนนี้บอกตามตรงผมยังไม่ถึงขั้นนั้น ลองอ่านดูดีๆ ว่า " นําเข้าหมาเป็นว่าเล่น "
    นั้นแปลว่าอะไร ท่านจะได้ความหมายที่แท้จริง ว่ามีน้อยคอกในประเทศไทยเท่านั้น
    ที่ทําแบบนั้น แต่ถ้าคอกนั้นมาเห็นข้อความนี้จริงๆ ก็ถือว่าเป็นความเห็นใจจากคนไทย
    ด้วย กันจากผม เพราะรู้สึกไม่ดีจริงๆ ที่ได้เห็นคนไทยไปเสียดุลอเมริกา ถ้ามีข้อสงสัย
    เพิ่มเติ่มขอให้ล็อกอินมาถาม ผมตอบได้หมด แต่ไม่อยากเสียเวลาให้กับคนกล้าๆ กลัวๆ...:065:
  • ป้านนี้ไอ้เหี้ยเต๊กจิตใจมันคงร้อนรุ่มแล้วล่ะครับ
  • ไอ้เต๊กๆหมานำเข้าอยู่บนหัวมึงไง
  • ไอ้ควายผีมึงเปงอะรายของมึงว่ะ กูจะนำเข้ามันเรื่องของกูไม่ได้เอาเงินใครไปซื้อนี่ คนมันรวยช่วยไม่ได้โว๊ย
  • ฮ่าๆๆ ขอบคุณ น้องผี ในความน่าสมเพชของผม

ก็ติดตามกันไปเน้อ สมเพชผมต่อไปนะครับ

ยิ่งสมเพชเท่าไหร่ก็เท่ากับให้ความสนใจผมมากเท่านั้น

ขอบคุณ ๆ มากๆ
  • พระรามสามเป็นคอกที่ฉลาด ไม่น่าสมเพชแน่นอนครับ เท่าที่ทราบมา

คอกนี้นําเข้าหมาที่ต้องการจริงๆ ไม่ใช่ซื้อหมาจากต่างประเทศที่เค้าคัดออก

ดูผลงานกันง่ายๆ หมาของคอกพระรามสามต่อให้เป็นรุ่นหลานก็ยังดูดี

ผมเห็นหลายตัวในภาคเหนือก็มีอยู่เยอะพอสมควร อีกอย่างสองท่านที่ผม

นับถือในสังคมพิทบูลมากที่สุดและแสดงความเครพตั้งแต่วันแรกที่เข้า

มาในวงการจนถึงวันนี้คือ พี่ Mark และเฮียใหญ่พระรามสาม ไม่เคยคิดที่จะ

ไปด่าเค้าทางตรงหรือทางอ้อมแน่นอน ยุได้ยุต่อไปแต่ยังไงก็ยุไม่ขื้นหรอกครับ...:020:
    ไฟล์แนบ
    DSC050242.JPG 108K
  • ฮ่าๆๆๆๆๆ ตบหัวแล้วเลียไข่เลยรึว่ะ ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆ
  • ไอ้เต๊กมึงลองกลับไปอ่านข้อความที่มึงเขียนไว้
  • CommentAuthorTek CommentTime8 ชั่วโมงก่อน | July 16, 2010, 11:29 am
    บาง คนคิดว่า หมาอเมริกาสูงส่งกว่าหมาไทย นั่นเป็นความคิดที่น่าสมเพชมาก
    ยิ่ง เป็นคน ไทยด้วยกันยิ่งเห็นแล้วอุบาทว์ลูกตา คนที่คิดอย่างนั้นมักนําเข้าหมาเป็นว่าเล่น
    และโดนหลอกไปไม่ใช่น้อย คุณค่าของหมาทุกตัวขื้นอยู่กับหมาและเจ้าของ
    บอกตามตรงถ้าให้ผมเลือกรี เจนด์กับไจแอนท์หมาที่โดนทิ้งแล้วพี่ Mark เอามาปั้น
    ผมเลือกไจแอนท์ ครับ ล่าสัตว์เข้าป่าขื้นเขาปลอดภัย ของที่ไม่มีค่าทําให้มีค่าได้
    ดี กว่าของที่มีราคาสูงจับมาขังไว้ในกรงผสมพันธ์ไปวันๆ ภูมิใจในความเป็นคนไทยหน่อยครับ...
    .................................................................................................
    อย่าง นี้ ไอ้เต็กเชียงใหม่ มันหมายความว่าไงอ่ะ
  • จับประเด็นหน่อยนะครับ

