ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขอคำแนะนำหน่อยคับ
  • พอดีหมาผมมันเป็นอะไรไม่รู้ขนมันร่วงมาก
    ไม่รู้ว่าเป็นขี้เรื้อนรึเปล่า ไปหาหมอมาหมอบอกว่าเป็นเชื้อรา
    อยากทราบว่าต้องใช้ยาอะไรถึงจะหายคับ หมอให้ยามากินแล้วแต่ไม่หาย
    ขอบคุณคับสำหรับคำแนะนำ
  • ท่านครับ เดี๋ญวคงมีผู้รู้มาตอบ

แต่ถ้าเป็นไปได้ ผมขอดูรูปด้วยได้มั๊ยครับ เพราะ อยากรู้ว่า เชื้อราแบบที่หมาท่านเป็น มันเป็ฯแบบไหน

ถ้าเป็ฯไปได้ รบกวนลงรูปให้ดูด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ

ขอให้เจ้าหมาหายไวๆนะครับ
  • em ที่ป้าพรเคยแนะนำน่าจะช่วยได้นะครับลองเปิดหาดูกระทู้ทางด้วนซ้ายมือดูสิครับ จะเอาลิ้งมาให้แต่ขี้เกียจอ่ะ....โทดทีคั้บ จขกท
  • ถ้าเป้นเชื้อรา
    และมีขนร่วง
    มีตุึ่มขึ้นแนะนำ
    ให้ใช้ผงกำมันถังและน้ำมันมะพร้าว
    จะให้ดีของภาพด้วยนะค่ะ
  • http://pitbullzone.com/community/comments.php?DiscussionID=16164&page=1#Item_0

:065:
  • แนะนำให้พาไปหาหมอตรวจให้ละเอียดนะครับ
    โรคผิวหนังเป็นเรื่องที่ละเอียดอ่อน
    บางทีอาจจะมีสาเหตุหลายๆอย่างรวมกัน
    เมื่อหมอวินิจฉัยออกมา
    แล้วทีนี้ก็ขึ้นอยู่กับเจ้าของว่าดูแลดีแค่ไหนป้อนยาครบมั้ย
    มีการจัดการที่ดีขึ้นมั้ย ทำตามคำแนะนำได้ครบถ้วนรึป่าว
    ***โปรดจำเอาไว้ว่าโรคผิวหนังต้องใช้เวลาในการรักษา
    คุณลองคิดดูว่าใช้เวลาเท่าไรกว่าขนจะขึ้นตามปกติ
    แล้วนี่ยังเปนโรคอีก มันก็ต้องย่อมใช้เวลาเพิ่มขึ้นอีก