ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขอโทษประเทศไทย
  • "ถ้าจะมีคนที่ผิด ก็ต้องเป็นเราทุกคนที่ผิด"

http://www.youtube.com/watch?v=TDd_3ZNRYnA

เป็นโฆษณาดีๆที่ถูกแบนไปซะได้ ...

เริ่มต้นใหม่ครับ เราคนไทยด้วยกัน :063:
  • เหลียง...Zen กับ สยาม มึงโดนไฟไหม้..!!

ขอโทษ ประเทศไทย.
  • อย่าเอามาลงเลย กระทู้แบบนี้คนเขารู้อะไรผิดถูก

เดียวจะมีคนบางคนมาประจานตัวเองและโคตรเง้าตัวเองป่าว 555555
  • โฆษณาดีขนาดนี้ คัยแบนเนี๊ย ^^
  • ถ้าทุกคนที่ดูโฆษณานี้ แล้วคิดได้ในทางที่คนสร้างหวัง ประเทศไทยเราจะน่าอยู่ขนาดไหน

ผมรักประเทศไทยครับ:039:
  • จริง สิ่งที่เห็นต้องร้องว่ามันเกิดอะไรขึ้นกับเมืองไทย

เก็บไว้ในความทรงจำที่เลวร้ายครั้งนี้เอาไว้ ย้ำเตือน สอนใจ

และเป็นบทเรียน ของผู้นำ ว่าเป็นครั้งหนึ่ง

ท่านผู้มีอำนาจ เกือบทำลาย ล้าง ความเป็นไทย พยายามที่จะแบ่งข้างแบ่งสี

ทำให้คนไทยไม่รักกัน แล้วในอนาคต ผู้นำประเทศไม่รักกันอีก ก็จะมีภาพแบบนี้มาให้เห็นอีก

สร้างสรร สรรสร้าง นำไทยให้เจริญ เมืองไทยเป็นเมืองที่น่าอยู่ที่สุด
  • ขอโทษด้วยนะครับน้าผี ใจจริงผมไม่อยากลงเพื่อให้เกิดความแตกแยกหรือขุดของเก่ามาพูดกัน

แต่อยากให้เรามองภาพแล้วคิดกันในมุมใหม่

เอาภาพในอดีตเป็นบทเรียนแล้ว ร่วมกันรับผิด

"ขอโทษประเทศไทย" ต้องเราทุกคนแหละครับ ไม่แบ่งฝ่าย

จบ... เริ่มใหม่ เริ่มจากเราแหละ

ไม่ต้องขุดของเก่ากันแล้ว "หลุม" ยิ่งขุดยิ่งลึกกินวงกว้างยากจะกลบ วันนี้ เราต้องช่วยกันกลบครับ ไม่ใช่ขุดเน๊อะ :015:
  • ผมว่าดูแล้วฉุดให้คิด....เจ้าของกระทู้ลงแล้วไม่เสียหายครับ....เยี่ยมๆ
  • ปลุกพลังบวก เปลี่ยนแปลงประเทศไทย สนับสนุนครับ
  • ผมนั่งเฉยๆอยู่กับบ้านผมก็ผิดด้วยเหรอครับ
  • ขอโทษ ประเทศไทย . . .
  • โฆษณาดีๆไม่น่าแบน...ทำให้คนดูได้คิดรวมกันรับผิดชอบผมก็ขอโทษ ประเทศไทย
  • เฮ้อดูแล้วเศร้าใจ แต่ที่เศร้าใจกว่า ที่มีคนบางคนไม่ยอมเปิดรับอะไรเลย เป็นกบในกะลายังงันก็ยังงั้น บัวไต้ตมที่ไม่ยอมผุด สุดท้ายเป็นใด้แค่ลูกใล่ของนักกินเมืองที่เข้ามาแสวงหาผลประโยชน์ ให้กับตัวเองและพวกพ้อง พอสูญเสียขึ้นมาเราก็มัวแต่โษกันเองเพราะคนประเภทนี้มันไม่ยอมรับสื่ออย่างอื่นเลย ประเทศเราถึงอยู่ใด้แค่นี้ สุดท้ายก็กอดคอกันล้ม พอล้มแล้วยังแทงกันอีก ท้ายที่สุดกอดคอกันตาย คนที่รอด....นักกินเมือง