ท่านเต๊กพูดว่า....... บางคนคิดว่า หมาอเมริกาสูงส่งกว่าหมาไทย นั่นเป็นความคิดที่น่าสมเพชมาก
    ยิ่งเป็นคน ไทยด้วยกันยิ่งเห็นแล้วอุบาทว์ลูกตา คนที่คิดอย่างนั้นมักนําเข้าหมาเป็นว่าเล่น
    และโดนหลอกไปไม่ใช่น้อย
    ของที่ไม่มีค่าทําให้มีค่าได้ ดีกว่าของที่มีราคาสูงจับมาขังไว้ในกรงผสมพันธ์ไปวันๆ ภูมิใจในความเป็นคนไทยหน่อยครับ...

ท่านเต๊กพูดอีกว่า..... มันเป็นความคิด เห็นส่วนบุคคล แต่ถ้าความคิดเห็นของผมไปทําความ
    เดือดร้อนให้หลายคอกก็ แสดงว่าผมเป็นคนมีอิทธิผลในวงการพิทบูลมาก ลองอ่านดูดีๆ ว่า " นําเข้าหมาเป็นว่าเล่น " นั้นแปลว่าอะไร
    ท่านจะได้ความหมายที่แท้จริง ว่ามีน้อยคอกในประเทศไทยเท่านั้น ที่ทําแบบนั้น

...... สรุปท่านเต๊กไม่ใด้ด่าคอกราม3นะครับ แต่ด่าคอกที่คล้ายๆ เหมือนๆราม3 นั้นเหระ 5555+++++++
    ซึ่งในประเทศนี้ก็ไม่มีเหมือนซะด้วย 5555+++++++++
  • จะสุขหรือไม่ พอเพียงหรือเปล่า ล้วนแล้วแต่เรา

แวะมาทักครับ
  • ครับผม ผมก็ไม่เคยคิด ท่านเต็ก เลย น้ำใจยังมีให้กันเสมอ

ขอบคุณๆ
  • เค้าเรียกผีเบ็คแฮม ปั่นฟรีคิก เเหลกเลย 555
  • คนนำเข้าหมานี้น่าสมเพชจริงๆเนอะพี่เต๊ก
  • เต๊กทำไมพูดแบบนี้ละ แล้วที่เต๊กเลี้ยงล่ะพันธ์อะไร
    ผิดหวังในตัวเต๊กจริงๆ

จากลุงผี
  • i dont know about other but u mtf tek is one kissass fuc'er
    rod in hell u mtf tek
  • ไอ้เต๊กมึงไม่มีปัญญานำเข้ามึงไปว่าเขาทำไมวะ ถ้าไม่มีเฮียใหญ่หมาแดงเจ๋งๆจะมาเมืองไทยไหม
    เสือกรู้ไปหมดทุกอย่าง หัดดูตัวเองบ้าง ไอ้เหี้ยตัวถ่วงความเจริญ มือไม่พายแล้วเสือกเอาตีนลาน้ำ
    นี่แหละขยะสังคมพิทบูล
  • ตอนแรกจะเล่าประสบการร์ส่วนตัว จากชีวิตที่เหลือน้อย แต่กระทู้นี้ สองอารมณ์เกินไปครับ 55 ไม่ดราม่าซักเท่าไหร่ เอาไว้ค่อยถ่ายทอดครับคุณเต็ก

บทความที่นำมามีประโยชนือย่างยิ่ง ผมสรุปให้กับตัวเองและเขียนบอกชาวบ้านบ่อยๆครับว่า

"ชีวิตก็เปรียบได้กับละคร .... สำคัญที่เนื้อหา..มิใช่ความยาวของเรื่อง" :063:
  • ขอบคุณเฮียใหญ่และท่านตี๋ครับ

บางคนเห็นหน้าตาผมดุๆ โหดๆ แต่จริงๆ แล้วข้างในออกแนวดราม่าโมแมนติคมากกว่าครับคุณโจ...:015:

ผีเบ็คแฮมจริงๆ ครับเฮีย Yut ปั่นฟรีคิกสามวันซ้อน เท่านั้นยังไม่พอไปเรียกชาวต่างชาติมาแจมอีก...:013:
    ไฟล์แนบ
    DSC06445.JPG 92K
  • ไม่มีใครยุใครใด้หรอกคับ คุณTek
    มันอยู่ที่ปากของคุณเองต่างหาก

จำไว้นะครับ
    "ปากเหม็นอมยา ปากหมาอมตีน"
  • CommentAuthorGhost CommentTime14 ชั่วโมงก่อน | July 16, 2010, 8:46 pm
    CommentAuthorTek CommentTime8 ชั่วโมงก่อน | July 16, 2010, 11:29 am
    บางคนคิดว่า หมาอเมริกาสูงส่งกว่าหมาไทย นั่นเป็นความคิดที่น่าสมเพชมาก
    ........................................................................................................

ปั่นฟรีคิคบ้านบรรพบุรุษมึงสิ แล้วหมาตัวไหนพิมพ์เหี้ยๆอย่างนี้วะไอ้สันขวาน
  • ฮี่ๆๆๆๆๆ อ่านความเห็นของท่านเต๊ก แม่งเอ๊ย 3ขาใหญ่ในกระทู้นี้เข้าข่ายโดนท่านเต๊กหลอกด่าเหมือนกันนี่หว้า ฮี่ๆๆๆๆๆๆ

หมาอเมริกาสูงส่งกว่าหมาไทย

จับมาขังไว้ในกรงผสมพันธ์ไปวันๆ

โดนฝรั่งหลอกไปไม่ใช่น้อย
  • จับมาขังไว้ในกรงผสมพันธ์ไปวันๆ
    .............................................

มึงหมายถึงใครวะไอ้สัดเต๊กอย่าเล่นของใหญ่เดี๋ยวจะหากว่าพวกกูไม่เตือน
  • * yut_scubapit
    * CommentTime1 ชั่วโมงก่อน | July 20, 2010, 2:57 pm

เค้าเรียกผี เบ็คแฮม ปั่นฟรีคิก เเหลกเลย 555

.................................................

อ่านอันนี้แล้วขำดี เข้าใจคิดครับพี่ :o023:
  • *
    CommentAuthorTek
    * CommentTime3 ชั่วโมงก่อน | July 20, 2010, 12:51 pm

พระรามสามเป็น คอกที่ฉลาด ไม่น่าสมเพชแน่นอนครับ เท่าที่ทราบมา

คอกนี้นําเข้าหมา ที่ต้องการจริงๆ ไม่ใช่ซื้อหมาจากต่างประเทศที่เค้าคัดออก

ดูผลงาน กันง่ายๆ หมาของคอกพระรามสามต่อให้เป็นรุ่นหลานก็ยังดูดี

ผมเห็น หลายตัวในภาคเหนือก็มีอยู่เยอะพอสมควร อีกอย่างสองท่านที่ผม

นับถือ ในสังคมพิทบูลมากที่สุดและแสดงความเครพตั้งแต่วันแรกที่เข้า

มาในวง การจนถึงวันนี้คือ พี่ Mark และเฮียใหญ่พระรามสาม ไม่เคยคิดที่จะ

ไป ด่าเค้าทางตรงหรือทางอ้อมแน่นอน ยุได้ยุต่อไปแต่ยังไงก็ยุไม่ขื้นหรอกครับ...

ใครเอาไฟรนตูดไอ้เต๊กวะ เฮียยังไม่ได้ว่ามึงซักคำร้อนจริงนะมึง
  • ผมว่าระวัง มีบุคคลสร้างความแตกแยกโปรดใช้เหตุผลและขอเท็จจริงในการรับทราบข่าวสารด้วย นะคับ
    เห็นใจพี่เต็ก ครับ
    เกมนี้ผีอาจจะไม่ชอบพี่เต็กจน ต้องการ สร้างความแตกแยก โดยชักจูง ท่านอื่นเค้ามาเกี่ยวข้อง
    ถ้าไม่ เคลียร์อะไรโทรคุยกันดีกว่าครับ
    ขอบคุณครับ หวังดีครับ

" เรื่อง เล็กๆ น้อย อาจ จะทำ ให้เป็นเรื่อง ใหญ่ ได้ โดยไม่รุ้ตัว "

มีอะไรเคลียร์ เลยคับ เพื่อ มิตร ภาพ ที่ยืน ยาว

( ทุกภาค เรา คือ พวก เดียวกัน พวกพิทบุล ไงคับ )
  • ใครว่ามีบุคคลสร้างความแตกแยก มึงเอาหัวนิ้วตีนคิดใด้ไง ลองอ่านข้อความมันหรือยัง

ถามไอ้เต๊กมันดูว่ามันด่าใคร ทำไมมันถึงใช้คำพูดแบบนั้น
  • โอ้ ยย ยย ยยย ยย ยยๆๆๆๆๆๆ วันนี่ กู ขอ ขำ ไอ่ เหี้ยTek หน่อย นั่ง ทำ หน้า เป็น หี ลิง เลย นะ เมิง ก ร๊ า ก ก ก ก ก ก ก ก ๆๆๆๆ
  • tutie อย่ามาทำถ่า มึงยังอ่อนนักไม่รู้เหี้ยรู้ห่าอะไรคอยจะเลียคนดังนะมึง อ่านข้อความของไอ้เต๊กให้ชัดเจนก่อน ไอ้เบลออออออออ
  • สวัสดีครับคุณตี้ ช่วงหลังๆ ดูรูปเจ้าอาร์มี่เห็นกล้ามเนื้อดูดีขื้นเยอะเลย

กล้ามเจ้าเบิกก็เริ่มจะมาแล้วเหมือนกัน หามุมถ่ายถึงจะเห็น ไขมันเยอะเหลือเกิน...:003:
    ไฟล์แนบ
    DSC06468.JPG 69K
  • จะอะไรกันนักหนาว่ะ ใครจะกัดกับใครผมไม่สนแต่พวกคุณอย่าทะลึ่งเอาเฮียใหญ่มาล่อเป้าผมขอร้อง
    ไฟล์แนบ
    P6073880-00.jpg 66K
  • โทษที ผม ไม่ เคย เลีย ใคร และ ไม่คิด ที่ จะทำ ถ่าว เรื่อง ของ ใคร แต่พี่เค้าผม รู้ จัก ผม ก็ก็ สามรถแสดง ความคิด ในส่วน ของผม ได้
    คนไหน ที่ผม รู้จัก และ เป็น เพื่อน ผม ผม ขอ ถือ เค้า ก็แล้วกัน

เฉยได้เฉย เลย คับ พี่ เต็ก 55+
  • มีเพื่อน ดีกว่ามีคุ่อริ นะคับ ไปไหนมาไหน ก็มีเพื่อน เรื่อง เล็ก ๆ น้อย ๆ อย่า ไปเครียด อย่าซี เรียส มันเลยคับ

แต่ ดุ ท่า ผีตน นี้ น่า จะ ดูสาม ก๊ก เยอะ มากไป จน คิดว่าตนเอง เป็น โจโฉ ไป ซะแล้ว 55+

ปั้น ดีจริงๆ 55+
  • สวัสดีคับ พี่เต็ก อามี่ ผิว หนาเหมือนกัน คับ ถ้ายืน ปรกติ ไม่ค่อย เห้น แต่ถ้า ยืน 2 ขา เห็นกล้ามเนื้อค่อน ข้าง ชัดคับ

แต่ช่วง ปล่อย เลยตาม เลย ก่อน เอา เท่าที่ได้ ก็ แล้วกัน

เพราะ ไม่อยากรีด อะไรมันมาก ไป เพราะ ยังอ่อน อยุ่ 13 เดือน กว่า เอง กำลัง ใหญ่อีก เลย 55+

ต่อยฟิต สุด ก็ตอน เกือบ 2ปี แหละคับ ตอนนี้ ก็เอาเท่าที่ได้ ก็แล้วกัน
  • ปากมึงดูดตีนดีแท้ไอ้เต๊ก
  • สงสัยไอ้ตูตี้อยากมีผีแฟนคลับ
  • ฮา...:013: มุกโจโฉสามก๊กครับคุณตี้

เฉยได้เฉยไว้ก่อนครับตอนนี้...:020:
  • :004: สวัสดีท่านเต็ก ด้วยครับ ช่วงนี้ HOT จริงๆ :004:

:004: สวัสดีท่านผีด้วย "การให้ที่ยิ่งใหญ่ที่สุด คือการให้อภัยครับ" :004:
  • ไอ้เหี้ยเขานำหมานอกเข้ามาให้พัฒนาให้ต่อสายกันเสือกไปด่าเขา

นี่แหละมารหัวขนพิทบูลไทยของแท้

คนเหี้ยๆอย่างนี้ให้อภัยไม่ได้หรอกครับ
  • สวัสดีครับคุณโดม โดด+เด่น = โดนตลอดครับ

การจ้องจะจับผิดกันนั้นทําได้ง่ายมาก ผมมีความเป็นศิลปะและศิลปินอยู่ในตัวเลยมีนิสัยที่โดดเด่น
    อยู่เสมอ ไม่ว่าจะทําอะไร จะพูดอะไร หรือแม้กระทั่งยืนนิ่งอยู่เฉยๆ ยังโดนหาว่าเก๊ก การโดนโจมตี
    มาตลอดชีวิตผมเคยชินแล้ว แต่ครั้งนี้บางคนถึงกับไปคุ้ยความเห็นของผมวงแคบ 1 ใน 100 กระทู้
    เพื่อมาตีตลาดให้กระจุย พร้อมยุให้มีเรื่องกัน พยายามเอาคําพูดและเจตนาของผีมาใส่ในปากของผม
    ก็ยังทําได้ ผมรับประกันเฮียเหลียงและทุกคอกได้ว่านั่นเป็นเพียงแค่ข้อความที่ออกมาปกป้องลูกชาย
    ของผมและด่ากับไอ้คนๆ เดียวที่เชื่อว่าลีเจนด์เป็นหมาที่สูงสุ่งและเจ้าเบิกเป็นหมาที่ตํ่า ก็แค่นั้นเองครับ

ผมขอฝากอะไรไว้กับผีนิดนึ่ง ความโกรธเกลียดหรืออิจฉานั้นเปลียบเสมือนการถือไฟร้อนๆ ไว้ในกํามือ
    ถ้าคนที่ท่านเกลียดไม่ตอบโต้แบ่งความร้อนไปด้วย ท่านก็ยังถือเปลวไฟที่ร้อนอยู่เต็มสองมือ ยิ่งถือไว้
    นานๆ มันก็จะลุกขื้นและไหม้ตัวท่านเองเปล่าๆ จิตผมสงบพอที่ไม่ไปรับก้อนไฟนั้นไว้แน่นอนเชื่อผม
    เถอะครับ ตามล้างตามผานผมไปวันๆ มันไม่ดีต่อสุขภาพร่างกายและจิตใจของท่าน จบได้ขอให้จบครับ...
  • เฮ่ย อีเต๊ก กู จะ บอก อะ ไร ให้
    กระ ทู้ บน หัว มึง ตอน นี้ มี หมา นำ เข้า มา เยอะ แยะ เลย ว่ะ
  • จะบอกให้ไอ้ฟายโกเต็กถึงมรึงจะสงบก็ไม่เป็นไรเพราะจำไว้ว่าเวลามรึงต้องการความช่วยเหลือจากคนอื่นโดยเฉพาะคนที่เกลียดมึง
    แล้วมึงจะรู้.......lมันต้องมี ถ้ามึงสามารถอยุ่คนเดียวในโลกได้ก็เชิญ
    เพราะดูว่ามีแต่คนเค้าเกลียดมึงไอ้หน้าขนตูด
  • * Tek
    * CommentTime1 วันก่อน | July 21, 2010, 2:02 pm
    ถูกต้องที่สุดครับคนที่คิดแต่ตามล้างตามล่าคนอื่นคนพวกนี้ไม่ค่อยมีความสุขหรอกคับจิตใจมีแต่ความไม่ดีคิดว่าจะด่าพอสนุกปากมันๆไปวันๆก็ไม่ได้รู้เรื่องไรกะ กท บนๆเค้าหรอกแต่ไม่ดีเลยด่ากันแบบนี้ไม่ชอบกันก็น่าจะต่างคนต่างอยู่เพราะคุณเต็กก็โพสไปโดยไม่ได้เจาะจงว่าโจมตีใครเท่าที่อ่านดูมีแต่ผีที่ร้อนๆหนาวๆกันไปเอง สังพิทบูลจะดีได้ไงถ้ายังมีผีที่เป็นคนแบบนี้อยู่ทำเหตุการณ์ทุกอย่างให้แย่ลงไปเรื่อยๆสุดท้ายก็จะมีแต่ความแตกแยกไม่รักกัน คนเลี้ยงพิทบูลไม่รักคนเลี้ยงพิทบูลด้วยแล้วจะไปรักใครๆที่ไหนอีกล่ะ ผีตัวนี้ก็เป็นผีตัวนึงที่เคยล้อกอินไปตั้งกระทู้ขอความรู้แล้วโดนแบบนี้เหมือนกันคุณเต็กขนาดไม่ได้ทำไรพาดพิงใครยังโดนด่าเลยตอนแรกก็วาดฝันใว้ว่าจะอยากจะเข้าร่วมกลุ่มไปตามงานต่างๆที่คนรักพิทบูลรวมตัวกันแต่พอเจอคำตอบแบบกวนๆออกแนวนักเลงบ้างมากมายเยอะแยะเลยมาเปลี่ยนความคิดใหม่ มีคนแบบนี้อยู่ในสังคมพิทบูลมากขนาดนี้เลยหรอ ไม่เอาดีก่าไม่ไปรวมกลุ่มร่วมงานอะไรทั้งนั้น เลี้ยงแม่งอยู่ที่บ้านทำสปิงโพลให้มันเล่นอยู่แถวบ้านดีกว่าจะออกไปเจอความรู้สึกแย่กับคนและผีแอบด่านิสัยแย่ๆในงานมิตติ้งต่างๆไม่เอาดีกว่าเลี้ยงมันอยู่ที่บ้านหมามันก็มีความสุขได้อยากรู้อะไรเกี่ยวกับพิทบูลก็เปิดดูในเว็บนี้ความรู้เรื่องพิทบูลเพียบ ถ้าผีที่โจมตีคุณเต็กอยู่ได้อ่านนะ คุณเอาเวลาไปเลี้ยงหมาให้ดีดีกว่าครับ ผีบางตัวก็มีงานการทำมีเงินทองทองร่ำรวย เครียดจากงานก็พอแล้วพอกลับมายังจะมาหาเรื่องนั่งด่าคนอื่นอีกคุณไม่เครียดหนักเข้าไปใหญ่หรอคับ โตๆกันแล้วทำตัวเป็นเด็กๆด่าคนอื่นไปทั่ว ถ้าเกิดมีคนรู้ว่าคุณผีที่มีนิสัยแย่แบบนี้เป็นใครชื่ออะไรหน้าตาเป็นไงคุณผีจะเอาหน้าไปใว้ที่ไหนหรอคั้บผมอยากรู้คุณนั่นแหละที่จะโดนสังคมพิทบูลขับใล่เอาคุณถาม จขกท ว่าอยู่คนเดียวบนโลกใบนี้ได้มั้นล่ะ แล้วคุณผีก็เอาข้อความนี้ไปถามตัวเองด้วย ว่าคุณอยู่ได้มั้ย โลกไซเบอร์แบบนี้ผมว่าหาตัวกันไม่ยากหรอกถ้าจะหาก็ทำได้ แต่ไม่มีใครเค้ามาทำกันหรอกคับไม่ประโยชน์อะไรที่จะทำ เพราะคนทำเค้าก็จะโดนสิ่งที่เค้าทำใว้กลับไปนั่นแหละครับ เวรกรรมมีจริงนะครับ ไม่กลัวหรอ